Mỗi tuần một chuyên đề

Đóng dấu nhầm

• Thread starter Tam82
  • Ngày gửi
T

Tam82

Guest
17/4/07
18
0
1
Hà Nội
Mình vừa bị nhầm một lỗi như thế này mà ko biết xử lý thế nào, các bạn giúp mình với.
Hoá đơn đỏ viết ra là Phó giám đốc ký, lẽ ra phải đóng dấu tên phó giám đốc, mình lại đóng dấu tên giám đốc, bây giờ phải làm thế nào?
Mong cả nhà giúp mình nhanh với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Hoá đơn đỏ viết ra là Phó giám đốc ký, lẽ ra phải đóng dấu tên phó giám đốc, mình lại đóng dấu tên giám đốc, bây giờ phải làm thế nào?
Ý em là chữ ký của Thủ trưởng đơn vị hả?
Lỗi này ko nghiêm trọng, nên có thể làm Biên bàn đ/chỉnh hđơn để chú thích thay đổi cho tên chữ ký Thủ trưởng là được thôi.

T

Tam82

Guest
17/4/07
18
0
1
Hà Nội
Nh­ưng liên đỏ em gửi cho người ta thì đóng dấu đúng, liên tím và liên xanh thì đóng dấu sai, vậy làm biên bản điều chỉnh chi liên tím và liên xanh thôi hả chị? Em cám ơn chị nhiều.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Nh­ưng liên đỏ em gửi cho người ta thì đóng dấu đúng, liên tím và liên xanh thì đóng dấu sai, vậy làm biên bản điều chỉnh chi liên tím và liên xanh thôi hả chị? Em cám ơn chị nhiều.

Em cám ơn chị nhiều :wall:
Đóng dấu thì fải đóng 3 liên 1 lúc chứ, e đóng liên đỏ xong rồi sau đó mới đóng 2 liên kia hả?
2 liên lưu bị sai tên thì cũng ko sao đâu, cứ để nguyên vậy.

P

phuong315

Guest
10/11/07
6
0
0
42
Thanh pho Ho Chi Minh
Đóng nhầm dấu trên hóa đơn

Cả nhà ơi,
Công ty em đang làm việc có 2 pháp nhân: pháp nhân Cơ Sở và pháp nhân Doanh Nghiệp. Đồng nghiệp của em vô tình đóng dấu Cơ sở lên liên đỏ của Hóa đơn Doanh Nghiệp. Như vậy mình sẽ làm như thế nào? Nếu lập biên bản hủy hóa đơn thì nội dung hủy mình sẽ ghi như thế nào mới đúng.

Em cám ơn
Phương

N

Nguyen Van Gan

Cao cấp
9/7/08
205
1
0
Đồng Nai
Chứng từ không lưu hành ra bên ngoài không phải đóng dấu. Bạn đóng dấu sai các liên lưu này thì cũng không có gì lo lắng lắm.

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
ketoan4mat là anh chứ ko fai chị àh,cái này bạn lên hỏi cục thuế đi cho chắc,chứ sau này họ về bắt bẻ thì hơi mệt!:015:

T

Tam82

Guest
17/4/07
18
0
1
Hà Nội
Em cám ơn cả nhà nhiều, em cứ lo mãi. Tại cái tính nhanh nhảu đoảng ạ.

Van Hong Thi

Van Hong Thi

Đệ nhất phiêu lưu
9/7/09
124
0
0
39
Phu Nhuan,tphcm
theo minh do la lien luu noi bo cung khong den noi dau,con neu muon chac hon thi ban goi hoi ben CCT hoac la lam bien ban huy ca 3 lien cung duoc va sau do xuat lai.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA