Mỗi tuần một chuyên đề

Lập bảng lương hợp lý

• Thread starter NguyenThuongNL
  • Ngày gửi
N

NguyenThuongNL

Sơ cấp
12/6/13
23
0
0
34
Ha Noi
Ðề: Lập bảng lương hợp lý

afoolman2000 ơi, công ty e cũng là công ty cổ phần
a có skype ko add e vào để dễ trao đổi , học hỏi kinh nghiệm nha
không phải là anh đâu nhé, chị "sịn" hẳn hoi. tên đăng nhập này là của bạn mình. tên đăng nhập cũ của mình không vào được[/QUOTE]
hjc e út lỡ dại, so-ri chị nhìu nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhhuedh

Trung cấp
19/11/10
51
1
6
34
tp hồ chí minh

Thang bảng lương bạn có thì bạn phải xem cả lương ở thang bảng lương thế nào để làm bảng lương cho hợp lý nhé, không lại đăng kí TBL một đằng làm BL một nẻo là thuế vào họ k chịu đâu.

Bên bạn trả lương bằng TK cá nhân nghĩa là cũng trả qua NH nhưng trả bằng TK của sếp à?
BL để nộp thuế TNCN ít và đóng BH ở mức thấp nhất có gì khó đâu bạn, cứ theo luật mà làm thôi. Bạn đưa mail đây, m gửi cho tham khảo BL bên m.
Chị ơi, cho em xin với nhé. em cũng mới vô cty, msf công ty mới thành lập nữa, không có ai để hỏi hết à
Mong chị giúp dỡ em
Mail e là : minhhuedh23kt@gmail.com
Cảm ơn chị

Ly titmit

Ly titmit

Guest
7/11/12
80
6
8
Hung Yen

""
Có rắc rối phát sinh là những năm trước công ty em đóng BHXH theo lương tối thiểu công ty*hệ số, nhưng đầu năm nay lương tối thiểu vùng tăng lên là 235000*1.07=2514500
do đó mức lương đóng bảo hiểm của các nhân viên (trừ giám đốc) đều thấp hơn 2,514,500đ và anh quản lý BHXH công ty tự động tăng mức lương đóng BHXH cho các nhân viên(trừ giám đốc) lên 2,514,500đ. Giờ cái bảng lương đóng bảo hiểm công ty e ko đồng bộ: giám đóc vẫn tính theo lương tối thiểu công ty*hệ số, còn các nhân viên còn lại là 2350,000*1,07=2,514,500đ
=> Như vậy ko có sự đồng bộ về tính lương. Vậy tính như thế có bị sao ko ạ, thuế có bắt bẻ ko????""

Bên em cũng gặp trường hợp tơng tự em lên hỏi phòng TBXH thì họ bảo phải làm lại thang bảng lương. Em đã làm lại và đóng bình thường

T

thaokhoi79

Trung cấp
21/9/12
64
1
6
hà nội

Bên em cũng gặp trường hợp tơng tự em lên hỏi phòng TBXH thì họ bảo phải làm lại thang bảng lương. Em đã làm lại và đóng bình thường

Bạn ơi, bạn cho mình xin mẫu và giấy tờ đăng ký thang bảng lương mới được không? Bên mình cũng chưa đi làm lại.
Bạn gửi vào mail tuyendung.megaads@gmail.com giúp mình nhé

Cảm ơn bạn!

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

Nên hỏi ý kiến NLĐ về việc khai giảm tiền lương tgia BHXH.
nếu lương họ 10 triệu bạn khai 3 triệu thì sau này những chế độ BH của họ sẽ bị giảm. họ sẽ quay sang kiện cáo Cty .

Bên cty mình thì phần lớn mọi người vẫn muốn tgia BH theo mức lương thực tế.

Ly titmit

Ly titmit

Guest
7/11/12
80
6
8
Hung Yen

Thaokhoi79 Bạn lên trên phòng TBXH mượn họ mẫu họ có đó tờ thấy mỗi chỗ có những mẫu khác nhau đến khổ

S

siriussly

Sơ cấp
20/6/13
39
2
8
Thành phố Bắc Giang

Thang bảng lương bạn có thì bạn phải xem cả lương ở thang bảng lương thế nào để làm bảng lương cho hợp lý nhé, không lại đăng kí TBL một đằng làm BL một nẻo là thuế vào họ k chịu đâu.

Bên bạn trả lương bằng TK cá nhân nghĩa là cũng trả qua NH nhưng trả bằng TK của sếp à?
BL để nộp thuế TNCN ít và đóng BH ở mức thấp nhất có gì khó đâu bạn, cứ theo luật mà làm thôi. Bạn đưa mail đây, m gửi cho tham khảo BL bên m.
cho mình 1 BL nữa. mail của mình là hoangvy.yahoo@gmail.com. Thank bạn nhiều nha.mong sớm nhận được thư bạn

H

hathuduong

Sơ cấp
4/9/12
19
0
1
hà nội

Em hỏi mọi người tí, bên công ty em có đóng BH cho bác giám đốc cũ mức đóng BH là 5tr, nhưng đến tháng 5 bác ấy nghỉ là người khác lên thay, mức đóng BH mới của bác GĐ này lại chỉ có 2.889.000 thôi, giờ em phải làm bảng lương như nào cho hợp lí được ạ? bác cũ kia vẫn để sổ đóng BH bên em với mức 5tr

K

kitty91

Guest
16/7/15
36
4
8
33
ai giúp em với. bên em đóng bảo hiểm theo hệ số nhưng trên hợp đồng lại là lương khoán ,bây giờ bên bảo hiểm ko chịu ,em pải chỉnh sủa hợp đồng và làm bảng lương phù hợp .ai giúp em với.help me.

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
ai giúp em với. bên em đóng bảo hiểm theo hệ số nhưng trên hợp đồng lại là lương khoán ,bây giờ bên bảo hiểm ko chịu ,em pải chỉnh sủa hợp đồng và làm bảng lương phù hợp .ai giúp em với.help me.
Thì ký hợp đồng = hệ số, đơn giản vậy thôi.

Naveen Đoàn

Naveen Đoàn

Cao cấp
24/8/15
955
342
63
bạn sửa lại cho khớp với nhau. Nếu bất tiện thì làm một hơp đồng khác cho bên BH.

K

kitty91

Guest
16/7/15
36
4
8
33
mình cũng định làm thêm một hợp đồng nữa nhưng mình sợ sau này lỡ bên BH phát hiện ra thì chết

Naveen Đoàn

Naveen Đoàn

Cao cấp
24/8/15
955
342
63
mình cũng định làm thêm một hợp đồng nữa nhưng mình sợ sau này lỡ bên BH phát hiện ra thì chết
Bên bảo hiểm có thanh tra thì bạn trình hợp đồng lao động làm cho BH ra, chứ bạn đâu có đưa hợp đồng cũ làm gì mà bên BH biết được.

N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
có ai làm thang bảng lương với mức đóng BHXH cho năm 2016 chưa ạ? mức lương thấp nhất trên thang bảng lương khác với mức lương đóng BH có sao ko và có ai biết những loại phụ cấp nào phải đóng BH và loại phụ cấp nào ko phải đóng BH ko?

K

kitty91

Guest
16/7/15
36
4
8
33
Naveen đoàn ,vậy phải làm 2 bảng lương luôn hả?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA