Mỗi tuần một chuyên đề

Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo quý

• Thread starter thuylinhsido
  • Ngày gửi
M

mymi

Trung cấp
14/4/11
110
0
0
Nam Định
uh minh cũng nghĩ như thế vì mới mua thì làm gì cho vào tồn đầu kỳ được chỉ có thể cho vào hóa đơn mua trong kỳ thôi chứ. còn tồn đầu kỳ quý 2 chính là hóa đơn hủy

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

daixuanjsc

Sơ cấp
28/3/11
2
0
1
hà nội
xin chào! CT mình là doanh nghiệp siêu nhỏ. Đầu T4 bên mình đã làm thủ tục hủy quyển hóa đơn cũ đã hết hạn sử dụng của Tổng cục thuế và mua hóa đơn mới của cục thuế TP Hà Nội.Mình đã hủy 44 hóa đơn trắng cùng 1 hóa đơn ngày 1/4 và viết lại vào quyển hóa đơn mới. Vậy cho mình hỏi trong BCTHSDHĐ của Q2 này mình có phải kê khai số hóa đơn đã hủy của quyển hóa đơn cũ ( đã hết hạn sử dụng) vào phần tồn đầu kỳ và phần hủy không? Cảm ơn mọi người nhiều

tran minh cuong

tran minh cuong

??????????????
31/3/11
193
6
18
Sông Vàm Cỏ Tây
xin chào! CT mình là doanh nghiệp siêu nhỏ. Đầu T4 bên mình đã làm thủ tục hủy quyển hóa đơn cũ đã hết hạn sử dụng của Tổng cục thuế và mua hóa đơn mới của cục thuế TP Hà Nội.Mình đã hủy 44 hóa đơn trắng cùng 1 hóa đơn ngày 1/4 và viết lại vào quyển hóa đơn mới. Vậy cho mình hỏi trong BCTHSDHĐ của Q2 này mình có phải kê khai số hóa đơn đã hủy của quyển hóa đơn cũ ( đã hết hạn sử dụng) vào phần tồn đầu kỳ và phần hủy không? Cảm ơn mọi người nhiều
Số hđ hết hạn thì bạn kê vào phần tồn đầu kỳ và phần hủy cột 18,19.

G

giobienls

Guest
8/9/10
52
1
0
39
ly son
Năm 2010 là báo cáo theo tháng nhưng sang năm 2011 là báo theo quý đó bạn. Bạn đọc kỹ TT 153 đi nhá

Theo TT153 thì bắt đầu năm 2011 là báo cáo THSDHĐ nộp theo quý đó bạn

T

thuyvinh2005

Sơ cấp
30/3/11
7
0
0
VietNam
Bạn ơi ! Minh làm BCTHSDHD quý 2 mình không khi số lượng hoá đơn huỷ ( h đ trắng) vào cột nào cả. có sao không bạn.

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM
mình làm như vầy đúng ko, mọi người góp ý giúp nha. Số hóa đơn hủy Quý 1 từ 179183-179200 là 18 số. Còn 81751 - 81800 là mới mua sử dụng quý 2.Mình làm như vậy đúng ko?

Sửa lần cuối:
U

uocmoxanhbn2009

Trung cấp
28/9/09
123
0
16
bắc ninh
Bạn xem lại, mình xem thấy chưa được đúng thì phải.
1.Số hoá đơn huỷ bạn huỷ vào T3 hay T4?
Nếu huỷ vào T4 thì số hoá đơn đó bc dòng đầu quý là đúng rồi nhưng nếu vậy thì trong báo cáo quý 2 là 2 loại hoá đơn bạn nên để ở 2 dòng và bạn xem lại ký hiệu của 2 loại hoá đơn này theo mình là khác nhau nhưng mình chưa thấy bạn thể hiện ở đây.
Nếu huỷ vào T3 thì bạn đã báo cáo huỷ ở quý 1 rồi nên quý 2 sẽ không có số tồn đầu quý đó.
2.Cột tổng cộng (cột 12) là tổng số hoá đơn đã sử dụng, xoá bỏ, mất, huỷ nên nếu theo số liệu trong bc của bạn thì phải là 38.
3.Dòng cuối cùng bạn nên cộng tổng lại.
Mấy góp ý mong bạn xem lại.

D

daixuanjsc

Sơ cấp
28/3/11
2
0
1
hà nội
đồng ý với uocmoanhbn2009, bạn làm vậy là sai hoàn toàn rồi. Những số liệu tồn đầu kỳ là của quyển hóa đơn cũ thì bạn phải tách ra 1 dòng khác vì ký hiệu hóa đơn khác, không thể làm chung như vậy được đâu. Bạn kiểm tra kỹ lại nhé.

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM
Số hoá đơn huỷ của mình là vào 04/04/2011, là cuốn cũ mình chỉ sử dụng cho quý 1 thui. Còn quý 2 này mình mua hoá đơn mới để sử dụng. Hai quý là 2 cuốn hoá đơn khác nhau đó, ko có dính gì với nhau hết. Vậy số hoá đơn huỷ đó của quý 1 mình ko đưa vào số dư đầu kỳ đúng ko? Vậy mọi người xem lại giúp mình nha! Cám ơn nhiều!

Sửa lần cuối:
tran minh cuong

tran minh cuong

??????????????
31/3/11
193
6
18
Sông Vàm Cỏ Tây
Số hoá đơn huỷ của mình là vào 04/04/2011, là cuốn cũ mình chỉ sử dụng cho quý 1 thui. Còn quý 2 này mình mua hoá đơn mới để sử dụng. Hai quý là 2 cuốn hoá đơn khác nhau đó, ko có dính gì với nhau hết. Vậy số hoá đơn huỷ đó của quý 1 mình ko đưa vào số dư đầu kỳ đúng ko? Vậy mọi người xem lại giúp mình nha!

Do bạn hủy vào ngày 04/04 nên cuốn củ của quý I bạn phải ghi tồn đầu kỳ của quý II thì bạn mới có số HĐ để ngày 04/04 bạn hủy, cuốn này bạn phải ghi riêng một dòng.
Cuốn mới của quý II thì bạn cho cột mua và phát hành trong kỳ bạn cũng ghi riêng một dòng. Do quyển củ và mới nó có số ký hiệu khác nhau.

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM
Chết rồi , BC SD hóa đơn quý 1 bị sai ký hiệu mẫu hóa đơn.Mình mới phát hiện , vậy bgio quý 2 này mình phải làm sao ? Giúp mình với, vậy có bị phạt gì ko?

lena09

lena09

Sơ cấp
21/7/10
45
0
0
hà nội
Chết rồi , BC SD hóa đơn quý 1 bị sai ký hiệu mẫu hóa đơn.Mình mới phát hiện , vậy bgio quý 2 này mình phải làm sao ? Giúp mình với, vậy có bị phạt gì ko?
không phạt gì cả, làm lại bc bổ sung rùi nộp kèm bc cũ thôi

U

uocmoxanhbn2009

Trung cấp
28/9/09
123
0
16
bắc ninh
Số hoá đơn huỷ của mình là vào 04/04/2011, là cuốn cũ mình chỉ sử dụng cho quý 1 thui. Còn quý 2 này mình mua hoá đơn mới để sử dụng. Hai quý là 2 cuốn hoá đơn khác nhau đó, ko có dính gì với nhau hết. Vậy số hoá đơn huỷ đó của quý 1 mình ko đưa vào số dư đầu kỳ đúng ko? Vậy mọi người xem lại giúp mình nha! Cám ơn nhiều!
Chết thật, càng góp ý bạn sửa càng sai. Có lẽ bạn không đọc kỹ các bài trả lời. Bạn hãy đọc kỹ bài mình đã trả lời và sửa lại.

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM
Mình sửa lại rồi uocmoxanhbn2009 bạn coi giúp mình nha.
Còn mà ký hiệu mẫu hóa đơn quý 1 bi sai thì mình làm BC mới và nộp lèm theo BC cũ được ko?

Sửa lần cuối:
U

uocmoxanhbn2009

Trung cấp
28/9/09
123
0
16
bắc ninh
Mình sửa lại rồi uocmoxanhbn2009 bạn coi giúp mình nha.
Còn mà ký hiệu mẫu hóa đơn quý 1 bi sai thì mình làm BC mới và nộp lèm theo BC cũ được ko?

Báo cáo quý 2 cơ bản thì đúng rồi, nhưng theo mình bạn nên có dòng tổng cộng ở cuối. (Tất nhiên đây ko phải chỉ tiêu bắt buộc nên bạn làm cũng được mà ko cũng được).
Còn việc sai mẫu ký hiệu hoá đơn trong báo cáo quý 1 bạn nên làm bộ mới đúng rồi lên cơ quan thuế xin đổi lại.

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM
Vậy đúng rồi ah.hihi.Cám ơn uocmoxanhbn2009 nha. Tại em mới ra trường và đi làm nên chưa có kinh nghiệm gì nhiều.hihi.
Cho mình hỏi BC quý 1 như thế này đúng ko? Có để số dư cuối kỳ ko? Hủy 18 số là ngày 04/04/2011 mới hủy. vậy BC quý 1 đã đúng chưa vậy?

Sửa lần cuối:
kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
Vậy đúng rồi ah.hihi.Cám ơn uocmoxanhbn2009 nha. Tại em mới ra trường và đi làm nên chưa có kinh nghiệm gì nhiều.hihi.
Cho mình hỏi BC quý 1 như thế này đúng ko? Có để số dư cuối kỳ ko? Hủy 18 số là ngày 04/04/2011 mới hủy. vậy BC quý 1 đã đúng chưa vậy?
Bảng báo cáo THSD HĐ quý 1 đó sai rồi : Số lượng đã sử dụng : 25 số trong đó : xoá bỏ 6 số, 18 số còn lại chuyển vào tồn cuối kỳ, vì ngày 04/04 đã thuộc của quý 2 roài nên bạn ko được đưa vào huỷ của quý 1. Thân

Sửa lần cuối:
tran minh cuong

tran minh cuong

??????????????
31/3/11
193
6
18
Sông Vàm Cỏ Tây

Cái báo cáo quý I của bạn bị sai đấy, chỗ 18 tờ bạn phải để cột tồn, mà sao bạn lại cho vào cột hủy. cột 12 là 31 tờ thôi.cột 13 là 25 tờ.

T

thuyvinh2005

Sơ cấp
30/3/11
7
0
0
VietNam
Sao số lượng hóa đơn còn lại sử dụng đến hết tháng 3. và đầu tháng 4 đã làm thông báo kết quả hủy hóa đơn rồi sao trong BCTHSDHD quý 2 lại phải làm vô nửa làm chi hả bạn. Mình nghỉ là không. vì số lượng đó đã có tờ thông báo hủy riêng trong quý 1 roi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA