Mỗi tuần một chuyên đề

Nhờ các Admin giải thích giùm

• Thread starter LuongKhanhToan
  • Ngày gửi
L

LuongKhanhToan

Cao cấp
30/5/05
217
0
16
Ha Noi
Hôm nay em vào web thấy có nhiều thay đổi về thành viên quá: nhiều thành viên béo, mod đổi từ béo nghiêng sang màu khác ....
Các bác Admin giải thích giùm bà con nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Bạn nhanh chân quá. Tạm thời tôi giải thích sơ trước khi làm thông báo chính thức.

Do BQT diễn đàn đang tiến hành cơ cấu lại nên có 1 số thay đổi về màu sắc của nick để các bạn tiện theo dõi.

Sau đây là thay đổi chi tiết:

Admin: Màu đỏ
Smod: Màu hồng
Mod: Màu tím
Thành viên danh dự: Màu xanh

Members: Tô đậm (cho các thành viên có từ 50 bài viết trở lên).

F

ForestC

Guest
11/1/05
377
1
0
44
E'rywhere
Xin thông báo với bác là cái hack mới này hình như hoạt động cũng chưa chính xác lắm hoặc là bác giải thích cũng chưa clear lắm thì phải. Ví dụ nick Pensee với 3 bài viết cũng thấy béo nhé, ngoài ra còn rất nhiều không đếm xuể nickz có bài <50 cũng béo nhìn hoa hết cả mắt. Tớ thì lại thích hình dáng nick của member nó cứ mảnh khảnh như ngày xưa nhìn đỡ hoa mắt (đã bị quáng gà thì chớ ..)

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
tranvanhung nói:
Bạn nhanh chân quá. Tạm thời tôi giải thích sơ trước khi làm thông báo chính thức.

Do BQT diễn đàn đang tiến hành cơ cấu lại nên có 1 số thay đổi về màu sắc của nick để các bạn tiện theo dõi.

Sau đây là thay đổi chi tiết:

Admin: Màu đỏ
Smod: Màu hồng
Mod: Màu tím
Thành viên danh dự: Màu xanh
Members: Tô đậm (cho các thành viên có từ 50 bài viết trở lên).

Ôi trời ơi vậy sắp được đổi màu . Màu nào cũng được chủ yếu là làm được gì cho WKT thôi phải không.

vậy thì các bạn phải cố lên thôi. Tôi cũng vậy chắc cố gắng phấn đấu để năm sau được lên màu hồng. Chứ màu tím thì thích hợp với Nguyễn Tú Anh và hân dung hơn. Ai con trai lại dùng màu tím. Thôi tự mình phải phấn đấu vậy. Màu hồng Hãy đợi đấy.

L

LuongKhanhToan

Cao cấp
30/5/05
217
0
16
Ha Noi
Em cũng có cùng chung ý kiến với bác Maika!
Em thấy các thành viên có số bài >50 thì hoặc béo hoặc members thôi. Các bác để vừa béo vừa members nhìn hoa hết cả mắt.

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Có 2 nhóm : thành viên danh dự và Ban cố vấn khác nhau thế nào ? Lúc trước nhóm Ban cố vấn có khoảng 5, 6 thành viên, bây giờ chỉ còn một, các thành viên khác chuyển qua nhóm Thành viên danh dự hết, sao lại có sự phân biệt như vậy ?

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Có 2 nhóm : thành viên danh dự và Ban cố vấn khác nhau thế nào ? Lúc trước nhóm Ban cố vấn có khoảng 5, 6 thành viên, bây giờ chỉ còn một, các thành viên khác chuyển qua nhóm Thành viên danh dự hết, sao lại có sự phân biệt như vậy ?

Em đang nhập hai nhóm này thành một thôi chị Dung à, Nhóm thành viên danh dự là nhóm có nhiều đóng góp cho Webketoan.com, thời gian này mới đang chuyển dần thôi.

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
hiiii... em cũng sắp được đổi màu rồi, khổ nỗi nghiệp vụ vẫn chưa tốt nên ...khó lên quá

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
nhân thể cho E hỏi member có đóng góp thế nào thì thành members, và đóng góp như thế nào thì gọi là thành viên tích cực

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
chà không sửa bài được sao của em lại nghiêng và mảnh, không thuộc loại nào cả vậy

M

mysterious_girl

Guest
Chào các anh chị,
Cho em hỏi một tí nhé, vậy admin,smod,mod,moderator nghĩa tiếng việt là gì vậy?

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
ziczac nói:
nhân thể cho E hỏi member có đóng góp thế nào thì thành members, và đóng góp như thế nào thì gọi là thành viên tích cực
Để "mình" giải thích cho "bạn" nhé (hehe)
- Từ member --> members : có từ 50 bài viết trở lên như anh tranvanhung đã nói ở trên, lúc đó nick ziczac --> ziczac
- Bạn sẽ được tittle là "Thành viên tích cực" khi bạn có số bài viết hơn 300.

green_field nói:
Chào các anh chị,
Cho em hỏi một tí nhé, vậy admin,smod,mod,moderator nghĩa tiếng việt là gì vậy?
Chào bạn, nói ngắn gọn thì thế này:
- Admin = Administrator : người điều hành toàn bộ diễn đàn, có toàn quyền trong diễn đàn
- Mod = Moderator: người điều hành một (hoặc một vài) khu vực nhất định trong diễn đàn
- smod = SuperModerator: chịu trách nhiệm quản lý tất cả các khu vực trong diễn đàn, chỉ đứng sau admin (vd: smod thì không thể... set mod cho người khác)

H

highland

Guest
Uh, lâu quá giờ lên đây sao mà cái tên đổi màu mình chẳng hiểu gì cả. Mình cũng có thắc mắc như ZZ đấy, làm sao để phân biệt thành viên tích cực và members nhỉ?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nè đại ca ơi, màu tím không dùng được cho con trai thì màu hồng và màu đỏ thì lại càng không thể chấp nhận được. Bởi vậy, đại ca hãy thôi mơ ước về sáu sắc cầu vồng đi, hãy về với màu xanh cho nó phổ biến.

Hì hì hì...

khuatqthin nói:
Chứ màu tím thì thích hợp với Nguyễn Tú Anh và hân dung hơn. Ai con trai lại dùng màu tím. Thôi tự mình phải phấn đấu vậy. Màu hồng Hãy đợi đấy.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Vì câu hỏi của ziczac mà chị mới ngó qua phần "Thành viên" thì phát hiện thêm cái này hay lắm nhé!

Cấp độ phân cấp của các thành viên còn nhiều hơn nữa cơ. Nó sẽ bao gồm: New Member - Junior Member - Member - Members - Thành viên tích cực. Thử tìm xem số bài viết có phải là căn cứ để phân chia ra như vậy không nhưng thấy không hoàn toàn là như thế, hình như còn thêm cái gì nữa kia. Các bác Admin phân cấp ra ít thôi, phân cấp quá chi tiết sẽ không cần thiết.

Chỉ biết một điều chắc chắn là: nếu thành viên nào có số bài viết từ 300 bài trở lên thì sẽ trở thành "Thành viên tích cực"

ziczac nói:

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
E thiết nghĩ phân cấp nhiều như vậy cũng có cái hay đấy chứ chị Tu Anh, một nghệ thuật quản lý đấy chứ, này nhé: Đã là New member thì cố gắng để thành Junior member và ai đã là Junior member rồi thì cố gắng chút để thành member và member thì cố gắng thành members... cú thế mỗi cấp độ đều có sự cố gắng để đạt mức cao hơn, và như vậy sẽ thúc đẩy các bạn có nhiều đóng góp hơn cho diến đàn, cái này giống như một sự khuyến khích sự cố gắng của các thành viên mà BQT không cần phải có lời kêu gọi nào - nói cách khác là không phải tốn kém nhiều.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nhưng em ơi, sự phân cấp quá nhiều ra như vậy không phải ai cũng biết mà phấn đấu. Như chị, tuy là thành viên trong BQT nhưng có biết gì đâu về cái sự phân chia này, cũng chẳng thấy bác Admin bố cáo cho bà con xa gần được biết gì cả.

Mà em ơi, nghệ thuật quản lý cái gì cơ chứ! Quản lý sao cho đơn giản và có hiệu quả là được. Đó mới là nghệ thuật ý nhỉ?

L

LuongKhanhToan

Cao cấp
30/5/05
217
0
16
Ha Noi
Nguyen Tu Anh nói:
New Member - Junior Member - Member - Members - Thành viên tích cực.
Chị Tú Anh à, Junior Member là thành viên "lười biếng"; không được xếp trên New Member đâu.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Thì khổ nỗi, tại vì cái sự "không biết" đó mà!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA