Mỗi tuần một chuyên đề

Gửi lại File đăng ký Mã số thuế TNCN qua mạng

• Thread starter ngothao2112
  • Ngày gửi
ngothao2112

ngothao2112

Trung cấp
Em có thắc mắc mong các pác giải đáp giúp. Trước kia em có gửi 1 File đăng ký MST TNCN cho sếp qua mạng .Và nhận được phản hồi là không đủ điều kiện cấp mã do trùng CNMD. Em đã điều chỉnh và muốn gửi lại File đó nhưng không hiểu sao ko được phép gửi lại File, nó cứ hiển thị dòng " File upload đã được xác nhận, bạn không thể upload được. "

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

RubyKiss

Guest
13/8/09
3
0
0
37
Tp.HCM
Bạn Thảo ơi cho mình hỏi lúc đăng kí thuế sao mình ấn F5 ko thêm dòng đc?????

R

RubyKiss

Guest
13/8/09
3
0
0
37
Tp.HCM
Mình làm lại rùi mà ko đc
Cả bản 2.1 và 2.2

H

huyen24h

Sơ cấp
Em có thắc mắc mong các pác giải đáp giúp. Trước kia em có gửi 1 File đăng ký MST TNCN cho sếp qua mạng .Và nhận được phản hồi là không đủ điều kiện cấp mã do trùng CNMD. Em đã điều chỉnh và muốn gửi lại File đó nhưng không hiểu sao ko được phép gửi lại File, nó cứ hiển thị dòng " File upload đã được xác nhận, bạn không thể upload được. "

bạn ơi,bạn coi lại trong danh sách trả lời của CQT là xếp bạn đã có MST cũ chưa,nếu có rồi bạn ko đăng ký lâi được đâu.bạn coi kỷ lại đi nhé bạn.

V

Vu Ha Phuong

Guest
20/5/09
145
0
0
HN
Bạn Thảo ơi cho mình hỏi lúc đăng kí thuế sao mình ấn F5 ko thêm dòng đc?????

Mình cũng tình trạng thế này.Cai đi cài lại không được.Cuối cùng đành bó tay.Một anh bạn phải làm giúp trên PC của a ấy:013:

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Nộp trực tiếp cho yên tâm,lấy cái phiếu hẹn về là ăn ngon ngủ yên.Gửi qua mạng mắc công lỗi hoài.Càng tốn nhiều thời gian:023:

G

gacon101205

Guest
5/11/07
30
0
6
43
ha noi
Bạn thay đổi tên tệp đi là được mà. Lần trước bạn gửi là 1 thì bgờ là 2

V

vanthong

Guest
9/9/09
1
0
0
39
quận 7
Kính gởi : Các anh, chị, và các bạn: Anh, chị vui lòng hướng dẫn giúp em cách để đăng kí mã số thuế cá nhân cho nhân viên trong công ty.
Em ko rõ là sau khi em tải phần mềm hỗ trợ ĐK MST TNCN 2.2 về, sau đó em mở ra toàn những ký tự em không thể đọc được lam sao để em có thể tìm ra bảng đăng ký mã số thuế cho nhân vien bây giờ
Em đang trông chờ sự trợ giúp của các anh các chị và các bạn,em chân thành cảm ơn

N

nguyen thi ngoc thuan

Guest
24/8/09
1
0
0
tphcm
Hi!
Mình nhập thông tin vào phần mềm DKT-TNCN cho NV vào thì ko bỏ được dấu, vậy thì phải sử dụng font nào chỉ cho mình với? thanks.

T

thupro

Sơ cấp
13/10/09
45
0
0
36
bắc ninh
Việc hôm nay chớ để ngày mai !!!

Kính gởi : Các anh, chị, và các bạn: Anh, chị vui lòng hướng dẫn giúp em cách để đăng kí mã số thuế cá nhân cho nhân viên trong công ty.
Em ko rõ là sau khi em tải phần mềm hỗ trợ ĐK MST TNCN 2.2 về, sau đó em mở ra toàn những ký tự em không thể đọc được lam sao để em có thể tìm ra bảng đăng ký mã số thuế cho nhân vien bây giờ
Em đang trông chờ sự trợ giúp của các anh các chị và các bạn,em chân thành cảm ơn

Chào bạn!
Bây giờ việc đầu tiền mà bạn muốn tìm bản đăng ký mã số thuế cho nhân viên thì bạn phải lên mạng down phần mềm thuế TNCN hoặc bạn có thế đến cơ quan thuế gần nơi bạn làm việc xin cóp phần mềm về cài ở máy bạn.Sau đó nó mới có phần mềm để làm bản đăng ký mã số thuế.Bạn nên làm việc này ngay.

T

thupro

Sơ cấp
13/10/09
45
0
0
36
bắc ninh
Chào bạn!
Khi sử dụng bất cứ phần mềm nào hoặc phần mềm thuế TNCN thì chúng ta luôn luôn dùng font chữ Unicode dựng sẵn và làm phần thuế TNCN thì chữ phải có dấu chứ bạn ko thì làm sao biết rõ họ tên từng người.Bạn hiểu ý tôi chứ!

F

fantasy88

Guest
27/8/07
1
0
1
35
đag
Anh chị ơi cho em hỏi em đã nộp hồ sơ đăng kỹ mã cho mọi người trực tiếp tại CQ thuế từ trước 31/8 nhưng chẳng hiểu sao tải kết quả vẫn chưa có trong khi có 1 cái em nộp bổ sung sau lại có rồi.mà hôm đấy em mang đi có 1 bản nên nộp thôi khôn glấy lại 1 bản.Giờ phải làm sao anh chị nhỉ.Cứu em.Thanks anh chị nhiều

T

thuhuongeds

Guest
27/4/09
6
0
0
42
hà nội
cty mình nộp tờ khai thuế TNCN cho cơ quan thuế và gửi qua mạng từ t7.hôm nay mình lên chi cục thuế Đống Đa hỏi về MSTCN thì người ta bảo là gửi qua mạng thì về lên mạng mà tìm.mình thử tìm rồi nhưng ko thấy,có ai trong diễn đàn biết cách nào để biết đc MST của cty trên mạng ko chỉ cho mình với.mình xin cảm ơn và hậu tạ

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Cty mình nộp hsơ đ/ký MST bằng dsách NV. từ T12/2008, hôm nay (sau 10 tháng) lên lấy kquả thì đc trả lời: VẪN CHƯA CÓ MST CN, TẠI SAO ANH KO GỬI HỒ SƠ QUA MẠNG CHO NHANH? :wall:

L

loantrang

Guest
29/10/09
28
0
0
37
binh dinh
to thupro

nhung sao em đã nhập bằng font chữ unicode mà vẫn không đuọc hả chị? đánh tên cty và tên thành viên vẫn không được.Giúp em với!

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
nhung sao em đã nhập bằng font chữ unicode mà vẫn không đuọc hả chị? đánh tên cty và tên thành viên vẫn không được.Giúp em với!
Mình dùng cả Vietkey & Unikey, bảng unicode dựng sẵn, không vấn đề gì. Bạn thử xem sao.
Cty mình nộp hsơ đ/ký MST bằng dsách NV. từ T12/2008, hôm nay (sau 10 tháng) lên lấy kquả thì đc trả lời: VẪN CHƯA CÓ MST CN, TẠI SAO ANH KO GỬI HỒ SƠ QUA MẠNG CHO NHANH? :wall:
Thì gửi qua mạng có kết quả xử lý nhanh hơn thật mà anh. Chỉ có điều lấy tờ giấy MST (gần giống CMT ý) thì hơi lâu thôi.

L

lethoa36

Sơ cấp
25/8/09
27
0
0
36
thanh hoa
hic...trước em có gửi file 1 lần.....nó báo là thành công....nhưng hôm vửa rồi em tra cứu lại thì lại ko có file đó...em làm lại....nhưng mà mãi vẫn ko gửi được nó toàn báo là " có lỗi khi tải file lên máy đề nghị xem lại tệp file của bạn" thế là thế nào ạ?Em phải làm gì bây giờ.....mà lần này em chỉ đăng kí cho có 1 người thôi....Em đã thử đủ kiểu số hiệu tệp , nào là 001, 002 , 003 ,và cả 004 nữa mà cũng ko được

M

mai29

Guest
3/1/08
5
0
1
hcm
Mình gửi file lên mạng cũng bị báo lỗi "Có lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ, xin vui lòng kiểm tra lại file của quý vị", xin các anh chị chỉ dùm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA