Mỗi tuần một chuyên đề

Thủ tục mua Giấy nộp tiền vào NSNN băng CK

• Thread starter habang
  • Ngày gửi
H

habang

Trung cấp
4/4/07
177
0
0
ha noi
CTy mình thành lập được 2 năm, hiện tại chỉ có quyển giấy nộp tiền bằng tiền mặt thôi.
Mình muốn mua thêm quyển giấy nộp tiền bằng CK, thủ tục mua gồm những giấy tờ j?
Mình ở chi cục Hoàng Mai.Nếu nộp bằng CK thì ra ngân hàng nào cùng hệ thống với thuế Hoàng Mai?
Các bạn giúp mình với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanquang

Guest
8/12/07
171
3
0
51
Lam dong
đã có mẫu mới của GNT bằng tiền mặt và chuyển khoản bạn chỉ cần tự đánh ,tự in ,tự viết theo đúng mẫu là được không cần phải mua nữa.Áp dụng bắt đầu từ ngày 1/4/2009.

H

habang

Trung cấp
4/4/07
177
0
0
ha noi
đã có mẫu mới của GNT bằng tiền mặt và chuyển khoản bạn chỉ cần tự đánh ,tự in ,tự viết theo đúng mẫu là được không cần phải mua nữa.Áp dụng bắt đầu từ ngày 1/4/2009.

Bạn có thể cho mình biết công văn nào ban hành điều đó ko?
Các bạn cho mình mẫu Giấy nộp tền vào NSNN bằng CK?

C

changnd

Trung cấp
1/9/08
71
0
6
47
Hà Nội
Bạn có thể cho mình biết công văn nào ban hành điều đó ko?
Các bạn cho mình mẫu Giấy nộp tền vào NSNN bằng CK?

Uh, mình cũng muốn hỏi văn bản nào quy định vậy?

D

duongacc

Trung cấp
4/3/08
87
0
6
hymalaya
đúng gòi, có mẫu mới tự in, từ 1/4:cool2:

H

hoang thi hong

Guest
Mình là thành viên mới nhưng chưa biết có công văn nào quy định như vậy bạn có thể chia sẻ cho mọi người được ko?

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
CTy mình thành lập được 2 năm, hiện tại chỉ có quyển giấy nộp tiền bằng tiền mặt thôi.
Mình muốn mua thêm quyển giấy nộp tiền bằng CK, thủ tục mua gồm những giấy tờ j?
Mình ở chi cục Hoàng Mai.Nếu nộp bằng CK thì ra ngân hàng nào cùng hệ thống với thuế Hoàng Mai?
Các bạn giúp mình với!

Bạn lên phòng ấn chỉ xin cấp, làm một cái đơn xin cấp không phải mua đâu.
Trong TT128/2008 có quy định rõ có thể tự in theo mẫu, không nhất thiết phải viết trên quyển in sẵn của bộ tài chính.

H

habang

Trung cấp
4/4/07
177
0
0
ha noi
Bạn lên phòng ấn chỉ xin cấp, làm một cái đơn xin cấp không phải mua đâu.
Trong TT128/2008 có quy định rõ có thể tự in theo mẫu, không nhất thiết phải viết trên quyển in sẵn của bộ tài chính.

Bạn nào có mẫu, chia sẻ cho mình với.

H

HungSS

Guest
2/4/08
30
0
6
55
Hà Nội
"NT_VNS ", "GNT"Cả hoa lẫn thường đều không được anh ơi ... :wall:
NT_VNS - pass = "GNT" còn GNT chỉ là phôi thôi không cần... bạn chon read only để CT tự nhận DL sang và không lưu file này (Cần chạy ofice XP trở lên + chọn Trong option_Security_Macroécurity=Low... Ngày tháng chọn dd/mm/yy

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Có thể chỉ cho mình cách sử dụng được không? Khi mình quay về Phiếu chi ko biết cách quay lại GNT.:wall:

H

HungSS

Guest
2/4/08
30
0
6
55
Hà Nội
Khi nhập DL ở NT_VNS cần đóng file GNT lại vì GNT chỉ là phôi để nhận Dl từ NT_VNS mà thôi... không cần lưu file này. Khii cần quay lại cws đóng nó lại và bỏ qua save...
DL cho phép nhập 5 dòng tối đa. dòng thứ nhất là DL trên giao diện nhập, các dòng 2,3,4 sẽ nhận DL ở sổ nhật ký với điều kiện cùng số thứ tự với số TT trên giao diện nhập. mỗi lần nhập xong muốn nhập tiếp dòng thì Ctrl+L, muốn nhập tiếp CT khác thì đổi số TT .../.
Thay đổi KB ở ô F2 = tỉnh; F3 = huyện, thay đổi TK (CK ô J11, ngân hàng ở ô O1)
Nếu nhập TK nộp ô J11 là 1111 (TM VND) thì GNT sẽ tự tích ô Tiền mặt, các TK khác (TGNH thì tự động tích ô chuyển khoản)..../.
Xin lỗi File này mới cập nhật được TM/CK
http://webketoan.net/uploadfiles/GNT_7.rar

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA