Một số thắc mắc về các môn học được miễn, điều kiện nhập học và chuẩn mực kế toán quốc tế và việt na

• Thread starter SnOoOpy
  • Ngày gửi
S

SnOoOpy

Sơ cấp
8/10/10
4
0
0
Kuala Lumpur, Malaysia
Chào mọi người,

Em là Hương. Em có 1 số thắc mắc về việc học ACCA. Mong mọi người giúp em giải đáp. :01

Hiện em đang học chương trình liên kết của UEL với 1 trường bên Malaysia, chuyên ngành tài chính kế toán. Theo như module của UEL thì em sẽ được bỏ các môn F1-F9 (riêng F8 là audit thì em còn 1 vài băn khoăn nên chưa chắc chắn là có học môn này của bên UEL hay không. :D)

Em có 1 vài câu hỏi như sau:

1. Hiện em đã học xong môn F4 nhưng là dựa theo UK law và môn Tax F6 hiện đang học nhưng cũng là UK standard. Nên em không rõ là em có phải học lại 2 môn này không?
Vì em có xem qua 1 số bài exams của mấy năm trươc thì thấy là dựa theo VNlaw and VN standard.

2. Em có đọc được thông tin này trên trang Ftmsglobal.com.vn như sau:

Chính sách miễn thi

ACCA có xét miễn thi một số môn đầu tiên trong trường hợp học viên tốt nghiệp đại học chuyên ngành liên quan đến kế toán.
Để kiểm tra môn thi có thể được miễn, học viên có thể fax / email những giấy tờ sau đến văn phòng FTMS Hà Nội hoặc TP.HCM

Theo như trên thì những môn e được exempt có phải làm bài test từng môn hay không? hay chỉ cần nộp giấy tờ kết quả các môn học?
Nếu em có hiểu sai ý nào ở thông tin trên, mong mọi người thông cảm. :D

3. Là thông tin cũng ở web ftms vn:

Điều kiện nhập học ACCA

Tốt nghiệp đại học
Chuyển tiếp từ chương trình CAT
Trên 21 tuổi (không cần bằng cấp)

Theo như thông tin trên thì phải chuyển tiếp từ chương trình CAT, mà em thì không có học CAT. Vậy em có phải bắt buộc học CAT không? Vì e cũng học major Financial Accounting của UEL.

Cảm ơn mọi người rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

SnOoOpy

Sơ cấp
8/10/10
4
0
0
Kuala Lumpur, Malaysia
Bạn nênhọc nốt F ở bên Malay rồi về VN học các môn P thì đỡ hơn ko.

Ah Chắc chắn mình sẽ hoàn thành nốt BA bên này trước. Nhưng mình muốn hỏi thông tin trước. Vì mình đang phân vân nên học ACCA ở Vn hay Malaysia :d

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA