công ty mới thành lập lập báo cáo tài chính

• Thread starter vicam20
  • Ngày gửi
C

copyeu

Sơ cấp
7/2/09
8
0
0
Tiền giang
Chào cả nhà,công ty e thuộc lĩnh vực thuê xe vận chuyển( chỉ mới thành lập thôi chưa làm DCTC), mà trước khi mua xe bên bán chỉ giao e hóa đơn photo (chưa có công chứng) bản chính thì do bên công an giữ rồi. Bây giờ e phải làm BCTC không biết phải làm sao để hạch toán chí phí xe và xăng dầu mua vào đây.Cám ơn cả nhà!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào cả nhà,công ty e thuộc lĩnh vực thuê xe vận chuyển( chỉ mới thành lập thôi chưa làm DCTC), mà trước khi mua xe bên bán chỉ giao e hóa đơn photo (chưa có công chứng) bản chính thì do bên công an giữ rồi. Bây giờ e phải làm BCTC không biết phải làm sao để hạch toán chí phí xe và xăng dầu mua vào đây.Cám ơn cả nhà!

Hoá đơn mua xe không cần công chứng, hoá đơn đó phải được bên bán ký "sao y bản chính". Khi DN bạn mua xe thì đương nhiên bạn phải hạch toán xe đó vào TSCD và tính khấu hao.
Xe đã là TSCD của DN thì chi phí xăng xe, sửa chữa, lương tài xế đều là CP hợp lý.
(DN đăng ký xe lúc nào mà bên CA lại không giao về cho DN bộ hồ sơ chính ?)

P

phuongttm1984

Trung cấp
16/12/09
65
11
8
TPHCM
Làm báo cáo thuế tháng 12,và hỏi cán bộ thuế để nộp báo cáo tài chính tháng 12 cho năm sau luôn

C

copyeu

Sơ cấp
7/2/09
8
0
0
Tiền giang
Chào bạn,cám ơn bạn đã trả lời mình,cty mình nua xe từ tháng 11 năm 2008 lận,do mới thành lập nên năm nay mình mới làm BCTC thôi. Mà do bên bán ko sao y cho mình nên bây giờ mình cũng không biết làm sao để cho nó vào chi phí nữa,huhu,giúp mình với!

C

chantinh1410

Guest
25/5/09
2
0
1
Hưng Yên
Có bác nào tải file excel NKC theo quyết định 48 của bác levanton cho em hỏi ạ:
Sao em thấy trong file ây chỉ có sheet: Bảng cân đối kế toán mà ko có bảng cân đối tài khoản ạ?

K

ketoanBSC141009

Guest
16/10/09
8
0
0
TP.HCM
BCTC cua CN đăng ký hạch toán độc lập

Xin chào cả nhà!
Cho mình hỏi, Công ty mình là Chi Nhánh hạch toán độc lập, vậy cuối năm minh cũng phải làm BCTC như 1 Công ty bình thường đúng không ah.
Xin mọi người trả lời giúp mình với.
Xin cảm ơn nhiều.

N

ngocdiep051189

Guest
2/5/09
2
0
0
Đồng Nai
xin chào mọi người, e vừa đi làm cho 1 một công ty mới thành lập 09/12, em chưa từng làm nên chưa biết cách làm sổ sách gì hết.Các anh chị có thể chỉ em những việc em cần lam được ko ạ. Cty em là cty cơ điện, làm theo đơn dặt hàng o các công trình, em nên quản lý NVL ntn? và hạch toán chi phí ra sao ạ? anh chị nào có kinh nghiệm giúp em với. Em thấy lo lắm.

J

jog

Guest
24/12/09
1
0
0
35
TPHCM
cách làm Nhật ký chung theo QĐ15 để làm báo cáo tài chính năm 2009

Chào tất cả mọi người trong webketoan, cho em được làm quen với mọi người nha. Và mọi người tư vấn dùm em với: Em được giao làm kế toán của một công ty mới thành lập, hoạt động từ đầu tháng 12/2008 cho đến nay công ty em chưa làm sổ sách thì hết, em phải làm sao đây. Công ty làm theo hình thức Nhật Ký chung theo quyết định 15, em mới ra trường nên chưa có làm báo cáo tài chính lần nào.Mà gần tới ngày làm báo cáo tài chính rối mà em không biết làm gì bây giờ. Các anh chị trong diễn đàn làm ơn giúp dùm em.

N

nguyenlan81

Guest
4/1/10
2
0
0
42
Hà Đông
chao ca nha

cong ty minh moi thanh lap thang 6,hien da co hoa don dau ra va dau vao cua thang 12/2009 nhung minh chua co mau so sach nao ca, xin ca nha giup minh voi.

N

nguyenlan81

Guest
4/1/10
2
0
0
42
Hà Đông
chao ca nha

minh la cong ty xay dung vay co ai biet cong ty minh phai hach toan theo QD bao nhieu ko?15, 48, 99, 16? giup minh voi. xin tra loi cho minh vao hom thu: nguyenlan_09181@yahoo.com nhe.minh moi di lam ve ke toan nen chua biet phai lam nhu the nao mong cac anh chi, ban be da lam roi chi bao cho minh voi.

H

hongnhanh

Guest
6/1/09
2
0
0
Long an
Cty mình thành lập T08/09, như vậy có làm BCTC hay để sang năm 2010. Cả nhà tư vấn giúp ạh.

H

hongnhanh

Guest
6/1/09
2
0
0
Long an
VTM ơi mình tải QD48 nhưng không biết làm thế nào bạn có thể chỉ mình không.

T

trinh 87

Guest
17/12/09
1
0
0
Hà Nội
Chào tất cả mọi người trong webketoan, cho em được làm quen với mọi người nha. Và mọi người tư vấn dùm em với: Em được giao làm kế toán của một công ty mới thành lập, hoạt động từ đầu tháng 12/2009, trong tháng 11, 12 có phát sinh hóa đơn đầu vào, còn đầu ra thì chưa có (do công ty em là công ty sản xuất), vậy em có nên kê khai thuế GTGT trong tháng 12 không? nếu không kê khai thuế trong tháng 12 thì báo cáo tài chính năm mình làm thế nào? (do em chưa làm báo cáo tài chính năm lần nào cả). Mọi người giúp dùm em với.

Mình làm bên thương mại nên cũng không rõ bên SX cho lắm. Nhưng mình nghĩ SX hay thương mại thì cũng giống nhau thôi. Cty bạn thành lập tháng 12/2009 trong tháng có phát sinh chi phí đầu vào( đầu ra chưa có cũng không ảnh hưởng đến việc kê khai thuế) bạn vẫn phải Kê Khai Thuế. Còn việc làm báo cáo tài chính thì cty bạn mới thành lập thì cung chưa phải làm báo cáo tài chính đâu, bạn phải theo dõi các khoản thu chi của cty trên sổ để dễ theo dõi

M

mountfaber

Guest
4/1/10
7
0
0
Hà Nội
Nhờ các bạn chỉ giúp cho: Công ty mình là Cty TNHH hoạt động trong lĩnh vực truyền thông từ T8/09 thì tuân theo quyết định 15 hay 48? Đến này chưa phát sinh HĐ đầu ra nào mà mới chỉ có đầu vào thôi.f

Do mới hoạt động nên Q3 mình ko làm BCTC. Vậy hết quý 4 này mình có thể làm gộp chung cả 2 quý được ko hay là phải làm 2 BC riêng để nộp ra thuế vậy?

Rất mong sớm nhận đc sự giúp đỡ của các bạn.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Nhờ các bạn chỉ giúp cho: Công ty mình là Cty TNHH hoạt động trong lĩnh vực truyền thông từ T8/09 thì tuân theo quyết định 15 hay 48? Đến này chưa phát sinh HĐ đầu ra nào mà mới chỉ có đầu vào thôi.f

Do mới hoạt động nên Q3 mình ko làm BCTC. Vậy hết quý 4 này mình có thể làm gộp chung cả 2 quý được ko hay là phải làm 2 BC riêng để nộp ra thuế vậy?

Rất mong sớm nhận đc sự giúp đỡ của các bạn.

QD 15
Vốn DK > 10 tỷ
LD > 300 người.
QD 48:
Vốn DK <10 tỷ
LD < 300 người.
Báo cáo TNDN tạm tính làm theo từng quý.

L

levanhung122

Guest
8/12/09
1
0
0
tp Vinh-Nghệ An
hiện em đang làm kế toán cho 1 công ty mới thành lập

Công ty em là 1 cty CP tư vấn thiết kế và xây dựng, mới thành lập từ tháng 9/09 (có GPĐKKD cũng là MST). nhưng đến tháng 11/09 em mới làm các thủ tục mua hoá đơn và kê thuế GTGT của tháng 11, 12.và thủ tục nộp thuế môn bài. Từ khi thành lập cty ko phát sinh nghiệp vụ gì, chỉ có 2, 3 hoá đơn GTGT mua vào do mua sắm máy vi tính, khắc con dấu. sắp tới em sẽ phải làm những thủ tục gì với cơ quan thuế cũng như cách lập BCTC cho tháng 3 sắp tới như thế nào? em là dân nghề khác mới chuyển sang làm kế toán nên lớ ngớ lắm, vốn điều lệ cty em ghi trên GPĐKKD là 3 tỷ.vậy lập BCTC ntn ah? Các anh chị đi trước truyền cho em ít kinh nghiệm với nha. Đa tạ sự giúp đỡ của các anh, chị

N

Nokia5610

Guest
24/12/09
4
0
0
35
Hà Nội
VTM ơi rất cảm ơn bạn đã cung cấp cho bọn mình mẫu BCTC theo QĐ số 48. Nhưng bạn có thể chỉ dẫn giúp mình trình tự ghi sổ không? nghĩa là từ chứng từ gốc mình sẽ phải vào sổ nào trước, sổ nào sau. Giúp mình với nhé, mình cảm ơn VTM rất nhiều.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
VTM ơi rất cảm ơn bạn đã cung cấp cho bọn mình mẫu BCTC theo QĐ số 48. Nhưng bạn có thể chỉ dẫn giúp mình trình tự ghi sổ không? nghĩa là từ chứng từ gốc mình sẽ phải vào sổ nào trước, sổ nào sau. Giúp mình với nhé, mình cảm ơn VTM rất nhiều.

Bạn xem hướng dẫn tại đây của Thầy Lê Văn Tồn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA