Mỗi tuần một chuyên đề

Nếu có thắc mắc khi sử dụng sản phẩm của MISA các bạn hãy vào đây để hỏi nhé !

• Thread starter MISASupport
  • Ngày gửi
J

Jerry Kim

Guest
8/4/15
0
0
0
29
Em nháy đúp vào tài khoản tổng hợp đó xong nó sẽ tự hiển thị chi tiết cho mình nhập!
Ví dụ tài khoản 341 đó thì nó sẽ hiện thị lên danh sách NH mà em nhậplúc đầu để mình nhập các khoản nợ!
:)
Trong hệ thống thì TK 341 đc chi tiết là 3411 : Vay , 3412 : Nợ thuê tài chính... nhưng đề của e cho số dư của " vay và nợ thuê tài chính"... nháy đúp vào TK thì báo là "ko đc nhập số dư cho TK tổng hợp " ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

along3112

Guest
14/11/14
10
3
3
41
Các anh chị cho em hỏi; Em đang dùng misa 2015, phần nghiệp vụ ngân hàng khi mình trả tiền cho nhà cung cấp thì sẽ phát sinh thêm phí chuyển khoản, em không biết cái phần phí chuyển khoản và phần lãi tiền gởi ngân hàng phải hạch toán vào phần nào trên misa 2015 nữa. Anh chị nào biết xin vui lòng chỉ giúp em. Thanks.

truongyen9962

truongyen9962

Guest
26/11/14
1
0
1
31
Trong hệ thống thì TK 341 đc chi tiết là 3411 : Vay , 3412 : Nợ thuê tài chính... nhưng đề của e cho số dư của " vay và nợ thuê tài chính"... nháy đúp vào TK thì báo là "ko đc nhập số dư cho TK tổng hợp " ạ
Bạn để con chuột ở tk đó rồi chic chuột phải chọn thêm dòng, rồi đánh số tiền vào xong nhớ chọn cái
Bạn để con chuột ở tk đó rồi chic chuột phải chọn thêm dòng, rồi đánh số tiền vào xong nhớ chọn cái tk khoản ngân hàng phù hợp là ok nhé.

gathanhdo

gathanhdo

Sơ cấp
24/3/10
43
16
8
Đà Nẵng
Chào Misa cho em hỏi: vô đâu để sửa lại thông tin ban đầu năm bắt đầu tài chính, e làm lại sổ sách năm 2013 ( vì lý do e đã làm BCTC và sổ năm 2014 rồi) giờ vô đâu để sửa lại bắt đầu năm tài chính 01/01/2013 và kết thúc 31/12/2013 ( giờ trên phần mềm misa hiện bắt đầu 01/2014 kết thúc 31/12/2013). Giusp e với. e thank nhiều
Bạn vào trong hệ thống/ tùy chọn/ tùy chọn chung để chọn lại năm tài chính nhé.

P

ptloi

Guest
22/1/11
1
0
1
41
Can Tho
Kính gởi các anh chị, đơn vị mình đang sử dụng MISA Mimosa.NET 2012- Phần mềm Kế toán Hành chính sự nghiệp. Hiện tại trong đơn vị có hoạt động sản xuất kinh doanh, tuy nhiên khi triển khai bộ phận kế toán nói không thể nhập kho vật tư , nguyên vật liệu phục vụ cho sản xuất kinh doanh và tính giá thành sản phẩm không được. Rất mong các anh chị giúp đở cho biết là có thể thực hiện được hoạt động SX-KD không và nhập như thế nào?
Rất mong sự giúp đở. Mình đang ở Cần Thơ
Đ/c email: ptloi@ctu.edu.vn. Sẽ hậu tạ sau.

H

huyenmio

Guest
8/9/11
36
1
8
33
ha nam
Các anh chị cho em hỏi với ạ. Trong MISA SME.NET 2012 có thể thay đổi ngày hạch toán được không ạ.
Em đang làm lại BCTC năm 2012 của cty, em để ngày hạch toán là 20/02/2012 mà Giấy nộp tiền vào NSNN của em là 06/02 thì em phải xử lý như thế nào được ạ. Em ko thể đổi ngày hạch toán sang ngay 06/02 được ạ.
Em cám ơn mọi người nhé

T

thaohhh

Guest
22/4/15
0
0
0
35
Chào anh (chị) Misa
Cho e hỏi khi nâng cấp misa 2012 lên misa 2015, vì sao TK334 không đưa số dư cuả từng đối tượng qua ạ?( số dư của năm 2014 không đưa qua năm 2015)

buiminhdinh

buiminhdinh

Cao cấp
16/1/15
452
111
43
35
Phan Thiet , Bình Thuận
cho mình hỏi mình su dung misa 2010 , chuyển sang đầu kỳ thì đúng số dư nhưng khi nhập khẩu dữ liệu vào thì số đầu kỳ bị sai
nhờ mọi người giúp !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

T

Thư kí Ly

Guest
25/4/15
1
0
1
30
A/c cho em hỏi em đang dùng Misa 2015 để học. Em đang gặp lỗi 2 lỗi sau. Mong a/c giúp đỡ:
1. Em không thể nhập đc mã số thuế cho khách hàng từ số thứ tự thứ 4 trở đi (Misa tự đặt mã cho khách hàng theo lần nhập)
2. Hì hì, lỗi này em tự sửa đc r ạ!
Mong sớm nhận được phản hồi của a/c. Em xin cảm ơn!

T

tuoitre7009

Guest
20/10/10
12
3
3
33
tp ho chinh minh
Các bạn ơi,
Mình đang nhập dữ liệu cho kế toán xây lắp, công ty mình có hợp đồng theo công trình, rồi xuất nhiều hóa đơn cho một công trình rồi tính giá thành nữa. Mình đang rất rồi không biết phải xử lý thế nào
Mình đang dùng sme 2015
Các bạn cho mình quy trình nhập được không, sme 2012 cũng được.
Các video của misa mình xem mà không thể hình dung ra cách làm nổi
Cảm ơn các bạn rất nhiều

V

Van123456789

Guest
21/4/09
4
0
1
Ha Noi
Xin lỗi cả nhà mình đang dùng bản dùng thử MISA 2015 mà chưa hiểu phải nhập từ đâu cho đúng. Ví dụ mình có 1 đơn hàng a thì Mình nhập đơn hàng từ đầu, rồi nhập kho từ đầu (như thế là phải nhập 2 lần đúng k ạ). Rồi khi mình muốn xuất bảng kê mà có 1 số mục không muốn có trong bảng kê gửi khách hàng thì phải làm như thế nào?
THông cảm mình đang k biết làm như thế nào nên bạn hướng dẫn tớ chi tiết nhé. Bên tớ là công ty in, nhập giấy và vật liệu vào và xuất ra hàng hóa. Thanks cả nhà

M

maimailamai

Sơ cấp
11/9/13
39
1
8
phu tho
cả nhà ơi có ai ol k ah. cho e hỏi 1 chút về phần mềm misa mới nâng cấp với ah. cty e mới nâng cấp đang bị đình trệ vì k làm việc đk trên misa mới ah.

V

Van123456789

Guest
21/4/09
4
0
1
Ha Noi
Tớ vẫn đang tiếp tục nghiên cứu và nhờ các cao nhân vụ này với: Bên tớ làm In, đầu vào là giấy và in nhg khi xuất là sản phẩm như tờ rơi, catalogue. nhg khi làm xuất như vậy thì k được, bạn nào đang dùng chỉ giáo cho tớ với

Đ

Đầu đất 91

Guest
6/5/15
0
0
0
32
Chào bạn.
Bạn cho mình hỏi cách thêm cột VAT vào phần mua hàng/ chứng từ mua hàng thì mình phải làm như thế nào? Mình nhập kho hàng mình cần xuất nhưng sao máy lại báo trong kho không có hàng không đủ số lượng, không ghi sổ được? Giúp mình nhé! Cảm ơn .

Ngô Khánh Ninh

Ngô Khánh Ninh

Guest
7/5/15
0
0
0
32
Chào các anh chị, em đang làm cho một cây Xăng Dầu, em đang sử dụng Misa nhưng không biết cách chuyển File thuế sang nội bộ để quản lý Thuế và nội bộ trên cùng 1 phần mềm misa, anh chị nào biết có thể hướng dẫn cho em được không ạ ?

Đ

Đầu đất 91

Guest
6/5/15
0
0
0
32
Bạn ơi! cho mình hỏi phần bán hàng mình làm phiếu thu, thì phiếu giao hàng bị thay thế phiếu chi là sao? mà đã thu tiền khách hàng rồi mà sao không đánh dấu tích vào ô đã thu tiền được. bên mua hàng cũng vậy. Mình không theo dõi được cái nào đã thu hay chi nữa?? Giúp mình nhé

S

Sandy Thaonguyen

Guest
7/3/15
0
0
0
32
chào anh chị!
em mới vào nghề kế toán, chưa biết nhiều ve kế toán lắm, mong các a/c giúp đỡ e ạ
cho em hỏi: khi có giấy đ nghị công ty thanh toán trả trước tiền mua nhà kho, số tiền là 50.000.000 đ
em hạch toán như thế nào, vào phân hệ nào trên phần mềm kt misa??

Q

quangldfinance

Guest
14/1/11
0
0
0
Hà Nội
Mình đang dùng Misa 2012, mình muốn xuất dữ liệu từ phần "Báo cáo" ra excel như phần "Báo cáo nhanh" nhưng không được. Misa có thể tư vấn giúp mình? Vì một số các báo cáo trong phần "Báo cáo" lại không có trong tab "Báo cáo nhanh". Chân thành cảm ơn!

T

toiyeuhoaphuong

Guest
28/11/14
1
0
1
33
Chào anh chị, em có thắc mắc cần được giúp đỡ, Em in chứng từ "Phiếu thu" trong misa bị mất mẫu bây giờ e phải làm sao để chỉnh sửa lại để in được ạ, em xin cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA