Mỗi tuần một chuyên đề

Gửi lại File đăng ký Mã số thuế TNCN qua mạng

• Thread starter ngothao2112
  • Ngày gửi
Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
hic...trước em có gửi file 1 lần.....nó báo là thành công....nhưng hôm vửa rồi em tra cứu lại thì lại ko có file đó...em làm lại....nhưng mà mãi vẫn ko gửi được nó toàn báo là " có lỗi khi tải file lên máy đề nghị xem lại tệp file của bạn" thế là thế nào ạ?Em phải làm gì bây giờ.....mà lần này em chỉ đăng kí cho có 1 người thôi....Em đã thử đủ kiểu số hiệu tệp , nào là 001, 002 , 003 ,và cả 004 nữa mà cũng ko được

Mình gửi file lên mạng cũng bị báo lỗi "Có lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ, xin vui lòng kiểm tra lại file của quý vị", xin các anh chị chỉ dùm.

Đổi lại số hiệu tệp tại phần niềm ứng dụng kê khai MST, không được trùng với các tệp trước rồi gửi lại nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lethoa36

Sơ cấp
25/8/09
27
0
0
36
thanh hoa
hic...mình thử rồi...thử từ 002, 003, 004, 005..... vẫn ko được

luuhuonggiang87

luuhuonggiang87

Sơ cấp
16/9/09
44
0
6
36
Vĩnh yên -vĩnh phúc
các bác ơi cho e hỏi cái này cái. E gửi file đăng ký mã số thuế cá nhân cho nhân viên trong cty qua mạng từ tháng 10, đến khi mang bảng kê lên thuế đối chiếu thì họ tìm lại không có. Bực quá. Về nhà e gửi lại nhưng toàn báo là "Có lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ, xin vui lòng kiểm tra lại file của quý vị". E làm đi làm lại rồi, sang cả máy khác làm, down lại cả phần mềm mà vẫn báo như thế? Bây giờ k biết làm thế nào để đăng ký nữa. Mang bảng kê với USB lên để họ làm nhưng thuế bảo bây giờ k làm kiểu như thế nữa vì hôm trước máy tính Bên thuế bị lắm virus quá. E đăng ký nên Cục thuế Quận Câug Giấy. Ai biết bảo giùm e với? Cuối tháng 12 là hết hạn cho các DN rùi

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
các bác ơi cho e hỏi cái này cái. E gửi file đăng ký mã số thuế cá nhân cho nhân viên trong cty qua mạng từ tháng 10, đến khi mang bảng kê lên thuế đối chiếu thì họ tìm lại không có. Bực quá. Về nhà e gửi lại nhưng toàn báo là "Có lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ, xin vui lòng kiểm tra lại file của quý vị". E làm đi làm lại rồi, sang cả máy khác làm, down lại cả phần mềm mà vẫn báo như thế? Bây giờ k biết làm thế nào để đăng ký nữa. Mang bảng kê với USB lên để họ làm nhưng thuế bảo bây giờ k làm kiểu như thế nữa vì hôm trước máy tính Bên thuế bị lắm virus quá. E đăng ký nên Cục thuế Quận Câug Giấy. Ai biết bảo giùm e với? Cuối tháng 12 là hết hạn cho các DN rùi
- Nếu CQT bảo thế thì bạn nộp 01 bộ tờ khai ĐKT mẫu 01/ĐK-TNCN của cá cá nhân (kèm theo hồ sơ như bản sao CMT...), bảng kê danh sách gửi về bộ phận một của của CQT để họ tự làm bạn ạ

luuhuonggiang87

luuhuonggiang87

Sơ cấp
16/9/09
44
0
6
36
Vĩnh yên -vĩnh phúc
mình vừa đổi lại số hiệu tệp trong phần mềm đăng ký MST cá nhân rồi kết xuất ra excel và gửi qua mạng thì được ngay. Cám ơn nhé.

luuhuonggiang87

luuhuonggiang87

Sơ cấp
16/9/09
44
0
6
36
Vĩnh yên -vĩnh phúc
bạn ơi cho mình hỏi tiếp cái này. Tờ khai khấu trừ thuế TNCN thì bao giờ phải nộp? có nộp cùng tờ khai thuế GTGT được không?hôm trước mình hỏi bên thuế nhưng quên hỏi cái này. chỉ biết là báo cáo tình hình sử dụng ấn chỉ thì phải nộp trước ngày mùng 5 của tháng sau

H

heartvt

Guest
27/7/06
1
0
1
42
TPHCM
Đổi lại số hiệu tệp tại phần niềm ứng dụng kê khai MST, không được trùng với các tệp trước rồi gửi lại nhé
Bữa giờ mình đăng ký cho nhân viên Công ty, mình gởi hoài ko được mà ko biết tại sao.Bữa nay thử làm theo hướng dẫn của bạn, thay đổi số hiệu tệp và gởi được rồi!Thanks bạn nhiều nhé!

S

saobang1902

Guest
14/4/09
12
0
0
42
Đông Anh- Hà Nội
Em có thắc mắc mong các pác giải đáp giúp. Trước kia em có gửi 1 File đăng ký MST TNCN cho sếp qua mạng .Và nhận được phản hồi là không đủ điều kiện cấp mã do trùng CNMD. Em đã điều chỉnh và muốn gửi lại File đó nhưng không hiểu sao ko được phép gửi lại File, nó cứ hiển thị dòng " File upload đã được xác nhận, bạn không thể upload được. "

Mình cũng có thắc mắc giống bạn và mình đã gọi điện hỏi đội tuyên truyền hỗ trợ thuế và họ đã hướng dẫn mình làm được rồi. Bạn làm theo mình nhé. Bạn vào trang tncnonlien và gửi như bình thường nhưng bấm vào chỗ gửi lại file là được

N

nangdongnai

Sơ cấp
6/5/09
9
0
1
38
Hồ Chí Minh
Cả nhà ơi cho em hỏi em đăng ký MST bổ sung cho nhân viên chưa có MST trong công ty. Khi kết xuất file từ phần mềm TNCN 2.3 rồi gởi file cho cơ quan thuế nhưng gởi không được phần mềm kèm thông báo : File excel không đúng . Nhu6ng file này em kết xuất từ phần mềm ra mà. Cả nhà chỉ giùm em với. Cảm ơn cả nhà nhiều

N

nangdongnai

Sơ cấp
6/5/09
9
0
1
38
Hồ Chí Minh
Cả nhà ơi cho em hỏi em đăng ký MST bổ sung cho nhân viên chưa có MST trong công ty. Khi kết xuất file từ phần mềm TNCN 2.3 rồi gởi file cho cơ quan thuế nhưng gởi không được phần mềm kèm thông báo : File excel không đúng . Nhu6ng file này em kết xuất từ phần mềm ra mà. Cả nhà chỉ giùm em với. Cảm ơn cả nhà nhiều

:wall:

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Bạn phải xem lại việc đặt tên file có đúng không, có trùng không ? Có gửi đúng file kết xuất gửi cơ quan thuế, gửi bản file kết xuất dạng A3 thì không gửi được là đúng.

H

huuanh

Guest
26/11/08
3
0
0
48
ho chi minh

bạn gì ơi, mình cũng giống bạn. Bạn hãy đổi "số hiệu tệp" trong phần mềm 2.3 í(ngay chổ bạn khai thêm danh sách người mới í), bạn đã gởi 1 lần thì ở chỗ "số hiệu tệp" ghi số 1, bây giờ bạn đổi số 1 đó thành số 2 đi rồi kết xuất bình thường. Đảm bảo ok ngay

H

hoang hon tim

Guest
1/5/09
42
0
6
36
TP.HCM
Thì đôỉ vít lại là: 1,2,3,4,5 la duoc thôi mà

H

halinhminh123

Sơ cấp
19/3/10
8
0
1
Hanoi
Mình gửi file từ ngày 9/11 xong rồi nhưng chờ mãi đến hôm này kiểm tra vẫn ko thấy file của mình báo là đã được phê duyệt, vậy mình phải làm gì trong trường hợp này

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Mình gửi file từ ngày 9/11 xong rồi nhưng chờ mãi đến hôm này kiểm tra vẫn ko thấy file của mình báo là đã được phê duyệt, vậy mình phải làm gì trong trường hợp này
Tiếp tục kết xuất sang file A3 gửi cơ quan thuế, in ra bản giấy mang đến cơ quan thuế, khi cơ quan thuế xác nhận thì file đó sẽ được phê duyệt. Đợi 3 - 5 ngày làm việc vào lại tncnonline sẽ được cấp mã số thuế cá nhân, tải về và in ra thế là xong.

G

giang diep

Trung cấp
2/7/10
56
0
0
38
Hà nội
Kính gởi : Các anh, chị, và các bạn: Anh, chị vui lòng hướng dẫn giúp em cách để đăng kí mã số thuế cá nhân cho nhân viên trong công ty.
Em ko rõ là sau khi em tải phần mềm hỗ trợ ĐK MST TNCN 2.2 về, sau đó em mở ra toàn những ký tự em không thể đọc được lam sao để em có thể tìm ra bảng đăng ký mã số thuế cho nhân vien bây giờ
Em đang trông chờ sự trợ giúp của các anh các chị và các bạn,em chân thành cảm ơn

bạn chuyển sang tải TNCN 2.3 đi xem sao, mình đang dùng thấy ko có lỗi gì cả. Điền thông tin vào
đó sau đó kiết xuất gửi cơ quan thuế, và kiết xuất ra tờ A4 đóng dấu cquan, chữ ký thủ trưởng gứi
cơ quan thuế, sau 3 ngày là có kết quả trên mạng rùi tải về máy. Đơn giản lắm!

D

doquyendalat

Guest
15/2/11
2
0
1
Lam Dong
Xin trả lời bạn, 3 kí tự cuối ở tên file chính là số hiệu tệp của file (001). Số hiệu tệp này là giá trị đã nhập vào ô Số hiệu tệp ở phần mềm TNCN. Khi kết xuất ra file excel, số hiệu tệp này xuất hiện ở 3 kí tự cuối ở tên file và ở ô Số hiệu tệp trong nội dung của file. Một file dữ liệu đúng thì phải có số hiệu tệp ở 2 phần này là như nhau.
- Bạn mới chỉ đổi số hiệu tệp ở tên file, không đổi số hiệu tệp ở trong nội dung file nên gửi file sẽ bị báo lỗi "thông tin trong file excel không đúng". Để đổi được số hiệu tệp, bạn có thể thực hiện theo cách sau:
+ Mở lại phần mềm TNCN.

+ Ở ô số hiệu tệp, trước đây là 1 thì bạn đổi lại thành số lớn hơn 1 và nhỏ hơn 999. (Ví dụ:222)
+ Kết xuất ra file excel.
+ Rồi vào website tbcnonline gởi nhưng nhớ chọn là "gởi lại file"

- Lưu ý: Ở những lần đăng kí tiếp theo, bạn nhớ thay đổi số hiệu tệp (không trùng với số hiệu tệp ở các lần gửi trước) ngay từ khi kê khai trên phần mềm để không xảy ra lỗi như trên nữa.

Xin trả lời bạn, 3 kí tự cuối ở tên file chính là số hiệu tệp của file (001). Số hiệu tệp này là giá trị đã nhập vào ô Số hiệu tệp ở phần mềm TNCN. Khi kết xuất ra file excel, số hiệu tệp này xuất hiện ở 3 kí tự cuối ở tên file và ở ô Số hiệu tệp trong nội dung của file. Một file dữ liệu đúng thì phải có số hiệu tệp ở 2 phần này là như nhau.
- Bạn mới chỉ đổi số hiệu tệp ở tên file, không đổi số hiệu tệp ở trong nội dung file nên gửi file sẽ bị báo lỗi "thông tin trong file excel không đúng". Để đổi được số hiệu tệp, bạn có thể thực hiện theo cách sau:
+ Mở lại phần mềm TNCN.

+ Ở ô số hiệu tệp, trước đây là 1 thì bạn đổi lại thành số lớn hơn 1 và nhỏ hơn 999. Ví dụ 222
+ Kết xuất ra file excel.
+ Rồi vào website tncnonline gởi file nảy. Nhớ là phải chọn "gởi lại file"
- Lưu ý: Ở những lần đăng kí tiếp theo, bạn nhớ thay đổi số hiệu tệp (không trùng với số hiệu tệp ở các lần gửi trước) ngay từ khi kê khai trên phần mềm để không xảy ra lỗi như trên nữa.
Nguồn thu nhập

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA