Mỗi tuần một chuyên đề

Phụ lục 3.3, 3.12 thông tư 153

• Thread starter ysave
  • Ngày gửi
ysave

ysave

Sơ cấp
30/6/10
35
0
6
Ben Tre
Hi cả nhà!
Cả nhà oi cho em hỏi xíu nha:
- Phụ lục 3.12: xin sử dụng hóa đơn còn lại đúng không ạ?
tên hóa đơn. ký hiệu, mẫu số, số lượng ( từ số - đến số): là mình ghi số hóa đơn còn lại của cty đúng không ạ?
- Phụ lục 3.3: đề nghị mua hóa đơn cho doanh nghiệp nhỏ đúng không ạ?
em thấy nó gần giống như báo cáo tình hình sử dung hóa đơn hàng tháng nhưng mua ma có tồn đầu kỳ, số lượng mua kỳ trước, cuối kỳ là như thế nào em hok hiểu?
số lượng mua kỳ này là mình đặt mua hả anh/chi?
em hok hiểu lắm mong cả nhà giúp dùm.
chúc cả nhà luôn vui vẻ, trẻ, khỏe
cám ơn cả nhà nhìu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthihongphuoc241289

Guest
21/5/10
1
0
0
34
Quang ngai
Hi cả nhà!
tên hóa đơn. ký hiệu, mẫu số, số lượng ( từ số - đến số): là mình ghi số hóa đơn còn lại của cty đúng không ạ?
em thấy nó gần giống như báo cáo tình hình sử dung hóa đơn hàng tháng nhưng mua ma có tồn đầu kỳ, số lượng mua kỳ trước, cuối kỳ là như thế nào em hok hiểu?
cám ơn cả nhà nhìu
Phụ luc 3.12 là đơn đề nghị mua hoá đơn sử dụng cho năm 2011 nếu là công ty siêu nhỏ, bạn muốn hoá đơn cho nam 2011 thì cuối năm làm BC tình hình sử dụng hoá đơn cho cả năm, kèm theo 3.3 ở mục II HOÁ ĐƠN ĐĂNG KÝ TIẾP TỤC SỬ DỤNG, bạn nhập đúng số luợng tồn vào đó. và kèm theo 3.12 ĐƠN ĐỀ NGHỊ MUA HOÁ ĐƠN, bạn chỉ ghi thông tin vào ô số lượn hoá đơn mua kỳ này, ví dụ bạn mua 1 cuốn thì ghi là: 50 số.
Em mới đi làm nên cũng không có nhiều kinh nghiệm nên chỉ biết có nhiêu đó thôi.
Chúc bạn thành công nhé!!!

C

chapi3055

Sơ cấp
22/8/09
29
1
3
HCM
Không hiểu ý bạn bachhoangphuong là thế nào:
- Nếu bạn hỏi là gia hạn hóa đơn còn lại của năm 2010, đăng ký sử dụng tiếp cho quý 1/2011 thì làm mẫu 3.12, phụ lục TT/153
- Nếu tiếp tục xin mua hóa đơn cục thuế (DN siêu nhỏ) thì làm mẫu 3.3

T

truongthinhung

Sơ cấp
30/11/10
35
0
0
TP HCM
Hi cả nhà!
cám ơn cả nhà nhìu.

Chào bạn mẫu 3.12 là đăng ký sử dụng hóa đơn đến hết quý I NĂM 2011, hạn chót nộp là 20-1-2011.
Mẫu 3.3 đơn đền nghị mua hóa đơn. ví dụ ban mua hóa đơn cho tháng 3 đi, cuối tháng 1 bạn còn 2 tờ. tháng 2 bạn mua thêm 50 tờ.
Sử dụng trong kỳ ví dụ bạn sử dụng hết 40, xóa 3, mất 0, hủy 0, công = 43 tờ,
cách điền :
tồn kỳ trước: 2
số lượng mua kỳ trước :50
sử dụng :40
xóa 3....
công 43
còn cuối kỳ 7+2 =9
số lượng mua kỳ này, mua bao nhieu cuốn 1,2 là 50 tờ, 100... tùy cty bạn sử dụn nhiêu hay it

ysave

ysave

Sơ cấp
30/6/10
35
0
6
Ben Tre
em hiểu rùi cám ơn anh/chị rất nhìu.
chúc cả nhà năm mới tấn tài tấn lộc tấn bình an.hjhj

B

bachhoangphuong

Guest
31/12/10
1
0
0
tp.hcm
cac ban chi giup minh lam cai nay nha: phu luc 153 xin gia han sử dụng hóa đơn ấy mình điền như thế nào đây: Phân I: Hóa đơn hết giá trị sử dụng mình điền: số lượng là 1 cuốn hay số lượng hóa đơn của mình là 50 tờ: còn số là tính từ số 01 đến số 50 của tờ hóa đơn hả hay sao.
Phần thứ hai cũng vậy tiếp tục sử dụng hóa đơn: mình làm số mà minh còn chưa sử dụng o biết đúng không các bạn chỉ mình với nha...Cảm ơn nhiều!

ysave

ysave

Sơ cấp
30/6/10
35
0
6
Ben Tre
Phần hóa đơn hết giá trị sử dụng, bạn cứ để trống, chỉ điền vào phần hóa đơn đăng ký tiếp tục sử dụng thôi, từ số mấy đến số mấy. Không biết ý của mình có đúng không?

yeuketoan09

yeuketoan09

Trung cấp
4/2/09
114
1
0
Ha noi
Mình cũng có thắc mắc giống các bạn, không hiểu chỉ tiêu số 3: Các loại hoá đơn chưa được sử dụng thì mình điền như thế nào.
và trong phần khung thì mình điền như thế nào.
Mong các anh chị và các bạn cùng trao đổi để hoàn thiện biểu mẫu cho đúng.
Cảm ơn các anh chị nhiều

H

Hanhthaibinh

Sơ cấp
6/1/11
8
0
0
Thái Bình
3.12 thông tư 153

Theo mình thì phần dưới các loại hóa đơn chưa được sử dụng đó không ghi cứ ghi luôn vào khung trong thui.
Bên cty mình đăng ký sử dụng tiếp nên phần hóa đơn hết hạn sử dụng mình k ghi gì, chỉ ghi phần II thui. Không biết đúng không?
Ai biết thì share nhé.

M

mailien2058

Guest
22/7/10
2
0
0
35
hà nội
ai có mẫu cho em xin với ạ phụ lục 3.12 ấy ạ

C

chuotjeny

Sơ cấp
5/11/10
27
0
0
ha dong
Mình đang rất băn khoăn không biết phụ lục 3.12 thông tư 153 có áp dụng cho trường hợp chuyển quận , làm thông báo huỷ hoá đơn không nhỉ?? cả nhà giuó mình nha.tks

bạn có mẫu không cho mình với.mình cũng đang muốn làm mẫu này để gửi cơ quan thuế thông báo về việc huỷ hoá đơn chuyển quận.tks

Sửa lần cuối:
C

CucC

Sơ cấp
10/7/09
17
0
0
42
TP HCM
bạn ysave nói đúng rồi,
hiện tại đã có phần mềm của CC Thuế về điều này. mong các bạn tải về mà làm báo cáo

C

chuotjeny

Sơ cấp
5/11/10
27
0
0
ha dong
nói như vậy nghĩa là mình sẽ phải kê vào phần hoá đơn hết hạn sử dụng đúng không bạn?

KhacNam

KhacNam

Trung cấp
6/9/08
64
0
6
Bình Định
Replace

Hi cả nhà!
cám ơn cả nhà nhìu.
Mình thấy có phần mềm "Nhap bang ke hoa don ton QLAC 1.0" đó bạn.
Hôm trước mình cũng down từ webketoan đó. Bạn down về và dùng ha.

C

cpn

Guest
31/3/11
1
0
0
Hà Nội
Chào cả nhà, mình mới nhập môn nên muốn tải mẫu 3.3 mà mò mãi không được. Mong các bạn giú mình với

P

phamquynhnhi

Guest
25/5/10
2
0
0
40
hà nội
Nếu bên doanh nghiệp của bạn siêu nhỏ thì mới phải làm phụ lục 3.3 trước khi làm cái này bạn phải hủy hóa đơn cũ đi rồi mới được mua hóa đơn mới

V

vienthongbaoan

Guest
6/4/11
2
0
0
51/20 phan huy ích
anh hị ơi cho em hỏi, TT 153 hủy hóa đơn, bên em làm thủ tục hủy rồi, còn mua lại hóa dơn mới thì phai có những biểu mẫu gì, em mới vô làm nên không biết nhiều, anh chị nào biết chỉ em với. thaihung26us@yahoo.com

Sửa lần cuối:
R

reddesign

Guest
6/4/11
4
0
0
Hà Nội
Các anh chị trả lời giúp em: Công ty em trước đây thuộc quận Hoàng Mai,nay chuyển về quận Đống Đa,em cũng đã làm gửi thông báo thanh huỷ hoá đơn rồi,vậy có phải đến khi em chuyển về quận Đống Đa rồi mới làm đơn xin mua hoá đơn phải ko ạh??? ( công ty em có vốn điều lệ là 5 tỷ và có dưới 10 lao động)... các anh chị giúp em với!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA