Phiếu đăng ký hình thức sử dụng hóa đơn

• Thread starter Pham Ha Vi
  • Ngày gửi
P

Pham Ha Vi

Guest
15/10/07
36
2
0
Viet Nam
mình vưav đi cục thuế sáng nay có văn bản hướng dẫn các công ty phải đăng ký hình thức sử dụng hóa đơ trước ngày 30/08 cho cơ quan thuế nhé.

Đính kèm

• dang ky hoa don tu in - Copy.doc
    28.5 KB · Lượt xem: 3,537
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoang trang 4 ever

Sơ cấp
19/4/10
11
0
0
36
hai phong
trước ngày 30 tháng tám hả bạn
mình tưởng sang tháng 10 mới bắt đầu đăng ký chứ nhỉ

V

Vu Ha Phuong

Guest
20/5/09
145
0
0
HN
Cái này là mẫu của cục thuế thành phố Hà Nội hả bạn ?

P

Pham Ha Vi

Guest
15/10/07
36
2
0
Viet Nam
công ty mình do cục thuế HN quản lý nên mình lấy mẫu ở đó,hạn cuối họ ghi là 30/8 các đơn vị fải nộp đăng ký hình thức sử dụng hóa đơn đấy

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
có ai biết ở HCM cục thuế có bắt làm vậy ko? Mình đã lướt qua trang cùa cục thuế HCm nhưng hem thấy gì hết, hem biết có phải tại mìn xem chưa kỹ hôgn, mình chỉ thấy có PM kê khai mới và PM báo cáo hóa đơn mới thôi hà!

vubinhanduong

vubinhanduong

Trung cấp
theo như minh được biết hiện trang chi cục thuế thành phố HCM chưa có thông tin là thời hạn nộp đăng ký loại hóa đơn sử dụng mà chỉ có công văn hướng dẫn cách thực hiện thôi và mẫu sẽ làm theo mẫu của thông tư 120/BTC.
có ai biết rõ thông tin về hóa đơn tự in không vậy, nếu ai biết chỉ dùm bà con nha

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Mẫu này mình mới nộp cho mấy chi cục ở Hà Nội ngày hôm qua, CCT đóng dấu và mang về lưu 1 bản, các bác thuế ko có ý kiến gì cả nên các bạn tham khảo nhé!

Đính kèm

• ĐANGKYHINHTHUCSUDUNGHOADON.doc
    31 KB · Lượt xem: 1,721
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Có nơi cần mỗi bản thôi đó Táo xanh à, nơi nào bắt 3 bản thế
Long Biên hôm qua em đi nộp và yêu cầu là 3 bản.Dn lưu 1 bản, CCT 2bản.
Còn bên Cầu Giấy và Thanh Xuân em nhờ người nộp, cũng vậy!
DN mới TL chưa cần xuất hoá đơn vẫn đăng ký . Vì hôm qua Táo có nộp đăng ký cho 1 DN tạm ngừng hoạt động sxkd, trước khi nộp có hỏi fòng thu hồ sơ và CB Thuế trả lời là Có.
Hoặc anh tam07 gọi cho fòng HTKK của CCT hỏi xem ạ.

Sửa lần cuối:
T

tranngoclien

Guest
27/8/10
1
0
0
Ha Noi
Phiêú đăng ký hình thức sử dụng hoá dơn

Anh chị ơi. Em nhờ với. Em muốn xin mẫu đăng ký hình thức sử
dụng hoá đơn. file của chị Pham Ha vy em k sao tải về đc.
Anh chị nào có gửi cho em xin được k a.
Mail của em: tranngoclien88@gmail.com
Em cảm ơn nhiều.

D

dieulinhvnhn

Trung cấp
5/4/08
97
2
0
Hanoi
bạn ơi, thế mình đăng ký sử dụng cả 03 hình thức hóa đơn (tự in, điện tử, đặt in) được không ?

H

hahungyen

Guest
19/5/10
1
0
0
hungyen
thank các bạn đưa phiếu đắng ký nên nhé!

N

Ngancute

Guest
2/3/10
6
0
0
Hà Nội
Các anh chị ơi cho em hỏi: trong phiếu đăng ký hình thức sử dụng hóa đơn thì có dòng đăng ký hình thức sử dụng hóa đơn từ ngày .... thì thời gián đó là do doan h nghiệp tự đăng ký ạ, ví dụ: 01/01/2011 hay có quy định là ngày bao nhiêu ko ạ?

C

cuongco

Trung cấp
18/9/08
52
0
0
BG
Các anh chị ơi cho em hỏi: trong phiếu đăng ký hình thức sử dụng hóa đơn thì có dòng đăng ký hình thức sử dụng hóa đơn từ ngày .... thì thời gián đó là do doan h nghiệp tự đăng ký ạ, ví dụ: 01/01/2011 hay có quy định là ngày bao nhiêu ko ạ?

Đây là quy định trong nghị định 51/2010/NĐ-CP ngày 14/05/2010, không phải do doanh nghiệp tự đăng ký thời gian đâu bạn nhé!

A

ANguu

Guest
30/8/10
1
0
0
38
ha noi
mình dùng phiếu giống chủ topic đi nộp có đc kô nhỉ?

C

cuongco

Trung cấp
18/9/08
52
0
0
BG
chao ban
cong ty minh den bay gio van chua nhan duoc thong bao dang ky hinh thuc su dung hoa don, the minh co phai len chi cuc thue de lay to mau dang ky do hay ko hay chi can down o mang ve thoi. neu nop minh phai nop o dau? nop cho noi minh nop to khai thue hay nop truc tiep cho quan ly thue cua minh

Bạn cứ down ở trên mạng về cũng được, mình cũng làm thế mà, rồi mang nộp cho cơ quan thuế nơi trực tiếp quản lý doanh nghiệp bạn...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA