công ty mới thành lập lập báo cáo tài chính

• Thread starter vicam20
  • Ngày gửi
M

ma2000

Guest
20/3/09
2
0
1
HCM
Em cũng là lính mới, anh chị nào giàu kinh nghiệm có thể chỉ cho em không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mrtrantc

Guest
4/1/10
1
0
0
quang ninh
chào các bạn, mình đang cần 1 bản báo cáo tài chính năm đầu tiên của những công ty mới thành lập, bạn nào có thể chia sẻ cho mình được ko?

K

kimtruc

Guest
8/4/09
1
0
0
tphcm
Chào các bạn!
Mình mới làm việc trong nhà hàng mới thành lập từ tháng 01/2010.Vì chưa quảng cáo nên mấy từ khi khai trương đến đây cty bị lỗ. Các bạn cho mình hỏi khi báo cáo thuế thì mình khai lỗ cơ quan thuế có làm khó gì mình hay không?? và cho mình hỏi thêm báo cáo tài chính dùng để làm gì?? để các sếp theo dõi tình hình kinh doanh hay mình còn phải nộp cho cơ quan thuế nữa?? nếu phải nộp cơ quan thuế thì mình khi nào phải nộp?các bạn đềy mình kinh nghiệm làm ơn chỉ chi tiết cho mình với. Nếu được xin phản hồi vào imali dassybuon1986@yahoo.com.nv cho mình nha! Thank các bạn trước

T

Trangnt86

Sơ cấp
13/6/08
7
0
1
Hà Nội
Chào mọi người!
Tớ có nhận làm sổ sách kế toán cho một Công ty cổ phần được cấp GCNĐKKD vào tháng 9/2009. Tuy nhiên, các Cổ đông đã thực hiện góp vốn từ đầu năm 2009 và Công ty đã có hoạt động thu chi trước khi có GCNĐKKD.
Vậy, tớ muốn hỏi: Khi lập BCTC năm 2009, số dư đầu kỳ của các tài khoản 111, 142, 411 sẽ là số dư trên sổ kế toán của giai đoạn tiền Công ty, như vậy có hợp lý không?
Hay, tớ phải lùi thời hạn thu chi của những nghiệp vụ trên vào sau ngày được cấp GCNĐKKD và các chỉ tiêu tại ngày đầu kỳ kế toán đều bằng không (0)?
Tớ cảm ơn rất nhiều :)

P

phuockhang

Guest
8/3/10
1
0
0
46
TP.HCM
Chào cả nhà!
Cty em thanh lap mot năm nhưng chưa sủ dụng hoá đơn(cty chưa hoạt động nhưng mỗi tháng phải báo cáo thuế đầy đủ) em không biết làm hồ sơ quyết toán năm 2009 em không biết thủ tục nhờ gia đình kế toán giúp em với.cám ơn.

M

Mau Don

Cao cấp
23/2/10
238
1
0
Hà Nội
Hic, e thấy các bác đề sổ sách này nọ. E thấy bảo phải đăng ký chế độ kế toán của công ty từ khi nhận mst và giấy phép kd. Công ty e thành lập tháng 1/2010. Tháng 2 e đến làm kế toán, e chỉ mới kê khai thuế GTGT tháng 1 thôi, chưa biết làm gì nữa. Bây giờ là tháng 3. Vậy các bác chỉ bảo cho e còn làm những gì nữa với. Chế độ kế toán có phải đăng ký luôn ko ạ hay để đến cuối năm nộp BCTC rồi đăng ký luôn. Công ty e là TNHH 2 thành viên, áp dụng theo qđ 48 đúng ko ạ. Vậy là mua phần mềm kế toán về làm thôi đúng ko. Các bác chỉ cho e với.

N

nguyenthanhcongtb

Sơ cấp
27/10/09
12
0
0
Quỳnh Phụ Thái bình
Bạn ơi. Khi doanh nghiệp có quyết định thành lập và đi vào hoạt động cho dù không phát sinh chi phí hay doanh thu thì đều phải lập các báo cáo liên quan. đặc biệt là thuế. bạn nên kê khai và làm bình thường BCTC năm 2009 thôi. nếu bạn không làm báo cáo gửi Thuế thì bị phạt đó. Bạn lưu ý : Nếu chưa có doanh thu thì không kết chuyển chi phí mà chi phí treo ở những tài khoản liên quan thôi.
Chúc bạn thành công.

bạn nên đến cơ quan thuế để được tư vấn

D

daisy pham

Guest
30/10/09
4
0
0
36
Bình Dương
Hi Bichnguyen,
Dù không có hóa đơn đầu ra nhưng bạn vẫn phải nộp báo cáo thuế hàng tháng (tháng 12), số thuế được khấu đó sẽ chuyển sang tháng sau để khấu trừ thuế đầu ra của tháng sau. Phần mềm hỗ trợ kê khai hỗ trợ nhiều lắm, bạn cứ kê khai một lần là hiểu ngay ahm, yên tâm đi.

P

phamthiliem

Guest
5/1/15
2
0
1
33
cong ty em moi thành lập tháng 9 năm 2014, von là 1 ty, đóng thuế môn bài là 1triệu
hàng tháng công ty chi có hóa đơn tiền điện thoại, tiền mạng,
cong ty em la cong ty dịch vụ taxi hàng tháng chỉ thu tiền đàm tháng của các đầu xe la 600 ngin
cong ty chi co hóa đơn mua thiet bị kê khai thuế tokey
vay em phai làm báo cáo tài chính như thế nào ah.

P

phamthiliem

Guest
5/1/15
2
0
1
33
cong ty em moi thanh lap tháng 9
von là 1ty , đóng thuế môn bài là 1triệu
cong ty chi co các khoản chi mua đồ cho văn phong nhu máy tính, máy in, bàn ghế,
va hàng thang cong ty phải đóng các khoản như điện thoại, internet,
công ty em la công ty dịch vụ taxi hàng thang công ty chi thu tiền đàm tháng của các đầu xe là 600 ngàn
vậy em phải làm báo cáo tài chính như thế nào ah.
các ac giúp em với em moi ra trường chưa có kinh ngiêm

G

giathangvta

Guest
24/4/14
24
14
8
38
Thanh oai
Chào mọi người!
Tớ có nhận làm sổ sách kế toán cho một Công ty cổ phần được cấp GCNĐKKD vào tháng 9/2009. Tuy nhiên, các Cổ đông đã thực hiện góp vốn từ đầu năm 2009 và Công ty đã có hoạt động thu chi trước khi có GCNĐKKD.
Vậy, tớ muốn hỏi: Khi lập BCTC năm 2009, số dư đầu kỳ của các tài khoản 111, 142, 411 sẽ là số dư trên sổ kế toán của giai đoạn tiền Công ty, như vậy có hợp lý không?
Hay, tớ phải lùi thời hạn thu chi của những nghiệp vụ trên vào sau ngày được cấp GCNĐKKD và các chỉ tiêu tại ngày đầu kỳ kế toán đều bằng không (0)?
Tớ cảm ơn rất nhiều :)
Bạn cứ làm bút toán thu bình thường thôi
vì nhiều doanh nghiệp người ta còn xây dựng và mua sắm tài sản trước khi thanh lập công ty

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA