Mỗi tuần một chuyên đề

Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo quý

• Thread starter thuylinhsido
  • Ngày gửi
M

mymi

Trung cấp
14/4/11
110
0
0
Nam Định
Doanh nghiệp bạn làm lâu chưa, sao giờ bạn hoỉ thế, tháng 4 bạn làm:
1.) nộp báo cáo thuế GTGT (gồm tờ khai thuế GTGT mẫu 01/GTGT, PL01-1/GTGT, PL01-2/GTGT trong phần mềm HTKK 2.5.4, kèm theo báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo quý 1 (làm mẫu BC26/AC trong QD2905/BTC đính chính TT153/BTC),
2.) Nộp tờ khai tạm tính thuế TNDN (mẫu số 01A/TNDN hoặc 01B/TNDN) nếu có số thuế phải nộp thì đem tiền theo nộp thuế.
3.) nộp thuế TNCN nếu có phát sinh thì nộp theo tháng, còn không có số phát sinh thì nộp theo quý.
chỗ màu đỏ đâu phỉa như thế. Theo điều 14 thông tư 28 ban hành ngày 28/02/2011
b.2) Trường hợp trong tháng hoặc quý, tổ chức, cá nhân trả thu nhập không phát sinh khấu trừ thuế thu nhập cá nhân thì không phải nộp tờ khai cho cơ quan thuế.

Có nghĩa là không phải nộp gì cả. khi nào có thì nộp không thì để cuối năm quyết toán một thể

cho mình hỏi một chút Báo cáo tình hình sử dụng HĐ theo mấu 26 không có theo quý thì cứ ghi là tháng ah

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
D

do van

Trung cấp
19/8/09
69
0
0
Hà Nội
cho mình hỏi một chút Báo cáo tình hình sử dụng HĐ theo mấu 26 không có theo quý thì cứ ghi là tháng ah

Quý 1 vừa rồi mình có nộp mẫu Báo cáo tình hình sử dụng HĐ mẫu 26 theo quý mà. Bạn xem lại nhé.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Báo cáo hoá đơn quý hiện nay các DN đang thực hiện trên Excel (không xài trên phầm mềm BC26 của trước đây).
Mẫu báo cáo hoá đơn quý, bạn nên lấy mẫu BC26/AC được thay đổi bởi quyết định 2905/QD-BTC, ngày 09/11/2010 (quyết định này đính chính TT153).

M

mymi

Trung cấp
14/4/11
110
0
0
Nam Định
Vậy à. Cảm ơn mọi người
Thế báo cáo thanh quyết toán hóa dơn năm có phải là nộp vào cuối tháng 2 hàng năm không nhỉ. Dùng mẫu bc29 cũng trên excel phải không.
Thank's tất cả mọi người
:beer::byebye:

N

nhimxubong

Guest
12/9/07
4
0
1
hà nội
Cả nhà cho em hỏi chút ạ. T4 Cty em có tờ hoá đơn xuất cho khách hàng sai thông tin nên đã xoá bỏ và đã báo cáo trong TK thuế T4. Nhưng do sơ xuất nên tờ hoá đơn đỏ này bị mất. Vậy trong BC sử dụng hoá đơn em kê tờ hoá đơn này vào cột "Xoá bỏ" hay cột "Mất" ạ?

tranxinh

tranxinh

Trung cấp
1/12/10
167
0
0
34
Hà Nội
Báo cáo hoá đơn quý hiện nay các DN đang thực hiện trên Excel (không xài trên phầm mềm BC26 của trước đây).
Mẫu báo cáo hoá đơn quý, bạn nên lấy mẫu BC26/AC được thay đổi bởi quyết định 2905/QD-BTC, ngày 09/11/2010 (quyết định này đính chính TT153).
Các bạn lấy mẫu báo cáo BC26/AC tại đây
mẫu BC26/AC được thay đổi bởi quyết định 2905/QD-BTC

Cả nhà cho em hỏi chút ạ. T4 Cty em có tờ hoá đơn xuất cho khách hàng sai thông tin nên đã xoá bỏ và đã báo cáo trong TK thuế T4. Nhưng do sơ xuất nên tờ hoá đơn đỏ này bị mất. Vậy trong BC sử dụng hoá đơn em kê tờ hoá đơn này vào cột "Xoá bỏ" hay cột "Mất" ạ?

Em nghĩ như thế này:

Trong tháng nào phát sinh như thế nào thì báo cáo như thế.

Nếu xóa bỏ trong tháng 4, mất trong tháng 5 thì báo cáo xóa bỏ tháng 4, mất tháng 5

Nếu xóa bỏ và mất cùng trong tháng 4, thì báo cáo mất.

Sửa lần cuối:
T

tvst11246

Sơ cấp
28/6/11
7
0
0
33
Hà Nội
Em chào các anh các chị. Em là thành viên mới. Vấn đề này em cũng đang thắc mắc. Đọc từ trên xuống em thấy các anh chị comment nhiều quá làm em chẳng biết đường nào mà lần. Em xin được hỏi các anh các chị 1 câu: Tháng 6 này em cần làm những cái gì? Em mới chỉ nộp có tờ khai thuế GTGT, còn những loại giấy tờ nào cần phải nộp nữa và thời hạn là lúc nào? Em cảm ơn các anh các chị!

NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.
Em chào các anh các chị. Em là thành viên mới. Vấn đề này em cũng đang thắc mắc. Đọc từ trên xuống em thấy các anh chị comment nhiều quá làm em chẳng biết đường nào mà lần. Em xin được hỏi các anh các chị 1 câu: Tháng 6 này em cần làm những cái gì? Em mới chỉ nộp có tờ khai thuế GTGT, còn những loại giấy tờ nào cần phải nộp nữa và thời hạn là lúc nào? Em cảm ơn các anh các chị!

Trong tháng 6 bạn chỉ nộp tờ khai GTGT là đủ rồi :005::wall::wall:

cuc vang ooo

cuc vang ooo

Guest
10/6/11
60
0
0
Hà Nội
Tớ bổ sung thêm: vì là Quý 2 (đến ngày 20 hàng tháng hết hạn đối với các loại tờ khai GTGT, TNCN, còn TNDN tạm tính có thể đến cuối tháng, nhưng thường được nộp cùng với các loại tờ khai trên)
Như vậy tháng 6 này bạn cần nộp những loại sau:
1/ tờ khai GTGT
2/ tờ khai TNCN nếu có phát sinh (cty bạn đăng ký theo hình thức nộp tờ khai theo tháng). Còn nếu vì phát sinh quá ít đăng ký theo quý thì bạn phải nộp tờ khai TNCN theo quý
3/ tờ khai TNDN tạm tính
4/ Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý

NONG DAN

NONG DAN

Tớ bổ sung thêm: vì là Quý 2 (đến ngày 20 hàng tháng hết hạn đối với các loại tờ khai GTGT, TNCN, còn TNDN tạm tính có thể đến cuối tháng, nhưng thường được nộp cùng với các loại tờ khai trên)
1/ tờ khai GTGT
2/ tờ khai TNCN nếu có phát sinh (cty bạn đăng ký theo hình thức nộp tờ khai theo tháng). Còn nếu vì phát sinh quá ít đăng ký theo quý thì bạn phải nộp tờ khai TNCN theo quý
3/ tờ khai TNDN tạm tính

Trời ơi trời :wall::wall:
Đúng là chẳng biết đường nào mà lần !
Tại thời điểm tháng 6 (làm báo cáo cho tháng 5) lấy đâu ra báo cáo hoá đơn quí và TNDN tạm tính ???

T

Trai Tim Kho

Sơ cấp
25/6/11
19
0
0
36
Trái Tim
1/ tờ khai GTGT
3/ tờ khai TNDN tạm tính

Bạn nên tìm hiểu đọc Thông tư số 60/2007/TT-BTC và mới đây nhất là Thông tư số 28/2010/TT-BTC để biết thêm về vấn đề kê khai thuế nhé!

T

tvst11246

Sơ cấp
28/6/11
7
0
0
33
Hà Nội
Trong tháng 6 bạn chỉ nộp tờ khai GTGT là đủ rồi :005::wall::wall:

Nếu có thuế TNCN khấu trừ theo tháng thì cũng nộp trong tháng 6 này.

1/ tờ khai GTGT
3/ tờ khai TNDN tạm tính

Em cảm ơn các anh chị đã góp ý. Em thấy ý kiến của bác Nông Dân có vẻ đúng nhất. Chưa hết tháng 6 làm sao làm các báo cáo quý được ạ?

tranxinh

tranxinh

Trung cấp
1/12/10
167
0
0
34
Hà Nội
Em cảm ơn các anh chị đã góp ý. Em thấy ý kiến của bác Nông Dân có vẻ đúng nhất. Chưa hết tháng 6 làm sao làm các báo cáo quý được ạ?

Ừm, tui xác nhận là Bác NONG DAN nói chuẩn không cần chỉnh :D

T

tvst11246

Sơ cấp
28/6/11
7
0
0
33
Hà Nội

Dựa trên các câu trả lời trên em xin chốt lại là tháng 6 này em chỉ phải khai thuế GTGT. Còn các loại giấy tờ liên quan đến quý sẽ khai và nộp vào tháng 7. Thank you for all!

cuc vang ooo

cuc vang ooo

Guest
10/6/11
60
0
0
Hà Nội
rời ơi trời
Đúng là chẳng biết đường nào mà lần !
Tại thời điểm tháng 6 (làm báo cáo cho tháng 5) lấy đâu ra báo cáo hoá đơn quí và TNDN tạm tính ???
Bác NONGDAN ơi. hnay là 28/6 đã qua ngày nộp tờ khai tháng 5 là 8 ngày. Như vậy đơn vị Bác vẫn thường nộp chậm như vậy sao?
Bạn đó hỏi là t6 cúc vàng hiểu theo t6 tới. (hết hạn 20/7).
Như vậy cúc vàng hiểu theo như thế và trả lời như vậy sai à Bac. Có lẽ người hỏi người đọc và người trả lời không ăn ý.

NONG DAN

NONG DAN

..... Em xin được hỏi các anh các chị 1 câu: Tháng 6 này em cần làm những cái gì? Em mới chỉ nộp có tờ khai thuế GTGT, còn những loại giấy tờ nào cần phải nộp nữa và thời hạn là lúc nào? Em cảm ơn các anh các chị!

...
Bác NONGDAN ơi. hnay là 28/6 đã qua ngày nộp tờ khai tháng 5 là 8 ngày. Như vậy đơn vị Bác vẫn thường nộp chậm như vậy sao?
Bạn đó hỏi là t6 cúc vàng hiểu theo t6 tới. (hết hạn 20/7).
Như vậy cúc vàng hiểu theo như thế và trả lời như vậy sai à Bac. Có lẽ người hỏi người đọc và người trả lời không ăn ý.

Ẹc ẹc, chổ màu xanh bự của bạn ấy ấy ...

Người hỏi và người trả lời "lệch pha" là chuyện bình thường.
Thế mới biết "làm người trả lời" khó như thế nào: phải ráng hiểu xem người ta hỏi gì, phải cố suy nghỉ tìm tòi văn bản liên quan để trả lời cho đúng.
Lỡ trả lời sai thì bị thiên hạ :wall::wall::wall:

Thôi thì cứ ò ó o (cuc vang ooo) theo "trách nhiệm của chính mình" ai thức thì cứ thức, ai ngủ tiếp thì cứ ngủ vậy ...

cuc vang ooo

cuc vang ooo

Guest
10/6/11
60
0
0
Hà Nội
Lỡ trả lời sai thì bị thiên hạ Click here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlarge
HiHi. bac NONGDAN

Ai ơi ngủ thì cứ ngủ
Ta đay thức cứ thức
Chờ khi qui hoạch... có ngay tỉ tiền

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn
Ẹc ẹc, chổ màu xanh bự của bạn ấy ấy ...

Người hỏi và người trả lời "lệch pha" là chuyện bình thường.
Thế mới biết "làm người trả lời" khó như thế nào: phải ráng hiểu xem người ta hỏi gì, phải cố suy nghỉ tìm tòi văn bản liên quan để trả lời cho đúng.
Lỡ trả lời sai thì bị thiên hạ :wall::wall::wall:

Thôi thì cứ ò ó o (cuc vang ooo) theo "trách nhiệm của chính mình" ai thức thì cứ thức, ai ngủ tiếp thì cứ ngủ vậy ...

Chào Bác Nông dân!

Công ty Em là DN siêu nhỏ. Trong BCTHSD HĐ Quý 1, Em BC: SL hóa đơn tồn cuối kỳ chính là số hóa đơn sẽ hủy để mua HĐ mới. Vậy, trong BCTHSD HĐ Quý 2 này, Sl tồn đầu ký là số nào vậy Anh? Số tồn cuối ký trước hay số HĐ mới mua?

NONG DAN

NONG DAN

Chào Bác Nông dân!

Công ty Em là DN siêu nhỏ. Trong BCTHSD HĐ Quý 1, Em BC: SL hóa đơn tồn cuối kỳ chính là số hóa đơn sẽ hủy để mua HĐ mới. Vậy, trong BCTHSD HĐ Quý 2 này, Sl tồn đầu ký là số nào vậy Anh? Số tồn cuối ký trước hay số HĐ mới mua?

Trong BC quí 2 này, số tồn đầu kỳ chính là số hoá đơn sẽ huỷ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA