Mỗi tuần một chuyên đề

Đăng ký MST Thu nhập cá nhân trên 2.3

• Thread starter nhungmuadauyeu
  • Ngày gửi
nhungmuadauyeu

nhungmuadauyeu

Trung cấp
6/11/09
103
0
16
Ha Noi
Anh chị ơi cho E hỏi với:
E đăng ký MST trên 2.3 để đăng ký trự tuyến mà chưa được. Tải phần mềm về thì thường bị lỗi và chỉ điền thông tin cho một người được. E kết xuất ra excel thì mở file lại chỉ có khung mà ko có bất ký thông tin gì vừa điền cả. Nên E chưa đăng ký cho nhân viên được. Hiện tại thì đang có 3 nhân viên của 2009 chưa có MST nên E mn làm gấp để có MST quyết toán. Hjc. mà E chưa làm được. Vậy là do phần mềm hay do chưa biết làm. Anh chị giúp E với. Anh chị nào cho E số ĐT để E hỏi trực tiếp với nhé. Cảm ơn các Anh chị nhều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Anh chị ơi cho E hỏi với:
E đăng ký MST trên 2.3 để đăng ký trự tuyến mà chưa được. Tải phần mềm về thì thường bị lỗi và chỉ điền thông tin cho một người được. E kết xuất ra excel thì mở file lại chỉ có khung mà ko có bất ký thông tin gì vừa điền cả. Nên E chưa đăng ký cho nhân viên được. Hiện tại thì đang có 3 nhân viên của 2009 chưa có MST nên E mn làm gấp để có MST quyết toán. Hjc. mà E chưa làm được. Vậy là do phần mềm hay do chưa biết làm. Anh chị giúp E với. Anh chị nào cho E số ĐT để E hỏi trực tiếp với nhé. Cảm ơn các Anh chị nhều.
- Bạn có thể làm cách sau: cho họ KK mẫu 01/KK-TNCN (02bộ), kèm theo bản sao chứng minh thư, bảng tổng hợp danh sách rồi gửi trực tiếp BP " Một cửa " CQT QL cũng được mà

nhungmuadauyeu

nhungmuadauyeu

Trung cấp
6/11/09
103
0
16
Ha Noi
- Bạn có thể làm cách sau: cho họ KK mẫu 01/KK-TNCN (02bộ), kèm theo bản sao chứng minh thư, bảng tổng hợp danh sách rồi gửi trực tiếp BP " Một cửa " CQT QL cũng được mà

Cám ơn bác lamtientung nhưng hôm E lên P Thuế TNCN Quận ( chưa mang gì lên) thì họ hỏi tại sao chưa đăng ký cho những người năm 2009. Và bảo E về bảo những người đó tự lên đăng ký kèm giải thích. Trước lúc đó E không để ý đến TNCN nên không đăng ký cho chính mình. hii.Bây giờ mang lên đó liệu có phải sẽ bị mắng thêm 1 trận hoặc là E phải nói dối là đăng ký cho nhân viên mới. Các chị bảo E về đăng ký qua mạng mấy ngày được cấp MST mà tới giờ E vẫn chưa tải được phần mềm về. E đành QT không dùng MST mà chỉ dùng CMT thôi. Liệu được không bác nhỉ. Liệu những người làm việc liên tục trên 4 tháng cuối năm 2009 không có MST có sai không. Và cho E hỏi luôn là có 2 nhân viên làm việc có HDLĐ tờ đầu năm hết tháng 8 hết HD họ nghỉ E cho họ vào bảng kê 05AK hay 05BK ạ. Cám ơn bác nhiều

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Cám ơn bác lamtientung nhưng hôm E lên P Thuế TNCN Quận ( chưa mang gì lên) thì họ hỏi tại sao chưa đăng ký cho những người năm 2009. Và bảo E về bảo những người đó tự lên đăng ký kèm giải thích. Trước lúc đó E không để ý đến TNCN nên không đăng ký cho chính mình. hii.Bây giờ mang lên đó liệu có phải sẽ bị mắng thêm 1 trận hoặc là E phải nói dối là đăng ký cho nhân viên mới. Các chị bảo E về đăng ký qua mạng mấy ngày được cấp MST mà tới giờ E vẫn chưa tải được phần mềm về. E đành QT không dùng MST mà chỉ dùng CMT thôi. Liệu được không bác nhỉ. Liệu những người làm việc liên tục trên 4 tháng cuối năm 2009 không có MST có sai không. Và cho E hỏi luôn là có 2 nhân viên làm việc có HDLĐ tờ đầu năm hết tháng 8 hết HD họ nghỉ E cho họ vào bảng kê 05AK hay 05BK ạ. Cám ơn bác nhiều
- Để trách phải gặp CQT thì bạn nên làm quan phần mềm rồi gửi qua web, sao bạn khi lêm CQT không đề nghị họ cung cấp phần mềm TNCN 2.3 luôn để về cài đặt, nhiều khi mạng không tốt khó lấy về lắm. Chưa có MST vẫn QT được mà
- Bạn cứ đưa vào 05B nhưng chỉ mắc là CQCT không tạm khấu trừ sau này CQT họ hỏi thì sao? Nếu họ làm từ đầu năm thì bạn cho vào 05A

B

BINH080804

Sơ cấp
27/10/07
44
0
6
go vap
các bác ơi, mình đăng ký msthuế cho các cá nhân có số cmnd 10 số thì 0 nhập được vào phần mềm, giúp mình với

O

Ong VOVE

Trung cấp
8/5/10
132
0
0
U MINH
các bác ơi, mình đăng ký msthuế cho các cá nhân có số cmnd 10 số thì 0 nhập được vào phần mềm, giúp mình với

Bạn viết như vậy đọc lên thấy căng quá, "thì 0" là số 0 hay là không ?:wall::wall:

L

Linh Sarah

Sơ cấp
13/5/09
7
0
0
46
Bình Dương
Chào mọi người, mình đăng ký mst cho NV qua phan mếm 2.3, hôm qua tải kq về, kq là có 1 NV không được cấp, lý do trùng cmt. Mình tra cứu thì thấy cmt này đã có mst, đúng tên nv cty mình, nhưng cô này hoàn toàn không biết gì hết. Vậy có cách nào tra ra được là mst đó do ai đi đăng ký giùm được không?

B

BINH080804

Sơ cấp
27/10/07
44
0
6
go vap
sorry nha; không nhập được những trường hợp có số cmnd 10 số đó bạn

nhungmuadauyeu

nhungmuadauyeu

Trung cấp
6/11/09
103
0
16
Ha Noi
- Để trách phải gặp CQT thì bạn nên làm quan phần mềm rồi gửi qua web, sao bạn khi lêm CQT không đề nghị họ cung cấp phần mềm TNCN 2.3 luôn để về cài đặt, nhiều khi mạng không tốt khó lấy về lắm. Chưa có MST vẫn QT được mà
- Bạn cứ đưa vào 05B nhưng chỉ mắc là CQCT không tạm khấu trừ sau này CQT họ hỏi thì sao? Nếu họ làm từ đầu năm thì bạn cho vào 05A

Hôm E hỏi đó cũng lên xin phần mềm nhưng trên đó mất mạng và đặc biệt là bây giờ họ kôgn cho cắm USB vào vì virus.
"Bạn cứ đưa vào 05B nhưng chỉ mắc là CQCT không tạm khấu trừ sau này CQT họ hỏi thì sao? Nếu họ làm từ đầu năm thì bạn cho vào 05A - Tức là nhưngc người có hợp đồng từ đầu năm hết hạn vào tháng 8 thì cho vào 05B. hay cho vào 05A. Câu trả lời vẫn chưa dứt điểm thì phải. Thế E biết cho vào bảng kê nào cho hợp lý bây giờ. (Hiện tại thu nhập bên E chưa ai phải nộp thuế cả). Giúp E với.

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Hôm E hỏi đó cũng lên xin phần mềm nhưng trên đó mất mạng và đặc biệt là bây giờ họ kôgn cho cắm USB vào vì virus.
"Bạn cứ đưa vào 05B nhưng chỉ mắc là CQCT không tạm khấu trừ sau này CQT họ hỏi thì sao? Nếu họ làm từ đầu năm thì bạn cho vào 05A - Tức là nhưngc người có hợp đồng từ đầu năm hết hạn vào tháng 8 thì cho vào 05B. hay cho vào 05A. Câu trả lời vẫn chưa dứt điểm thì phải. Thế E biết cho vào bảng kê nào cho hợp lý bây giờ. (Hiện tại thu nhập bên E chưa ai phải nộp thuế cả). Giúp E với.
- Hết hạn HĐ rồi thì bạn cho vào 05B

nhungmuadauyeu

nhungmuadauyeu

Trung cấp
6/11/09
103
0
16
Ha Noi
- Hết hạn HĐ rồi thì bạn cho vào 05B

ok. thanks bác. Ah bác ơi E hôm rùi gửi quyết toán thuế qua thcnonline (vẫn chưa mang bản cứng có chữ ký đóng dấu CQ lên đối chiếu) ko điền vào mục [12] bảng kê 05ak tức phần BH bắt buộc vì công ty E cũng có mấy nhân viên được đóng BHXH, BHYT. Tuy công ty chưa ai thuộc diện phải nộp thuế nhưng việc E không đền phần giảm trừ từ BHBB này có phải là đang thiếu sót không ạ. Và bây giờ E gửi lại bản khác có giảm trừ BHBB được không ạ. thanks bác trước nha!

C

cindytran

Guest
6/3/10
1
0
0
TP HCM
Thuế tncn

Em chào các anh chí
Cho em hỏi Cty TNHH mơí thành lập hồi tháng 6 năm 2009 mà chưa đăng ký MST cá nhân cho nhân vien vậy có sao không ạ! Tại vì bên em không có ai phải đóng thuế thu nhập cá nhân hết ạ. Vậy giờ bên em có phải làm quyết toán thu nhập cá nhân không ạ? Nếu quyết toán thì làm như thế nào ạ. Các anh các chị chỉ dùm em với ạ. Công ty em có 4 nhân viên bao gồm giám đốc luôn ạ! Giúp em với!

thuy2512

thuy2512

Guest
30/12/09
18
0
0
TP Hồ Chí Minh
Chào mọi người.
Không hiểu sao mình tải phần mềm HTKK TNCN 2.3 về nhưng sao nó chỉ có một bảng excel có tiêu đề "bảng khai đăng ký chịu thu TNCN", mình thử nhấp vào các ô khác thì nó báo lỗi "429..." rồi tắt mất luôn.Vì thế mình không thể đăng ký MST cho nhân viên được. Mọi người có cách gì không giúp mình với, cảm ơn nhiều.

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Chào mọi người.
Không hiểu sao mình tải phần mềm HTKK TNCN 2.3 về nhưng sao nó chỉ có một bảng excel có tiêu đề "bảng khai đăng ký chịu thu TNCN", mình thử nhấp vào các ô khác thì nó báo lỗi "429..." rồi tắt mất luôn.Vì thế mình không thể đăng ký MST cho nhân viên được. Mọi người có cách gì không giúp mình với, cảm ơn nhiều.
Bạn phải khởi động lại máy tính nhé

nhungmuadauyeu

nhungmuadauyeu

Trung cấp
6/11/09
103
0
16
Ha Noi
ok. thanks bác. Ah bác ơi E hôm rùi gửi quyết toán thuế qua thcnonline (vẫn chưa mang bản cứng có chữ ký đóng dấu CQ lên đối chiếu) ko điền vào mục [12] bảng kê 05ak tức phần BH bắt buộc vì công ty E cũng có mấy nhân viên được đóng BHXH, BHYT. Tuy công ty chưa ai thuộc diện phải nộp thuế nhưng việc E không đền phần giảm trừ từ BHBB này có phải là đang thiếu sót không ạ. Và bây giờ E gửi lại bản khác có giảm trừ BHBB được không ạ. thanks bác trước nha!
Sao không bác nào giúp E vụ Bảo Hiểm xã hội trên vậy. Hjc

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
- Bạn làm lại cho chuẩn rồi nộp thay thế có sao đâu vẫn trong cùng một kỳ KK mà. Bạn kết xuất file rồi gửi lại xem sao

Sửa lần cuối:
E

easyxafe17

Guest
17/11/09
4
0
0
35
hà đông
các bác cho em hỏi tí nha: chẳng là năm 2009 cty có nộp thuế TNCN cho 1 ng, như vậy m có phải có phải làm quyét toán thué TNCN ko

nhungmuadauyeu

nhungmuadauyeu

Trung cấp
6/11/09
103
0
16
Ha Noi
- Bạn làm lại cho chuẩn rồi nộp thay thế có sao đâu vẫn trong cùng một kỳ KK mà. Bạn kết xuất file rồi gửi lại xem sao

Khoản bảo hiểm đó là khoản cá nhân phải đóng tức 6% (T6 - T12 - 2009) phải không ạ. Cái này E chưa rõ lắm nên hỏi các bác kẻo nhầm thì lại mệt. Thanks bác trước nha

nhungmuadauyeu

nhungmuadauyeu

Trung cấp
6/11/09
103
0
16
Ha Noi
- Khoản mà cá nhân họ lấy từ TN của họ để nộp

E làm lại rùi gửi lại QTT rùi nhưng giờ đọc Điều 3 trong TT 62 BTC lại thấy là
"Các khoản đóng góp bảo hiểm bắt buộc được giảm trừ khi xác định thu nhập tính thuế là các khoản bảo hiểm bắt buộc theo quy định của Bộ Luật Lao động, Luật Bảo hiểm Xã hội, Luật Bảo hiểm Y tế như bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế, bảo hiểm trách nhiệm nghề nghiệp đối với một số ngành nghề phải tham gia bảo hiểm bắt buộc, bảo hiểm thất nghiệp,... Các khoản bảo hiểm khác không được giảm trừ vào thu nhập chịu thuế. "
Câu "đối với một số ngành nghề phải tham gia bảo hiểm bắt buộc" khiến E rất băn khoăn nghành nghề bên E là Cung cấp Dịch vụ Vệ sinh công nghiệp liệu có phải là phải tham gia BHBB. Phải chăng E đang hiểu sai ý của Điều 3 này. Thanks các bác trước nha