Làm thế nào để tham gia CLB Kế Toán Trưởng webketoan

• Thread starter Khuatquangthin
  • Ngày gửi
T

tuankq

Cao cấp
27/4/05
245
2
0
Hanoi, Vietnam
Tôi muốn gia nhập CLB KTT của WKT, các đk của tôi như sau:
1. Có 5 năm kinh nghiệm làm kt
2. Có chứng chỉ KTT do Trường ĐH KTQD cấp tháng 1/2004
3. Trước tháng 8/2005 là KTT của 1 Cty (nay ko làm ở đó nữa)
4. Đang là member của WKT

Ko biết tôi có đủ đk để tham gia CLB KTT hay ko?
Tôi ko download file đăng ký về đc vì Web hỏi pass.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

Quynh Huong

Trung cấp
13/9/05
107
0
0
46
Hanoi
Mr tranvanhung ơi làm ơn xem lại giùm cái đường link đó đi.
Quynh Huong nói:
Còn nội quy và cái đơn nhiều người mong đợi thì không truy cập được (vì hỏi pass).

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
Quynh Huong nói:
Mr tranvanhung ơi làm ơn xem lại giùm cái đường link đó đi.
Quynh Huong nói:
Còn nội quy và cái đơn nhiều người mong đợi thì không truy cập được (vì hỏi pass).

bạn xem lại bài đầu iên của tôi nhé. Nó là bài số 1 của TOPIC này

Rất hy vọng sẽ được cùng bàn luận với bạn trên CLB KTT

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Nên mời một số thành viên đặc biệt tham gia !

Mình có ý kiến thế này!

Thực tế là có một số thành viên tích cực của WKT hiện không làm KTT hoặc chưa bao giờ làm KTT nhưng công việc của họ đã mặc nhiên phải có sự am hiểu về việc tổ chức bộ máy kế toán; hoặc có thể có điều iện để giúp CLB KTT hoạt động hiệu quả thì CLB chúng ta nên có thư mời tham gia với tư cách là chuyên viên .

Nếu không các bác chuyên về phần mềm, về giải pháp, quản lý thuế, các các bác ờ cơ quan quản lý sẽ không có điền kiện hổ trợ CLB KTT của mình đâu

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Box này chỉ đơn thuần là các nghiệp vụ thôi miss Xuân Thắm à nên có lẽ chưa cần tới mấy bác cố vấn hỗ trợ. Các phần khác thì đã có các box ở bên ngoài rồi. Có thể hiểu đây là góc tâm sự của người làm KTT.

D

daodtc

Guest
27/8/05
8
0
0
HN
Mình cũng muốn đăng ký CLB KTT để học hỏi một số chiêu quản lý nhân viên. Với các điều kiện các bác đưa ra thì điều kiện 1,3,4 thì OK còn đièukiện 2 thì sapứ có rồi khoảng 1 tháng nữa thì xẽ có. Vậy mình có được làm thanh viên CLB KTT ko?Nếu đượcthì nhắn tin cho mình trên Webketoan hoặc gửi qua Mail chomình theo địa chỉ : daodtc@yahoo.com nhé.

Thân !!!

C

chienhvtc

Guest
16/10/04
48
0
0
44
Ha Noi
em chào các anh chị trong wkt. em rất muốn tham gia vào CLB của anh chị nhưng em lại ko đủ 1 trong những yêu cầu trên, vì em còn đang học nhưng em rất muốn trở thành thành viên của trang wkt thì phải làm thế nào ha anh chị?
anh chị có thể cho em biết dc ko? vì em có rất nhiều điều muốn hỏi để em áp dụng vào bài học của em.
anh chị hãy giúp em trong việc làm thành viên của wkt ko?
nếu đc em xin trân thành cảm ơn
anh chị có thể liên lac giúp em qua email của em đc ko?
thienduongtuyet_17@yahoo.com
em xin cảm ơn anh chị rất nhiều

N

nguyenkimdinh

Guest
21/9/05
3
0
0
tp.hcm
Bác Thìn ơi, em là thành viên mới. Hôm nay em mới đọc đến trang này và muốn tham gia CLB KTT, nhưng không thể tải đơn xin gia nhập được, vậy bác có thể gíup em không? Các điều kiện đưa ra em cảm thấy mình tham gia được rồi, nhưng có đựơc tham gia hay hông là còn tùy thuộc vào bác đấy.

H

hoahth80

Guest
22/11/05
49
0
0
44
Hải Phòng
Em cũng giống như nguyenkim dinh,không thể tải đơn xin gia nhạp CLB...Ai giúp bọn em với?

leloanbt

leloanbt

Con gái Bến Tre
3/6/03
259
10
18
43
TP.HCM
Truy cập trang
N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Ối trời ơi, tôi cũng là thành viên mới, đọc tất cả các điều kiện do CLB KTT đưa ra thấy mình chẳng thiếu điều kiện nào, thế mà khôngthể nào đăng ký cái đơn xin gia nhập CLB được. Thế là bao nhiêu những tâm sự, những bức xúc, những nỗi niềm và những ... biết trút vào đâu đây. Chỉ vì cái đơn. Giá mà BCN CLB linh động bằng cách gửi đơn theo đường E-mail khi thành viên không đăng ký được như khi mới đăng ký làm thành viên có phải là một giải pháp tạm thời (dùng lâu dài) được không? Tôi thấy nhiều người cũng mong muốn được gia nhập lắm, nghĩa là cũng có nhiều nỗi niềm, nhiều ... giống tôi và rất giống tôi ở chỗ là cứ phải ngỏng cái cổ cò lên để đợi cái đơn. Khổ thân tôi ( và nhiều người ) quá. Hu... hu... hu....

T

Trung Minh

Guest
8/12/05
9
0
0
56
Saigon
khuatqthin nói:
Những thành viên hội đủ 4 tiêu chuẩn trên muốn tham gia CLB xin mới gửi Đơn tham gia CLB theo mẫu đính kèm về các địa chỉ email dưới đây
1. khuatqthin@gmail.com
2. tranvanhungdj@pmail.vnn.vn
3. dongoc78@yahoo.com

Sau khi xem xét tiêu chuẩn BCN sẽ cung cấp cho thành viên password để truy cập vào BOX "CLB Kế toán trưởng".

Đính kèm là nội quy CLB KTT, Đơn gia nhập CLB

Xin chân thành cám ơn sự quan tâm của các thành viên.

và Xin chào đón các bạn trở thành Thành viên của CLB KTT WEBKETOAN
File Kèm Theo
Cau lac bo KTT.rar (6.2 KB, 20 views)

Mình không cách nào tìm được mẩu đơn như "mẫu đính kèm", click chuột vào chỗ nào cũng nhận đuợc yêu cầu nhập password.

M

MINHHAI

Guest
30/12/05
3
0
0
Vũng Tàu
Các anh chị đã và đang làm kế toán trưởng hoặc phụ trách kế toán giúp em với. Em không biết phải làm sao bây giờ? Bây giờ em kể sự tình các anh chị nghiên cứu và giúp em với. Khi C.Ty TNHH này thành lập thì em được nhận vào làm nv giao nhận - XNK- và thanh toán quốc tế kiêm luôn kế toán thanh toán. Mọi vấn đề xuất khẩu v/c hàng hóa, chứng từ thanh toán quốc tế và nội địa,kế toán ngân hàng đều do em đảm trách. Sau khoảng 2 năm người phụ trách kế toán của C.Ty nghĩ việc - C.Ty chưa tìm được người thay thế vì thế, em đảm nhận luôn công việc của một kế toán- khi đó C.Ty có khoản 300 công nhân , doanh số ~2 tỷ / tháng- sau 2 năm kiêm nhiệm mọi thứ , vào đầu năm 2004 , C.ty đã đầu tư thêm máy móc thiết bị mới, dây chuyển công nghệ mới và doanh số > 4tỷ / một tháng .Đến lúc này thì em không thể một mình đảm nhận hế công việc được và cảm thấy mức lương quá thấp so với khối lượng công việc mà mình đã và đang làm.Vì vậy em có đề nghị tăng lương và nhận thêm nhân viên kế toán và nhân viên giao nhận + XNK. Giám đốc C.Ty chấp nhận và tuyển thêm người, nhưng vấn đề phát sinh từ đây, Em được giao nhiệm vụ phụ trách kế toán +XNK đồng thời đào tạo hường dẫn cho nhân viên mới.nhưng em lại không hài lòng với cách làm việc của các nv mới này vì em thấy họ vô trách nhiệm và không có nhiệt huyết với công việc,hễ em không lên tiếng là họ không làm, em không theo dõi giám sát là họ làm sai, gây nhiều thiệt hại cho công ty. Mà nhận vào rồi cho nghĩ hoài lại không thể được. Em không biết phải làm sao giúp em với. Chắt em chết mất quá cuối năm quyết toán rồi.Cám ơn nhiều .Các anh chị cho em lời khuyên với. Và bây giờ em cũng không biết là người phụ trách kế toán phải làm như thế nào?phân công công việc ra sao,Các anh chị đang làm KTT bày cho em với.

Sửa lần cuối:
tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Để việc đăng ký trở thành thành viên câu lạc bộ KTT của các bạn được thuận lợi hơn và đúng với tiêu chí do câu lạc bộ đề ra các bạn có thể làm theo cách sau đây nhé:

Bước 1. Gửi mail để đưa thông tin sơ bộ trực tiếp về 2 địa chỉ sau khuatqthin@gmail.com và vanhung.tran@gmail.com
Thông tin sơ bộ ban đầu gồm Nickname, tên thật, đơn vị công tác, phụ trách KTT hay mảng kế toán nào ?

Bước 2: BCN CLB sẽ gửi form đăng ký trực tiếp cho các bạn để điền vào sau đó các bạn gửi lại cho BCN.

Bước 3: BCN sẽ tiến hành xem xét và cấp password để các bạn tham dự nếu như đạt yêu cầu.

Vấn đề bạn MINHHAI nêu ra cũng là 1 vấn đề trong kinh nghiệm quản lý bộ máy kế toán và sẽ được thảo luận trực tiếp trong CLB nên các bạn sẽ không thảo luận tại đây. Bạn mau chóng làm các thủ tục như đã huớng dẫn để tiếp tục thảo luận vấn đề nhé.

H

hcm

Trung cấp
6/1/05
83
0
6
Ha Noi
tranvanhung nói:
Để việc đăng ký trở thành thành viên câu lạc bộ KTT của các bạn được thuận lợi hơn và đúng với tiêu chí do câu lạc bộ đề ra các bạn có thể làm theo cách sau đây nhé:

Bước 1. Gửi mail để đưa thông tin sơ bộ trực tiếp về 2 địa chỉ sau khuatqthin@gmail.com và vanhung.tran@gmail.com
Thông tin sơ bộ ban đầu gồm Nickname, tên thật, đơn vị công tác, phụ trách KTT hay mảng kế toán nào ?

Bước 2: BCN CLB sẽ gửi form đăng ký trực tiếp cho các bạn để điền vào sau đó các bạn gửi lại cho BCN.

Bước 3: BCN sẽ tiến hành xem xét và cấp password để các bạn tham dự nếu như đạt yêu cầu.

Vấn đề bạn MINHHAI nêu ra cũng là 1 vấn đề trong kinh nghiệm quản lý bộ máy kế toán và sẽ được thảo luận trực tiếp trong CLB nên các bạn sẽ không thảo luận tại đây. Bạn mau chóng làm các thủ tục như đã huớng dẫn để tiếp tục thảo luận vấn đề nhé.
Lâu lâu rồi, em đã gửi 1 lần thông tin đến bác khuatqthin@gmail.com, nhưng mãi ko thấy hồi âm.. thế bây giờ em có phải gửi lại ko?. Hay em còn thiếu tiêu chuẩn nào? Các bác hướng dẫn giùm em với!. Tks!.

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
hcm nói:
Lâu lâu rồi, em đã gửi 1 lần thông tin đến bác khuatqthin@gmail.com, nhưng mãi ko thấy hồi âm.. thế bây giờ em có phải gửi lại ko?. Hay em còn thiếu tiêu chuẩn nào? Các bác hướng dẫn giùm em với!. Tks!.

Xin lỗi đến giờ này ngày 11/01/2006 thìn vẫn chưa nhận được bất kỳ email nào của bạn cả.
Xin bạn vui lòng gửi cho 1 lại email khác

H

hcm

Trung cấp
6/1/05
83
0
6
Ha Noi
khuatqthin nói:
Xin lỗi đến giờ này ngày 11/01/2006 thìn vẫn chưa nhận được bất kỳ email nào của bạn cả.
Xin bạn vui lòng gửi cho 1 lại email khác
Em đã gửi lại rồi, bác check mail giúp em nhé!
Thank bác!.

H

hn_nh_nd

Guest
31/5/06
71
0
0
Nam Dinh
Mình cũng thiếu điều kiện thứ 2 vậy có thể ưu ái cho mình tham gia được không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA