Mỗi tuần một chuyên đề

Phần mềm HTKK 2.0 Portable nhập số âm (-) cho BC LCTT và BC Tài Chính (Mới nhất!)

• Thread starter nghimaikhongra
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

ngoctruong

Trung cấp
4/5/09
197
6
18
TPHCM
Mình là thành viên mới nhất của WKT. Thân ái chào tất cả các bạn. Hiện mình đang gặp một cái rắc rối lớn không thể xử lý trong viêc kê khai bổ sung, điều chỉnh số liệu kê khai thiếu sót từ tháng trước. Hiên mình đã lưu số liệu kê khai trong HTKK2.0 từ đầu năm 2009 đến nay (31/03/2009) và đang tiếp tục kê khai thuế của tháng 04/2009.Trong quá trình kê khai mình phát hiện ra tháng 03/09 vừa rồi đã bỏ sót một số HĐ bán ra không kê khai nay muốn bổ sung vào Mục khai bổ sung nhưng khi vào đúng theo đừơng dẫn vẫn không thể mở được.Mình làm như sau:Vào Khai bổ sung\Mẫu 01/KHBS\HỘP THOẠI;Chọn tờ khai cần khai bổ sung\Loại tờ khai:Tờ khai GTGT khấu trừ (01/GTGT)\Kỳ tính thuế: 03/2009\Ngày lập KHBS:(Mặc định theo lịch trên máy tính)_(17/05/2009).
Phần mềm trước sau cứ báo lỗi là:"KHÔNG TÌM THẤY TỜ KHAI NẦY TRONG KỲ TÍNH THUẾ NÓI TRÊN". Mình đành bó tay. Xin nhờ các bạn tận tình giúp đỡ vì thời gian quy định nộp tờ khai đã gần kề. Thành thật cám ơn các bạn rất nhiều. Chào thân ái. AnhDung
Bạn làm KHBS tháng 4 bạn nhé. Vì tháng 3 bạn có làm TK này đâu nên 2.0 báo thế là đúng rồi. Làm tờ khai, các bảng kê và làm KHBS trong kỳ tính thuế tháng 4/2009 luôn. Hãy thử xem.
Chúc thành công !

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NTMThu

Guest
31/7/09
2
0
0
TpHCM
các anh chi ơi, em tải phần mềm HTKK 2.0 về máy rồi cài đặt mà sao giao diện font tiếng việt của em bị lỗi.giúp em sửa lại font với

T

thuongdm08

Guest
6/8/09
1
0
0
39
nha trang
Không hiểu sao hôm nay cài lại bản 2.0 mà vẫn bị lỗi hoài , một máy chạy được một máy không chạy được . Cài hoàn chỉnh luôn nhưng lúc nhập MST vào và enter thì nó lại hiện ra một cái bảng nói là không kết chuyển được . Bác nào biết chỉ dùm em . Thanks

A

anduong

Guest
22/1/07
2
0
0
50
76e vo thi sau quan 1
Em tải về rồi nhưng nhập mã số thuế vào mà nó trơ trơ ra không chạy là làm sao hở các pác

A

anduong

Guest
22/1/07
2
0
0
50
76e vo thi sau quan 1
bác nghimaikhongra giup em với. Hay máy em bị lỗi win ? các phần mềm khác vẫn chạy bình thường. Khó quá

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
bác nghimaikhongra giup em với. Hay máy em bị lỗi win ? các phần mềm khác vẫn chạy bình thường. Khó quá
Đúng là bị lỗi win và còn bị nhiễm cả virut nữa, hay nói cách khác là virút
ăn mất 1 file nào đó của bạn trong hệ điều hành của máy tính. CŨng có thể PM HTKK bị xung với internet explorer 8. bạn nên nhờ các chuyên gia máy tính kiểm tra lại máy tính của bạn đi.

O

onglam

Guest
9/10/09
1
0
0
40
Hanoi
Cảm ơn bạn nhiều nha ! Nhung làm ơn cho mình hỏi luôn sao mình cài lên thì khi nhập đúng mã số thuế và bấm đồng ý thì nó im không bảo gì, nhung nhập sai thì nó lại biết và bảo mình đã nhập sai xin nhập lại.
Cảm ơn!

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Cảm ơn bạn nhiều nha ! Nhung làm ơn cho mình hỏi luôn sao mình cài lên thì khi nhập đúng mã số thuế và bấm đồng ý thì nó im không bảo gì, nhung nhập sai thì nó lại biết và bảo mình đã nhập sai xin nhập lại.
Cảm ơn!
Đúng rồi, tôi cũng gặp trường hợp này rồi cả may stính ở nhà lẫn máy tính ở cơ quan, ko làm gì được, phải nhờ chuyên gia máy tính cài đặt lại hệ điều hành của win mới được. Theo họ thì nhưng người cài đặt máy tính trước đã cài đặt máy tính bằng phiên bản win rút gọn nên mới bị lỗi như vậy. Bạn nhờ chuyên gia máy tính cài lại hệ điều hành đi là OK ngay thôi.

Q

QuynhLyna

Guest
29/10/09
7
1
0
hải phòng
help me

em dowm 2.0 về thì nó iu cầu mã số thuế, em chưa đi làm, down về để thực tập làm thử thôi mà, bi jờ khai mã số như thế nào để vào được ạ ? Hay là có cách nào khác để thực tập 2.0 ko? Bác nào bít chỉ em nhé. Thank nhìu nhìu

G

ga kho

Sơ cấp
15/6/05
25
0
1
HCM
Chào bạn NGHIMAIKHONGRA, mình đã cài bản fix lỗi số âm rồi. Nhưng trên bảng CĐKT mã số 312 "Phải trả người bán" mình không nhập được số âm (do mình trả tiền trước), bạn có thể giúp đỡ tải bản fix lỗi số âm mới được không. Thanks...

T

thanhnam2009

Guest
10/1/10
1
0
0
35
Ha noi
các chú có bản portable HTKK 2.1.0 không, cho cháu link down với.

D

dinhthong004

Guest
13/3/10
1
0
0
33
tp hcm
cam on NghiMaiKhongRa nhieu lam nha ban cuoi cung cung lam duoc so am

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.