Phiếu đăng ký hình thức sử dụng hóa đơn

• Thread starter Pham Ha Vi
  • Ngày gửi
Q

quynhkey

Guest
1/2/10
2
0
0
34
Hà Nội
em vừa đi nộp xong nộp trực tiếp cho cán bộ quán lý vẫn nộp đc :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Công ty mình cũng ko nhận được thông báo gì trên cục thuế cả, may mà có chị bạn bảo ko thì ko có chút thông tin gi lun. Vậy muốn nhận được thông báo của trên thuế đầy đủ và kịp thời thì phải sao nhỉ? Có ai biết không cho mình hỏi với?
Bạn chịu khó vào đây để nắm bắt thông tin HOT.

P

phamngocthu

Guest
28/2/09
6
0
0
Hà Nội
Các bác cho e hỏi. Những doanh nghiệp nào thì hoá đơn tự in, DN nào thì dùng hoá đơn đặt in? E đọc hướng dẫn thì thấy DN nhỏ có vốn điều lệ < 10 tỷ thì sử dụng hình thức hoá đơn đặt in à.
Công ty em là DN nhỏ, vốn điều lệ 1 tỷ VNĐ vậy thì dùng hoá đơn đặt in nhỉ?

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Đăng ký hình thức sử dụng hoá đơn mục đích là để chi cục quản lý nắm bắt được "nhu cầu sử dụng hoá đơn", từ đó có kế hoạch tập huấn và hướng dẫn các bước tiếp theo ^_^

nhung0601

nhung0601

hoa lộc vừng
28/1/10
406
1
18
Xứ Nghệ - Hà Thành
ui, thế mà công ty mình chả thấy gì hết cả, sao vậy nhỉ bây giơ mới đi nộp thì có sao không nhỉ? có bị phạt không? nhưng công ty mình thì chưa cần đến hóa đơn

L

Lysa

Sơ cấp
11/5/09
20
0
0
Tp.HCM
Mình vừa gọi cho chị quản lý trực tiếp (Chi cục thuế GV - TP.HCM) thì được nói là chưa cần đăng ký gì cả, phải đợi thông tư hướng dẫn. Mỗi nơi mỗi khác, chả biết đường nào mà lần!!!!

C

chapi3055

Sơ cấp
22/8/09
29
1
3
HCM
Sáng nay mình mới lên chi cục thuế Q Tân Bình, thấy dán thông báo ở cửa phòng Hỗ trợ tuyên truyền, thông báo các doanh nghiệp lập bảng "Bản đăng ký hình thức tạo hóa đơn (Dự kiến)". và nộp lên Chi cục. Hỏi bên cán bộ tuyên truyền thì họ cũng chỉ nói về làm theo hướng dẫn thôi chứ công văn trực tiếp thì có lẽ đã gửi tới các doanh nghiệp mà chưa tới nơi. Trong khi đó trong công văn lại để hạn nộp "Bản đăng ký hình thức tạo hóa đơn (Dự kiến)" là 10/09/10. Hiện tại doanh nghiệp mình cũng chưa nhận được CV này. Mình lên mail của chi cục thuế down được mẫu, bạn nào cần thì down theo lick dưới này:
ban dang ky hinh thuc tao HD(du kien).xls

M

meteorqueen

Sơ cấp
7/9/09
6
0
1
36
Hà Nội
Các Bạn ơi cho mình hỏi 1 chút nhé: Công ty mình là doanh nghiệp nhỏ chưa đến 10 nhân viên thì vẫn đc mua hóa đơn của Cơ quan thuế phát hành. Nhưng đã đăng ký với cơ quan thuế là sử dụng hóa đơn đặt in rồi. Vậy khi đến ngày 30/03/2011 công ty mình hết hóa đơn thì mình muốn mua của cơ quan thuế không muốn đặt in ( vì chi phí cao) có được không? Nếu được thì mình phải làm như thế nào?

H

hataki

Sơ cấp
6/2/09
9
0
1
37
TP.HCM
Các Bạn ơi cho mình hỏi 1 chút nhé: Công ty mình là doanh nghiệp nhỏ chưa đến 10 nhân viên thì vẫn đc mua hóa đơn của Cơ quan thuế phát hành. Nhưng đã đăng ký với cơ quan thuế là sử dụng hóa đơn đặt in rồi. Vậy khi đến ngày 30/03/2011 công ty mình hết hóa đơn thì mình muốn mua của cơ quan thuế không muốn đặt in ( vì chi phí cao) có được không? Nếu được thì mình phải làm như thế nào?

Mình nghĩ là được, ko vấn đề gì, nếu muốn chắc ăn bạn hỏi lại quản thuế của cty xem. Mua hoá đơn của cơ quan thuế cũng chỉ kéo dài đến hết năm 2011, thủ tục thì bạn vào trang Website Nganh Thue và vào "chuyên mục hoá đơn" (bên tay phải của trang web) xem nhé, trong đó hướng dẫn cụ thế đó. Nếu cty còn hoạt động lâu dài thì tốt nhất bạn nên đế xuất cty đặt in HD từ giờ luôn đi:1luvu:. Trước sau cũng phải đặt in ah. Hehe

nhung0601

nhung0601

hoa lộc vừng
28/1/10
406
1
18
Xứ Nghệ - Hà Thành

bây giờ cơ quan thuế ko bán hóa đơn nữa mà chuyển sang hình thức tự in, đặt in và hóa đơn điện tử bạn à

L

lullaly

Guest
2/10/08
3
0
0
thanh hoá
bây giờ cơ quan thuế ko bán hóa đơn nữa mà chuyển sang hình thức tự in, đặt in và hóa đơn điện tử bạn à
Cơ quan thuế vẫn bán hoá đơn ( cơ quan thuế đặt in) cho DN siêu nhỏ mình mới Đ/K mua nè
Bạn hỏi lại người phụ trách thuế của công ty bạn coi sao

nhung0601

nhung0601

hoa lộc vừng
28/1/10
406
1
18
Xứ Nghệ - Hà Thành
jolieszhang

jolieszhang

*_* Sky *_*
31/8/10
266
0
16
TP.HCM
Đâu có đâu dn sieu nhỏ đc đăt mua hđ đến hết năm 2011 mà?

Quí 1 là dành cho hóa đơn củ cơ mà...

Thâǹ

Mà cho mình hỏi thời gian hết hạn đăng ký sử dụng hóa đơnđaặt in ở cơ quan têế là khi nào vậy?

Mình tìm hoài mà ko thấy khoản đó?

Anh chị và các bạn có ai biết giúp với...

Cty mình mới thành lập eên chưa đăng ký sử dụng hóadđơn đặt in ở CQT nủa...Hixhixxxxxx

Thanks...

Sửa lần cuối:
Quan su quat mo

Quan su quat mo

Kẻ vác tù và hàng tổng !
22/11/10
333
5
0
Trần gian
Đâu có đâu dn sieu nhỏ đc đăt mua hđ đến hết năm 2011 mà?

Quí 1 là dành cho hóa đơn củ cơ mà...

Thâǹ

Mà cho mình hỏi thời gian hết hạn đăng ký sử dụng hóa đơnđaặt in ở cơ quan têế là khi nào vậy?

Mình tìm hoài mà ko thấy khoản đó?

Anh chị và các bạn có ai biết giúp với...

Cty mình mới thành lập eên chưa đăng ký sử dụng hóadđơn đặt in ở CQT nủa...Hixhixxxxxx

Thanks...

Thông báo phát hành hoá đơn ... không có thời hạn để hết.

N

Nau beo

Guest
22/2/10
2
0
0
39
Ha noi
Cả nhà ơi, giờ này mà công ty tôi vẫn chưa nộp bản đăng ký hình thức tạo hóa đơn, tôi ko thấy có công văn xuống công ty, mà cũng ko tìm được công văn nào hướng dẫn hay quy định về hạn nộp bản đăng ký hình thức tạo hóa đơn. Có ai biết chỉ cho tui với, ko biết công ty tui có bị phạt không nữa

170987

170987

最後まで希望を捨ててはいけない
19/7/10
285
3
18
36
cạnh nhà hàng xóm
Cả nhà ơi, giờ này mà công ty tôi vẫn chưa nộp bản đăng ký hình thức tạo hóa đơn, tôi ko thấy có công văn xuống công ty, mà cũng ko tìm được công văn nào hướng dẫn hay quy định về hạn nộp bản đăng ký hình thức tạo hóa đơn. Có ai biết chỉ cho tui với, ko biết công ty tui có bị phạt không nữa
Không bị phạt đâu bạn àh. Cty mình cũng vừa mới nộp hôm qua . Bây giờ bạn cứ về làm và đem lên chi cục thuế nộp là xong không vấn đề gì cả..

jolieszhang

jolieszhang

*_* Sky *_*
31/8/10
266
0
16
TP.HCM
Thông báo phát hành hoá đơn ... không có thời hạn để hết.

Vậy là năm 2011 cty mình muốn mua HĐ do cục thuế bán chỉ cần đem sổ mua HĐ, đơn mua hóa đơn, giấy giới thiệu, CMND...
Là ok rùi phải ko

Thanks

H

Huyen Diep

Guest
19/7/06
8
0
0
Hà Nội
Có bạn nào ở chi cục thuế Hoàn Kiếm không? Cho tớ xin mẫu đăng ký hình thức sử dụng hóa đơn năm 2011 với (Cty tớ được coi là Cty Siêu nhỏ) Tớ phải làm những thủ tục nào nhỉ? júp tớ với. Thanks cả nhà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA