Quy trình để lên một báo cáo tài chính như thế nào?

• Thread starter puca lovely
  • Ngày gửi
P

puca lovely

Guest
3/9/09
6
0
0
Hà Nội
cho mình hỏi với, để lên một báo cáo tài chính cho một doanh nghiệp nhỏ và vừa thì mình cần thực hiện những công việc gì? và điều quan trọng cần phải quan tâm nhất khi lập báo cáo tài chính là gì vậy? giúp mình với nhé.:drummer::drummer::drummer::beer::beer::1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tran Anh Thong

Guest
1/8/09
2
0
0
Phu tho
Ban oi?
Ban muon len duoc bao cao tai chinh thi ban cu lam tot bang can doi so phat sinh la len tuot luon.
Ban nam ro cac chi tieu tren bang can doi ke toan, hieu ro duoc cac chi tieu do , chi tieu do the hien cai gi.
Noi chung BCDKT bat nguon tu bang can doi so phat sinh ma ra ca ban ah

LELAN ANH

LELAN ANH

Trung cấp
27/7/09
109
1
0
42
Hà Nội
Mình bổ sung nhé, những số liệu trên bảng cân đối số phát sinh là lấy từ sổ Cái các tài khoản. Số dư đầu kỳ là Dư đầu kỳ của tài khoản trên sổ Cái, Số Phát sinh trong kỳ là tổng hợp các phát sinh trong kỳ của Tài khoản trên sổ Cái, Số dư cuối kỳ là Dư cuối kỳ của tài khoản trên sổ Cái. Cách vào sổ Cái thì bạn nắm được rồi đúng không? Chúc bạn thành công!

• Like
Reactions: NhanMa88
N

ngocchau53

Sơ cấp
17/8/09
3
0
1
40
tphcm
Mình bổ sung nữa nè,để lập được bảng cân đối kế toán bạn phải cập nhật bảng tổng hợp chứng từ, như vậy bạn sẽ có được bảng cân đối sps.có được bảng này coi như đã hoàn thành rồi đó bạn.chúc bạn thành công

T

truongthichon

Guest
8/10/09
1
0
0
Dong thap
mình đang cần bảng hệ thống tài khoản kế toán mới nhất, bạn nào có cho mình xin với

Z

zing89

Guest
15/9/09
15
0
0
ving phuc
Em đang là sinh viên và hiện tại bọn em đang học môn:Tổ chức công tác kế toán.Em rất muốn học tốt môn này nhưng em cảm thấy em hình thức học of em chỉ là máy móc chứ hok hiểu thực sự bản chất ò nó.Vì là năm cuối nên em cũng phải học khá nhiều môn do đó em không dành nhiều thời gian cho môn này được như em mong muốn.Có ai có phương pháp học môn tổ chức này xin hãy chỉ dẫn cho em với.Em cảm ơn nhìu nhìu.:dance2:

Z

zing89

Guest
15/9/09
15
0
0
ving phuc
em cũng muốn tìm bảng hệ thống tài khoản kế toán hot nhất,ai có thì cho em nữa nha.Thanks so much!!!!

N

ntyen

Guest
10/7/09
3
0
0
37
Ha noi
muốn lập bảng cân đối tài khoản dựa vào sổ cái các tài khoản. chúc bạn thành công:015:

C

carntion

Guest
9/7/09
2
0
0
40
binhduong
ban co the giup minh tai may file ieu mau trong bao cao tai chinh khong

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
mình đang cần bảng hệ thống tài khoản kế toán mới nhất, bạn nào có cho mình xin với
Theo mình thì bạn nên tìm đọc quyết định 15 (hoặc 48) để biết được hệ thống tài khoản mà bạn cần quan tâm.

B

babilon

Guest
8/10/09
1
0
0
Tp.HCM
Các bác ơi xin chỉ cho em cách làm báo cáo lưu chuyển tiền tệ với. cảm ơn các bác. Chúc các bác vui ve

S

Singon

Guest
28/12/09
2
0
1
Bình Thuận
Ban oi?
Ban muon len duoc bao cao tai chinh thi ban cu lam tot bang can doi so phat sinh la len tuot luon.
Ban nam ro cac chi tieu tren bang can doi ke toan, hieu ro duoc cac chi tieu do , chi tieu do the hien cai gi.
Noi chung BCDKT bat nguon tu bang can doi so phat sinh ma ra ca ban ah

L

LONGRIVER2902

Guest
3/10/06
43
2
8
q7, tp hcm
ban co the giup minh tai may file ieu mau trong bao cao tai chinh khong

Bạn nên tham gia thị trường chứng khoán, sẽ có rất rất rất nhiều báo cáo tài chính để xem, tha hồ mà lấy để làm mẫu

ngocmaikt

ngocmaikt

Sơ cấp
23/6/09
11
0
1
40
TP HCM
BCTC cho doanh nghiệp đầu tư đào tạo giáo dục!

Chào các bạn!
Mình mới lãnh làm báo cáo tài chính cho doanh nghiệp đào tạo giáo dục (cụ thể là công ty TNHH mở trường ngoại ngữ). Thành lập cuối năm 2008 nhưng đến giời vẫn chưa mua hoá đơn, hàng tháng vẫn báo cáo không phát sinh doanh thu. Báo cáo thuế TNDN tạm tính 4 quý nay đều lỗ 7.500.000đ(theo giám đốc thì cái này là trả tiền lương nhân viên thôi chứ ko có chi phí gì hết) y như nhau (dù công ty có trung tâm ngoại ngữ vẫn hoạt động bình thường). Bây giờ làm quyết toán năm mình cũng không biết làm như thế nào nữa, xin các bạn giúp cho. Mình cũng không biết doanh nghiệp giáo dục thì có những chi phí gì nữa.hixhix! Nếu công ty hoạt động lâu mà không có phát sinh doanh thu thì có sao không nhỉ? giúp mình với nha! Tks!

ngocmaikt

ngocmaikt

Sơ cấp
23/6/09
11
0
1
40
TP HCM
Các bạn cho minhg hỏi
Mình mới lãnh làm báo cáo tài chính cho doanh nghiệp đào tạo giáo dục (cụ thể là công ty TNHH mở trường ngoại ngữ). Thành lập cuối năm 2008 nhưng đến giời vẫn chưa mua hoá đơn, hàng tháng vẫn báo cáo không phát sinh doanh thu. Báo cáo thuế TNDN tạm tính 4 quý nay đều lỗ 7.500.000đ(theo giám đốc thì cái này là trả tiền lương nhân viên thôi chứ ko có chi phí gì hết) y như nhau (dù công ty có trung tâm ngoại ngữ vẫn hoạt động bình thường). Bây giờ làm quyết toán năm mình cũng không biết làm như thế nào nữa, xin các bạn giúp cho. Mình cũng không biết doanh nghiệp giáo dục thì có những chi phí gì nữa.hixhix! Nếu công ty hoạt động lâu mà không có phát sinh doanh thu thì có sao không nhỉ? giúp mình với nha! Tks!

L

lymyhanh

Guest
29/5/09
3
0
0
42
TpHCM
bạn gửi địa chỉ email cho minh đi mình gửi cho bạn

thienthantuyet166

thienthantuyet166

Trung cấp
11/9/09
123
0
0
BẮC CỰC
mình muốn hỏi là hạn nộp báo cáo tài chính năm 2009 đến khi nào thì hết nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA