Làm thế nào để tham gia CLB Kế Toán Trưởng webketoan

• Thread starter Khuatquangthin
  • Ngày gửi
P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
62
Ho chi Minh city
Nguyen Tu Anh nói:
Bác à, phấn đấu vừa thôi, em đổi chức kế toán trưởng của em với cái chức bác đang làm đấy! Em cam đoan là bác không dám đâu mà.

Hi Tu Anh,

Anh đồng ý đổi ngay. Để còn được tham gia câu lạc bộ chứ. Tu Anh lên kế hoạch rồi báo cho PAT biết chi tiết nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyen Hang

Tôi là người kiên nhẫn...
20/8/04
243
2
0
Pleiku
khuatqthin nói:
đây là tiêu chuẩn để tham gia CLB KTT:

1. Đã có kinh nghiệm làm kế toán từ 3 năm trở lên.

2. Đã có chứng chỉ KTT do Bộ Tài chính hoặc các cơ quan được BTC ủy quyền cấp (trước khi có quyết định 143).

3. Đang làm Kế toán trưởng hoặc phụ trách kế toán của một doanh nghiệp hoặc cơ quan hành chánh sự nghiệp.

4. Là thành viên của Webketoan.

Những thành viên hội đủ 4 tiêu chuẩn trên muốn tham gia CLB xin mới gửi Đơn tham gia CLB theo mẫu đính kèm về các địa chỉ email dưới đây
1. khuatqthin@gmail.com
2. tranvanhungdj@pmail.vnn.vn
3. dongoc78@yahoo.com

Đau đớn thay, đời này, kiếp này, em mãi mãi không bao giờ được tham gia Câu lạc bộ Kế toán trưởng của WKT chỉ vì thiếu 1 điều kiện: phải có chứng chỉ KTT do Bộ Tài chính hoặc các cơ quan được BTC ủy quyền cấp (trước khi có quyết định 143) :biggrin:

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
43
~S~
phianhtuan nói:
Hi Tu Anh,

Anh đồng ý đổi ngay. Để còn được tham gia câu lạc bộ chứ. Tu Anh lên kế hoạch rồi báo cho PAT biết chi tiết nhé

Anh phianhtuan ơi, anh đã cân nhắc kỹ chưa đấy. Đây là CLB KTT chứ không phải là CLB dancing, massage, sauna... gì đâu nhé! :banana:

Hic, nhờ NH mà em đọc kỹ lại cái phần đkiện thứ 2, coi như là cái bằng KTT em mới lấy về đi tong rồi :wall:

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Nguyen Hang nói:
Đau đớn thay, đời này, kiếp này, em mãi mãi không bao giờ được tham gia Câu lạc bộ Kế toán trưởng của WKT chỉ vì thiếu 1 điều kiện: phải có chứng chỉ KTT do Bộ Tài chính hoặc các cơ quan được BTC ủy quyền cấp (trước khi có quyết định 143) :biggrin:
Có gì mà đau đớn đâu cơ chứ. Đơn vị mà Bộ Tài chính cho phép cấp bằng KTT vẫn là một số trường đại học, học viện và hội KT mà.

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
43
~S~
vo vinh nam nói:
Có gì mà đau đớn đâu cơ chứ. Đơn vị mà Bộ Tài chính cho phép cấp bằng KTT vẫn là một số trường đại học, học viện và hội KT mà.

Hì, bác Nam hiểu sai ý NH rùi! Cái đau đớn của NH (mà nói chung là của lớp đi sau như chúng em) là ở chổ "trước khi có QĐ 143" chứ không phải là cơ quan được BTC ủy quyền cấp bằng đâu ạ :lol:

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Ơ thế chứng chỉ KTT của bác không do BTC cấp à? Hên cho em là em có cái chứng chỉ đó trước khi có Quyết định 43/2004/QĐ-BTC. Quả thật, may hơn khôn, bác ạ.
lannhu nói:
coi như là cái bằng KTT em mới lấy về đi tong rồi :wall:

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
43
~S~
Nguyen Tu Anh nói:
Ơ thế chứng chỉ KTT của bác không do BTC cấp à? Hên cho em là em có cái chứng chỉ đó trước khi có QĐ 143. Quả thật, may hơn khôn, bác ạ.

Chán bác thật, em phải diễn giải thế nào thì bác mới thấu hiểu cho nỗi lòng của em nhỉ! Em quên liếc xem cái CChỉ đó ai cấp mất rồi, chỉ nhớ là có cái dấu tròn tròn gì đó của BTC dập lên trên đó thôi. Nhưng khổ nỗi bây giờ có 10 cái của BTC đi nữa em cũng không đủ đk bác ạ, vì tòan là có hiệu lực sau khi QĐ 43 ra đời không hà!(hic, trước đó em cũng muốn đi học cho bằng anh, bằng chị lắm lắm nhưng người ta lại bảo là chưa đủ thâm niên mà cũng học đòi, nên thôi)

N

NgânGiang

Cố lên! Cố lên...
10/5/05
202
0
0
21
Trong Mây mù
www.baominh.com.vn
Bà con quên chuyện thỏa mãn điều kiện thứ 3 này đi, tôi tìm mãi chả thấy QĐ này, mà chỉ có: Quyết định số 43/2004/QĐ-BTC 26/04/2004 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành "Quy chế về tổ chức bồi dưỡng và cấp Chứng chỉ Kế toán trưởng"
Quyết định này có hiệu lực thi hành sau 15 ngày kể từ ngày đăng công báo và thay thế Quyết định số 769 TC/QĐ/TCCB ngày 23/10/1997 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Qui chế về tổ chức bồi dưỡng kế toán trưởng doanh nghiệp nhà nước.
Tôi đã có chứng chỉ từ 2001 do Thứ trưởng Trần Văn Tá ký nhưng làm sao tìm ra QĐ143 để mà thỏa mãn.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
lannhu nói:
Hì, bác Nam hiểu sai ý NH rùi! Cái đau đớn của NH (mà nói chung là của lớp đi sau như chúng em) là ở chổ "trước khi có QĐ 143" chứ không phải là cơ quan được BTC ủy quyền cấp bằng đâu ạ :lol:
Lannhu ơi cái này có thể là Ông Thìn không hơi để ý tí thôi, chứ thực ra là ông Thìn muốn đề cấp đến có một chút sự khác biệt "nhỏ thôi" của cái đơn vị mà được gọi là ủy quyền đào tạo
VD trước QĐ 43 có : tổng cục quản lý vốn và tài sản, nhưng từ QĐ 43 là không có.
Vậy bằng KTT đó vẫn có giá trị. Chứ không phải là chỉ những người có bằng KTT trước quyết định 43 mới được còn sau thì chưa được.
Không biết mình đã nói đúng ý Khuatquang Thìn chưa nhỉ.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
NgânGiang nói:
Bà con quên chuyện thỏa mãn điều kiện thứ 3 này đi, tôi tìm mãi chả thấy QĐ này, mà chỉ có: Quyết định số 43/2004/QĐ-BTC 26/04/2004 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành "Quy chế về tổ chức bồi dưỡng và cấp Chứng chỉ Kế toán trưởng"

Tôi đã có chứng chỉ từ 2001 do Thứ trưởng Trần Văn Tá ký nhưng làm sao tìm ra QĐ143 để mà thỏa mãn.
A cái này chắc lúc đó Thìn buồn ngủ quá mà đánh thêm số 1 thôi có gì đâu: sai đâu sửa đó, sửa đâu sai đó.

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
NgânGiang nói:
Quyết định này có hiệu lực thi hành sau 15 ngày kể từ ngày đăng công báo và thay thế Quyết định số 769 TC/QĐ/TCCB ngày 23/10/1997 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Qui chế về tổ chức bồi dưỡng kế toán trưởng doanh nghiệp nhà nước.

Xin lỗi bạn là tôi đã đánh nhầm
Nó đây:

Quyết định : 43/2004/QĐ-BTC

bạn cũng có thể xem thêm chi tiết tại thông tư 13/2005/TTLT-BTC-BLĐTBXH về
Hướng dẫn tiêu chuẩn, điều kiện, thủ tục bổ nhiệm, bãi miễn

và xếp lương kế toán trưởng, phụ trách kế toán

trong các tổ chức hoạt động kinh doanh

vậy nhé, cám ơn bạn về những đóng góp của bạn .

N

NgânGiang

Cố lên! Cố lên...
10/5/05
202
0
0
21
Trong Mây mù
www.baominh.com.vn
Mong các bác thông cảm.
Tôi chỉ là cái thùng rỗng kêu to vậy thôi.
Gõ nhanh cũng phải có lúc nhầm chứ, lúc đó (18-06-2005, 04:32 PM) khi bác Thìn nhập "Tiêu chuẩn tham gia CLB Kế toán trưởng WKT" là cuối ngày làm việc, chắc có nhiều mệt mỏi.

midu79

midu79

Guest
28/2/05
37
0
0
44
Binh Duong
www.genimex.com.vn
cho em hoi ti nha, em thì thỏa được 3 điều kiện thôi, còn đk thứ 3 thì không được, vì em chỉ là phó phòng kế tóan thôi ( công ty of em là DNNN), thế các bác có châm chước cho em k nhỉ?em cũng muốn gia nhập clb KTT lắm lắm.

Lostly

Lostly

Trung cấp
Tiếc quá em không tham gia được CLB này rồi.
Năm 2000 em có cái chứng chỉ KTT học ở trường KTQD không biết có phù hợp không nữa mà nó cũng bị công ty đầu tiên đi làm lấy mất tiêu rồi.
Dù sao qui định vẫn là qui định nhưng hi vọng lúc khác CLB sẽ nới lỏng ĐK hơn. Nhưng các bác vẫn nhận công tác viên đấy chứ??

O

OZERO

Guest
10/5/05
2
0
0
49
Quang tri
Cho toi hoi lam thủ tục gi để gia nhập CLB KTT, tiện thể cho hỏi tôi chỉ là kế toán trưởng của 1 đơn vị trực thuộc, hạch toán phụ thuộc thi có đủ tiêu chuẩn ko?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn xem tiêu chuẩn và thủ tục tham gia ngay tại bài 1 của Topic này đi. Sao mà lướt Web nhanh thế? Không chịu xem từ đầu gì cả.

Kế toán trưởng làm ở 1 đơn vị trực thuộc, hạch toán phụ thuộc thì cũng được chấp nhận tiêu chuẩn thứ 3 rồi.

Q

Quynh Huong

Trung cấp
13/9/05
107
0
0
46
Hanoi
36 bài cũng mới chỉ thảo luận về điều kiện tham gia CLB. Còn điều kiện và cái đơn nhiều người mong đợi thì không truy cập được (vì hỏi pass). :( :(
BQT ơi làm ơn gửi cho em cái đơn với. Em cũng muốn học hỏi kinh nghiệm nhiều hơn.
By the way, em có fải scan chứng chỉ KTT để đảm bảo không?
email: quynhhuongnn@viettel.com.vn

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Quynh Huong nói:
36 bài cũng mới chỉ thảo luận về điều kiện tham gia CLB. Còn điều kiện và cái đơn nhiều người mong đợi thì không truy cập được (vì hỏi pass). :( :(

BQT ơi làm ơn gửi cho em cái đơn với. Em cũng muốn học hỏi kinh nghiệm nhiều hơn.

Bài của bạn là bài thứ 37 đấy! Có một bài chẳng tham gia thảo luận gì cả, nó là bài số 1, bạn thử ngó kỹ xem có điều gì khác biệt không?

Quynh Huong nói:
By the way, em có fải scan chứng chỉ KTT để đảm bảo không?
email: quynhhuongnn@viettel.com.vn

Đức tính đầu tiên đối với người làm kế toán chính là sự trung thực rồi nên nếu bạn thấy đủ điều kiện thì hãy nộp đơn tham gia, không cần phải scan chứng chỉ KTT đâu.

Q

Quynh Huong

Trung cấp
13/9/05
107
0
0
46
Hanoi
Nguyen Tu Anh nói:
­
Bài của bạn là bài thứ 37 đấy! Có một bài chẳng tham gia thảo luận gì cả, nó là bài số 1, bạn thử ngó kỹ xem có điều gì khác biệt không?
Bạn Tú Anh quả là người có đức tính của nhân viên kế toán điển hình. Bạn đi vào tiểu tiết quá sức tưởng tưởng của tôi. :p
Vấn đề tôi muốn nói là tôi đọc hết cả 36 bài mà không biết phải tham khảo về nội quy CLB và gửi đơn tham gia ntn khi không làm sao lấy được cái đơn. Vậy thôi. Nếu bạn có thì làm ơn hãy mail cho tôi.
Thanks.
khuatqthin nói:
Những thành viên hội đủ 4 tiêu chuẩn trên muốn tham gia CLB xin mới gửi Đơn tham gia CLB theo mẫu đính kèm về các địa chỉ email dưới đây
Đính kèm là nội quy CLB KTT, Đơn gia nhập CLB
Xin chân thành cám ơn sự quan tâm của các thành viên.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA