Mỗi tuần một chuyên đề

Phần mềm HTKK 2.0 Portable nhập số âm (-) cho BC LCTT và BC Tài Chính (Mới nhất!)

• Thread starter nghimaikhongra
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
G

Gaix

Guest
23/3/09
3
0
0
HoChiMinh
Chào các bạn TCT vừa mới nâng cấp phần mềm HTKK2.0. Phần mềm này sẽ được áp dụng từ tháng 03/2009. Để chi tiết hơn các bạn có thể vào ĐÂY để xem nội dung. phiên bản 2.0 này cơ bản là bổ sung thêm một số biểu mẫu về thuế TNCN và cập nhật thêm danh mục thuế Tài nguyên theo Nghị định số 05/2009/NĐ-CP ngày 19/1/2009, và một số chi tiêu cho phép nhập âm (-). Tuy nhiên còn nhiều chỉ tiêu mà các bạn thắc mắc vẫn chưa được cập nhật, do vậy mình đưa lên đây bản HTKK2.0 dạng Portable được bổ sung từ bản HTKK1.3.1 để các bạn có thời gian tìm hiểu và áp dụng kê khai từ tháng 3/2009 trở đi.

Direct Download: HTKK 2.0.rar

Link download HTKK2.0

Thân chào

Hi các ban,

1. Mình hiện đang cài phần mềm HTKK 2.0, mới tải hôm qua trực tiếp từ trang web của TCT (nên mình nghĩ sẽ là version mới nhất). Máy nhà mình dùng Win Vista Home.
Vấn đề là: Mình cài đặt đúng theo hướng dẫn. Bị lỗi font. Và mình cũng đã cài bổ sung font MS San Serife theo đúng chỉ dẫn. Tuy nhiên giờ vẫn không hết bị lỗi font, nên chưa dùng được.

Mình không biết lý do vì sao? Liệu phần mềm này có chạy đúng trên Win Vista không?
Và có nên cài đặt phần mềm này trên Laptop không?
Cách giải quyết?

Các bạn biết thì trả lời giúp mình nhé.
Many thanks. :inlove:

2. @ nghimaikhongra: Cho mình hỏi Phần mềm HTKK 2.0 của bạn cung cấp (HTKK 2.0 Portable nhập số âm (-) cho BC LCTT và BC Tài Chính (Mới nhất! 21-02-2009)) có gì khác không so với phần mềm HTKK 2.0 Full đang có trên web TCT (hình như update 31/03/2009)? Version trên TCT có nhập được số âm k hay nên dùng phần mềm của bạn cho chắc?
Tks a lot. :thanx::thanx:

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khanhtamcoco

Guest
15/2/09
5
0
0
hanoi
chao cac ban , khi sử dụng phần mền 2.0 do vội nên mặc dù không ghi được chi tiêu (-) trong báo cáo LCTT mình vẫn in ra va in thêm 1 bản không có mã vạch để giải thích bên cạnh, không biết có sao không, lúc đó gấp quá chẳng biết hỏi ai cả, không biết khi người ta nhận báo cáo của mình sẽ thế nào nữa

K

khanhtamcoco

Guest
15/2/09
5
0
0
hanoi
lỗi do phần mên minh tải tại chi cuc thuế đấy bây giờ giải quyết thế nào

M

mua thu

Guest
5/9/07
3
0
0
Khue trung
mình dùng pm 2.0 để làm bao cáo tài chính rùi.
bây giờ làm báo cáo thuế tháng 3 thì nó lại bị lỗĩ như sau: khi mình nhập số liệu vào thì và ghi thì bào là ghi dữ liệu thành công. nhưng khi in sang file DPF thì lại trống rỗng (tức là không có số liệu gì cả) còn người ký tên thì của ai chứ không phải của DN mình, ngày tháng thì từ năm 2007.
xoá rồi cài đi cài lại mấy lần cũng không được.
Cả nhà giúp mình với

N

ngoc chau

Guest
Chào bạn, nhiều người thắc mắc vầ vấn đề kết nối máy in! vậy cách khắc phục tốt nhất là các bạn kết xuất ra dạng file pdf sau đó mở file pdf sau đó in bình thường, muốn kết xuất ra dạng pdf thì bắt buộc bạn phải cài chương trình ( Chương trình này được kèm theo đĩa CD của Tổng cục thuế khi phát miễn phí cho DN), nếu bạn không có thì có thể mail cho mình, mình sẽ gửi cho bạn !

Thân chào.

kết xuất ra pdf,in ra liệu cơ quan thuế có đọc được dữ liệu chổ phần sọc dọc không? hay bị trả về và bắt làm lại?

N

ngoc chau

Guest
Chào bạn, nhiều người thắc mắc vầ vấn đề kết nối máy in! vậy cách khắc phục tốt nhất là các bạn kết xuất ra dạng file pdf sau đó mở file pdf sau đó in bình thường, muốn kết xuất ra dạng pdf thì bắt buộc bạn phải cài chương trình ( Chương trình này được kèm theo đĩa CD của Tổng cục thuế khi phát miễn phí cho DN), nếu bạn không có thì có thể mail cho mình, mình sẽ gửi cho bạn !

Thân chào.

N

ngoc chau

Guest
ban goi cho minh chuong trinh và file cai dat pdf di

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
kết xuất ra pdf,in ra liệu cơ quan thuế có đọc được dữ liệu chổ phần sọc dọc không? hay bị trả về và bắt làm lại?

Chào bạn tất nhiên là đọc được chứ ! còn bạn muốn chuyển sang pdf thì bạn phải cho mình địa chỉ mail thì mình mới gửi cho bạn được.

Thân chào!

H

huongpham_84

Guest
20/1/09
8
0
0
Các anh chị cho em hỏi. Mẫu Tờ khai 01 trong 2.0 của em bị chia thành 02 trang, Trang 2 bắt đầu từ III,như vậy là sai ở đâu? vì chưa nhập dữ liệu vào cũng đã bị chia ra 2 trang rồi. Em gỡ bỏ, cài lại vẫn bị như vậy? Các anh chị giúp em với? Cám ơn.

C

chautuan1

Guest
29/3/09
1
0
0
Ha noi
hỏi đáp về phiên bản 2.0

Các bạn ơi cho mình hỏi chút về phiên bản 2.0 với nhé.
Mình không biết do lỗi phần mềm hay lỗi của máy mà khi mình nhập số liệu vào phần thuế TNDN tạm tính quý thi không thể đánh được phần trăm thuế suất thuế TNDN phải nộp, và khi mình tính ở ngoài xong điền số liệu vào thi không ghi được số âm và ghi chỉ được ở 2 con số thui.các bạn biêt thì nói cho mình với nhé.Mình đang làm thuế TNDN tạm tính quýI rùi mà lại gặp rắc rối.Hy vọng mình sẽ nhận được câu trả lời từ các bạn sớm.Thank nha

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Hi các ban,

1. Mình hiện đang cài phần mềm HTKK 2.0, mới tải hôm qua trực tiếp từ trang web của TCT (nên mình nghĩ sẽ là version mới nhất). Máy nhà mình dùng Win Vista Home.
Vấn đề là: Mình cài đặt đúng theo hướng dẫn. Bị lỗi font. Và mình cũng đã cài bổ sung font MS San Serife theo đúng chỉ dẫn. Tuy nhiên giờ vẫn không hết bị lỗi font, nên chưa dùng được.

Mình không biết lý do vì sao? Liệu phần mềm này có chạy đúng trên Win Vista không?
Và có nên cài đặt phần mềm này trên Laptop không?
Cách giải quyết?

Các bạn biết thì trả lời giúp mình nhé.
Many thanks. :inlove:

2. @ nghimaikhongra: Cho mình hỏi Phần mềm HTKK 2.0 của bạn cung cấp (HTKK 2.0 Portable nhập số âm (-) cho BC LCTT và BC Tài Chính (Mới nhất! 21-02-2009)) có gì khác không so với phần mềm HTKK 2.0 Full đang có trên web TCT (hình như update 31/03/2009)? Version trên TCT có nhập được số âm k hay nên dùng phần mềm của bạn cho chắc?
Tks a lot. :thanx::thanx:

Phần mềm của TCT hay phần mềm bản Portable mà mình Up lên diễn đàn đều là một mà thôi, chỉ khác là bản Portable không cần cài đặt mà có thể sử dụng trong USB và cho phép nhập số âm (-) một số chỉ tiêu mà bản cài đặt của TCT không làm được.

Thân chào.

O

orchid24

Guest
2/11/06
11
0
0
Ha Noi
Phần mềm của TCT hay phần mềm bản Portable mà mình Up lên diễn đàn đều là một mà thôi, chỉ khác là bản Portable không cần cài đặt mà có thể sử dụng trong USB và cho phép nhập số âm (-) một số chỉ tiêu mà bản cài đặt của TCT không làm được.

Thân chào.

Nghimaikhongra ơi giúp mình với, mình đã download HTKK 2.0 về máy rồi nhưng không thể mở ra sử dụng được, nó toàn hiện ra bảng báo như sau: Window cannot access the specified device, path, or file. You may not have the appropriate permission to access the item.
Bạn giúp mình xử lý vấn đề này với, có phải mình download phần mềm bị lỗi không? Mình phải làm thế nào vì sắp hết hạn nộp tờ khai thuế T3 rồi :(

B

blackmouse0584

Guest
9/4/09
2
0
0
41
tp.hcm
chào các thành viên:
mình mới down HTTK 2.0, sau khi cài và sử dụng, mọi chuyện rất bình thường, nhưng còn phần lưu chuyển tiền tệ thì người ký tên lại nằm thành hàng dọc. mình không hiểu, rất mong các thành viên tham gia giúp đỡ. chân thành cảm ơn.

B

blackmouse0584

Guest
9/4/09
2
0
0
41
tp.hcm
Rất mong các thành viên tham gia giúp đỡ

Mình mới down HTTK 2.0. Sau khi cài và sử dụng rất bình thường, nhưng chỉ có phần lưu chuyển tiền tệ là (tên của ngừơi ký tên nằm thành hàng dọc). mình không biết phải làm sao nữa. rất mong các THÀNH VIÊN giúp đỡ. chân thành cảm ơn.

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Nghimaikhongra ơi giúp mình với, mình đã download HTKK 2.0 về máy rồi nhưng không thể mở ra sử dụng được, nó toàn hiện ra bảng báo như sau: Window cannot access the specified device, path, or file. You may not have the appropriate permission to access the item.
Bạn giúp mình xử lý vấn đề này với, có phải mình download phần mềm bị lỗi không? Mình phải làm thế nào vì sắp hết hạn nộp tờ khai thuế T3 rồi :(

Bạn phải giải nén rồi mới sử dụng được, bạn dùng chương trình Winrar để giải nén nhé! nếu không ổn thì bạn có thể liên lạc với mình qua skype vuong.thanh.trung hoặc IM: nghimaikhongra77 mình sẽ trao đổi thêm.

Thân chào.

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Mình mới down HTTK 2.0. Sau khi cài và sử dụng rất bình thường, nhưng chỉ có phần lưu chuyển tiền tệ là (tên của ngừơi ký tên nằm thành hàng dọc). mình không biết phải làm sao nữa. rất mong các THÀNH VIÊN giúp đỡ. chân thành cảm ơn.

Bạn xem lại máy xem có bị Virus không? hoặc sau khi xem lại bạn có thể dùng thử bản Portable HTKK2.0 (không cần cài đặt) xem sao. Chúc may mắn !

Thân chào.

E

enkhr

Guest
16/4/09
1
0
0
HN
Đại ca cho em hỏi, em load cái bản portable của đại ca về, nhưng em nhập MST của công ty em thì nó bảo là không đúng, thế là sao hả đại ca?
(MST đủ 10 số) :036:

N

NLT

Guest
7/5/09
2
0
0
Ha Noi
Hello anh nghimaikhongra.

Em nhờ anh gấp gấp không hiểu làm sao khi em tải phần mềm HTKK 2.0 portable của anh về máy để chạy thì mắc lỗi "run time error '91..." rồi nó tự động đóng luôn.

Em đang cần rất gấp mà cả PM của TCT lẫn của anh đều không cài đặt được. Khổ quá... hichic

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Hello anh nghimaikhongra.

Em nhờ anh gấp gấp không hiểu làm sao khi em tải phần mềm HTKK 2.0 portable của anh về máy để chạy thì mắc lỗi "run time error '91..." rồi nó tự động đóng luôn.

Em đang cần rất gấp mà cả PM của TCT lẫn của anh đều không cài đặt được. Khổ quá... hichic

Có thể máy của bạn bị lỗi nguyên nhân có nhiều nhưng phần nhiều là do Virus, bạn có thể copy thử sang máy khác và chạy thử xem sao?

Thân.

A

anhdung1953

Sơ cấp
16/12/08
7
0
1
70
huế
Nhờ cứu hộ

Bạn có thể sử dụng bộ Fix lỗi trước đây của bản 1.3.1 để Fix lỗi cho bản 2.0 ( dùng cho bản Install). Thực ra những files để Fix lỗi của bản 1.3.1 mình cũng đã đưa vào bản 2.0 rồi nên không nhất thiết phải dùng mấy files đó để Fix nữa, tuy nhiên bạn muốn dùng như thế nào là do bạn lựa chọn !

Thân chào.
Mình là thành viên mới nhất của WKT. Thân ái chào tất cả các bạn. Hiện mình đang gặp một cái rắc rối lớn không thể xử lý trong viêc kê khai bổ sung, điều chỉnh số liệu kê khai thiếu sót từ tháng trước. Hiên mình đã lưu số liệu kê khai trong HTKK2.0 từ đầu năm 2009 đến nay (31/03/2009) và đang tiếp tục kê khai thuế của tháng 04/2009.Trong quá trình kê khai mình phát hiện ra tháng 03/09 vừa rồi đã bỏ sót một số HĐ bán ra không kê khai nay muốn bổ sung vào Mục khai bổ sung nhưng khi vào đúng theo đừơng dẫn vẫn không thể mở được.Mình làm như sau:Vào Khai bổ sung\Mẫu 01/KHBS\HỘP THOẠI;Chọn tờ khai cần khai bổ sung\Loại tờ khai:Tờ khai GTGT khấu trừ (01/GTGT)\Kỳ tính thuế: 03/2009\Ngày lập KHBS:(Mặc định theo lịch trên máy tính)_(17/05/2009).
Phần mềm trước sau cứ báo lỗi là:"KHÔNG TÌM THẤY TỜ KHAI NẦY TRONG KỲ TÍNH THUẾ NÓI TRÊN". Mình đành bó tay. Xin nhờ các bạn tận tình giúp đỡ vì thời gian quy định nộp tờ khai đã gần kề. Thành thật cám ơn các bạn rất nhiều. Chào thân ái. AnhDung

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA