Quy trình để lên một báo cáo tài chính như thế nào?

• Thread starter puca lovely
  • Ngày gửi
N

nhoque

Guest
29/7/09
6
0
1
hoadong
biểu mẫu BCTC bạn lấy ở phần kê khai thuế 2.0 mà dùng. Muốn lên được BCTC bạn phải làm tốt những việc trước như định khoản rồi cập nhật chứng từ vào sổ cái sau đó sẽ vào bảng cân đối phát sinh . BCTC là công đoạn sau cùng thôi mà

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhphuongvip

Guest
14/1/10
1
0
0
35
Phú Yên
Ban oi?
Ban muon len duoc bao cao tai chinh thi ban cu lam tot bang can doi so phat sinh la len tuot luon.
Ban nam ro cac chi tieu tren bang can doi ke toan, hieu ro duoc cac chi tieu do , chi tieu do the hien cai gi.
Noi chung BCDKT bat nguon tu bang can doi so phat sinh ma ra ca ban ah

Lần sau viết có dấu nha bạn, mình chẳng hiểu bạn nói j/

L

lamhic

Trung cấp
4/10/04
190
2
18
40
Ha Noi
mình muốn hỏi là hạn nộp báo cáo tài chính năm 2009 đến khi nào thì hết nhỉ?

- Hạn nộp các báo cáo thuế theo tháng là ngày 20 của tháng sau.
- Hạn nộp các báo cáo theo quý là ngày cuối cùng của tháng quý tiếp theo.
- Hạn nộp báo cáo năm là 90 ngày của các cty TNHH, CP ..
Bạn đọc kỹ luật quản lý thuế có quy định cụ thể từng trường hợp nhé, hạn nộp BCTC là hết tháng 3 năm 2010 nhé.

L

lamhic

Trung cấp
4/10/04
190
2
18
40
Ha Noi
Các bác ơi xin chỉ cho em cách làm báo cáo lưu chuyển tiền tệ với. cảm ơn các bác. Chúc các bác vui ve

Bạn đọc kỹ hướng dẫn lập BCLCTT là làm được thôi.ình thường làm theo phương pháp gián tiếp. Làm hoạt động tài chính trước, sau đến hoạt động đầu tư, cuối cùng là hd sản xuất kinh doanh. Còn cụ thể bạn phải nc và bắt tay vào làm, vướng cái gì hỏi mọi người mới chỉ bảo đc. Còn chưa tìm hiểu thì chắc cũng ko thể có thời gian mà mọi người nói tỷ mỉ từng tí đc (hoặc theo học 1 lớp ở ngoài) bạn có thể tìm hiểu thêm hướng dẫn lập BCLCTT trên webketoan hoặc kiemtoan.com.vn có cách hướng dẫn đó

P

PhuHue2010

Guest
19/1/10
1
0
0
42
Bac Giang
bạn ơi giup minh mới minh vừa xin được vào 1 công ty chuyên về xây dựng nhưng sếp bảo mình làm BCTC nhưng minh lại đang lúng túng đay bạn có thể giúp mình với! minh cám ơn

D

daovanvan

Guest
13/8/09
2
0
0
Hung yen
Mình vừa ra trường và làm tại 1 DN nhỏ chưa có kế toán. Ở cty chỉ có 1mình mình làm kế toán nên không biết xây dựng hệ thống sổ sách thế nào cho phù hợp.Bây giờ mình sắp phải nốp. BC quý và BC năm nữa.mình ko biết lấy chi phí để làm BC như thế nào? Mọi ng giúp mình nhé!

H

hoalantrang2610

Sơ cấp
13/1/10
9
0
0
Nam Định
Mình vừa ra trường và làm tại 1 DN nhỏ chưa có kế toán. Ở cty chỉ có 1mình mình làm kế toán nên không biết xây dựng hệ thống sổ sách thế nào cho phù hợp.Bây giờ mình sắp phải nốp. BC quý và BC năm nữa.mình ko biết lấy chi phí để làm BC như thế nào? Mọi ng giúp mình nhé!

Bạn đừng lo lắng quá , mình cũng như bạn thôi , cũng mới đi làm kế toán và bây giờ cũng phải làm BCTC , bạn nên coi lại hình thức ghi sổ bên bạn là hình thức gì , bạn sắp xếp phân loại chứng từ , định khoản ghi sổ , từ sổ cái đưa lên BCĐ phát sinh , mẫu BCTC thì có trong phần HTKH thuế rồi , có số liệu bạn đưa vào là sẽ ổn thôi . Bạn cứ làm đi , có gì không hiểu cứ hỏi mọi người hoặc các anh chị có kinh nghiệm . Mới ra trường ai cũng thế thôi , cứ bình tĩnh , tìm tòi , học hỏi là bạn sẽ làm được thôi. Chúc bạn thành công!

M

minhthai

Trung cấp
18/1/08
128
1
0
in long hate
Lên báo cáo tài chính xong, xác định lợi nhuận trước thuế thu nhập doanh nghiệp rồi thì làm lun cái QT thuế TNDN. lưu ý là khi quyết toán, khi có nhiều chi phí ko hợp lý hợp lệ thi loại bớt ra, nếu chỉ ít thôi thì nên để nguyên đó(lý do: để sau này QT còn có cái để CQT loại ra, chứ thấy đúng hết ko có họ ngứa tay, ngứa mắt):015:. QT TNDN xong đưa lên BCTC, là hoàn thành BCTC nhé.
Chúc mọi người cẩn thận.

nhungmuadauyeu

nhungmuadauyeu

Trung cấp
6/11/09
103
0
16
Ha Noi
Báo cáo tài chính

Công ty mình cũng nhỏ lại là công ty Dịch vụ nên các khoản chi phí thì nhiều mà để đưa về 154 và 632 thì không đơn giản. Tạm thời thì bước đầu là mình cứ định khoản cho phần cơ bản lấy từ hóa đơn chứng từ sẵn có. Sau đó, phân bổ các chi phí như 154, 334, 642, 142 cho hợp lý để còn làm cân các bảng cân đối. Nói là vậy nhưng mình cũng đang vấp nhiều lắm. Ai có gì mới cho mình biết với nhé. Mình cảm ơn!

N

nguyettrang

Guest
26/1/10
1
0
0
Cầu giấy, Hà Nội
các bạn ơi giúp mình làm báo cáo tài chính với: công ty mình lúc m vào làm chẳng có sổ sách gì, thành lập được 2 quý rồi, bây giờ mình muốn làm báo cáo tài chính phải bắt đầu từ đâu? giúp mình với các bạn nhé! cảm ơn các bạn nhiu nhiu

S

securityanvp

Guest
2/12/09
2
0
0
38
Vinh Yen
tôi muốn hỏi trình tự làm một báo cáo tài chính

N

ngatlt

Sơ cấp
13/1/10
11
0
1
36
Hà Nội
bảng HTTK

mình cũng đang cần bảng hệ thống tài khoản kế toán mới nhất, bạn nào có cho mình xin với

N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
37
lao cai
cho mình hỏi với, để lên một báo cáo tài chính cho một doanh nghiệp nhỏ và vừa thì mình cần thực hiện những công việc gì? và điều quan trọng cần phải quan tâm nhất khi lập báo cáo tài chính là gì vậy? giúp mình với nhé.:drummer::drummer::drummer::beer::beer::1luvu:
ban tran anh thong này, mình

1 mẫu BCTC làm theo Quy trình đấy bạn gửi mail cho mình mình gửi cho nha

N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
37
lao cai
ban tran anh thong này, mình

1 mẫu BCTC làm theo Quy trình đấy bạn gửi mail cho mình mình gửi cho nha

N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
37
lao cai
hạn nộp BCTC năm 2009 đó la ngày 31/03/2010 la ngày cuối cubngf

N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
37
lao cai
ban thien than tuyet ne. đó la ngày 30/03/2010

N

ngatlt

Sơ cấp
13/1/10
11
0
1
36
Hà Nội
báo cáo tài chính

bạn gửi cho mình mẫu BCTC với nha
Thanks

lechidung

lechidung

Trung cấp
12/2/09
91
4
8
Gia Lâm - Hà Nội
bạn ơi giup minh mới minh vừa xin được vào 1 công ty chuyên về xây dựng nhưng sếp bảo mình làm BCTC nhưng minh lại đang lúng túng đay bạn có thể giúp mình với! minh cám ơn

Bạn nên vào hết chứng từ gốc vào 1 fiel Excel. và cho mail nữa sau gưi lên diễn dàn mọi người mới giúp và hướng dẫn đc chứ. sau moi người se chỉ cho chỗ sai, đúng và Quy trình luân chuyển chứng từ sau đó lên Sổ Sách và lên BCTC nữa. thế nhé chú thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA