Nên học lớp kế toán trưởng hay kế toán tài chính nâng cao??

• Thread starter mejidao
  • Ngày gửi
M

mejidao

Guest
23/7/13
1
0
0
Đồng Nai
Chuyện là em đang làm kế toán nội bộ cho một công ty nhỏ được gần 2 năm kể từ khi ra trường, nhưng công ty lại đang thuê công ty dịch vụ để báo cáo thuế và quyết toán hàng năm. Em đang tính học một lớp bồi dưỡng kế toán bên trường ĐH Kinh tế để có thể làm được tất cả công việc mà công ty dịch vụ đang làm, nhưng đang phân vân về việc chọn lớp cho phù hợp với nhu cầu hiện tại. Anh chị nào đã học qua giúp em chút kinh nghiệm với.Em đang mất ăn mất ngủ vì việc này mấy tháng rồi (Em xin hậu tạ ^.^)

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Nên học lớp kế toán trưởng hay kế toán tài chính nâng cao??

Chuyện là em đang làm kế toán nội bộ cho một công ty nhỏ được gần 2 năm kể từ khi ra trường, nhưng công ty lại đang thuê công ty dịch vụ để báo cáo thuế và quyết toán hàng năm. Em đang tính học một lớp bồi dưỡng kế toán bên trường ĐH Kinh tế để có thể làm được tất cả công việc mà công ty dịch vụ đang làm, nhưng đang phân vân về việc chọn lớp cho phù hợp với nhu cầu hiện tại. Anh chị nào đã học qua giúp em chút kinh nghiệm với.Em đang mất ăn mất ngủ vì việc này mấy tháng rồi (Em xin hậu tạ ^.^)
Bên ĐH kinh tế họ có mở lớp kế tóan cơ bản và kế tóan tài chính nâng cao ngòai ra còn có lớp bc thuế, trong trường hợp của bạn mình góp một vài ý nhỏ nha tạm thời bạn ko nên học lớp KTT, lớp bc thuế trước đây mình cũng học qua rùi tại đây 12 buổi/khóa, nhưng chủ yếu là gv giới thiệu luật thuế GTGT, TNDN.....tòan lý thuyết, mình thấy học xong cũng chẳng áp dụng gì, vì bạn chỉ làm kế tóan nội bộ ko bít bạn còn nhớ cách lập bảng cân đối kế tóan, báo cáo tài chính .....hay ko?, nếu đc bạn nên học lại lớp kế tóan cơ bản (chỉ 2 tháng) vì đây là dịp mình ôn lại kiến thức (trong đó họ có chỉ dẫn về cách lập các lọai bc trên) tạo tiền đề để bạn học lớp kế tóan nâng cao (4 tháng), sau đó bạn mún học lớp bc thuế cũng đc (có thể sau này họ dạy thực tế hơn, vì mình học đã hơn 2 năm rùi), còn lớp KTT nói thật học chỉ lấy bằng là chính cái đó khoan đã, đó là vài ý của mình, nhưng quyền quyết định là ở bạn.

D

ducminh14

Sơ cấp
3/4/07
13
1
3
37
TP HCM

Mình cũng đang cần học 1 khóa kế toán trưởng nhưng chi học được vào thứ 7 chủ nhật,
Mong mọi người chỉ giúp học ở đâu thì tốt với

• Like
Reactions: giaoducvietnam.edu
N

Noibuonthienxu

Sơ cấp
10/8/13
43
4
8
Tp.HCM

Em cũng đang theo học khóa KTT bên ĐH Kinh tế tphcm, đa phần cũng chỉ học ôn lại lý thuyết. Ngày xưa thì em cũng có học 1 khóa Kế toán doanh nghiệp bên Hội kế toán, bên ấy Thầy Cô cũng chỉ dạy nhiệt tình lắm. Nhưng Học mấy khóa này em thấy chủ yếu để lấy cái chứng chỉ. Nếu muốn học để làm thì em nghĩ nên học từ những người nhiều kinh nghiệm, dạy làm trên chứng từ thực tế.
Trong diễn đàn mình em nghĩ chắc cũng nhiều anh chị nhận dạy làm trên chứng từ thực tế. Ví dụ như anh Mrvanthuc :flower1:

T

thao taytay

Guest
30/10/14
1
0
1
31
em chào anh chị
em cũng mới tốt nghiệp bên chuyên ngành tài chính doanh nghiệp, cũng tìm hiểu thì chuyên ngành này em có thể làm kế toán, em cũng đã làm cho công ty bên tư vấn đầu tư được mấy tháng thì nghĩ vì em ko có kinh nghiệm thực tế, ko hiểu biết về kế toán nhiều
anh chị nào có thể cho em theo học tập được ko ak? em làm ko nhận lương cũng được miễn là anh chị nhiệt tình chỉ dạy giúp em
em xin chân thành cảm ơn
anh chị nào giúp đỡ em thì có thể ll với em qua cái này ak
mail: phuongthaoc7@gmail.com (sdt: 01688 215 795)

B

bani6488

Guest
5/9/08
3
0
1
Hà Nội
Em làm kế toán được 4 năm rồi, muốn học chứng chỉ kế toán trưởng để lấy bằng và cả kiến thức nữa. Không biết học ở đâu tốt ạ? Kinh tế Quốc Dân hay Học Viện Tài Chính? Anh chị nào biết trả lời em với nha. Em cảm ơn ạ

Sửa lần cuối:
L

Lamhong089

Guest
11/7/16
6
0
1
28

Em cũng đang theo học khóa KTT bên ĐH Kinh tế tphcm, đa phần cũng chỉ học ôn lại lý thuyết. Ngày xưa thì em cũng có học 1 khóa Kế toán doanh nghiệp bên Hội kế toán, bên ấy Thầy Cô cũng chỉ dạy nhiệt tình lắm. Nhưng Học mấy khóa này em thấy chủ yếu để lấy cái chứng chỉ. Nếu muốn học để làm thì em nghĩ nên học từ những người nhiều kinh nghiệm, dạy làm trên chứng từ thực tế.
Trong diễn đàn mình em nghĩ chắc cũng nhiều anh chị nhận dạy làm trên chứng từ thực tế. Ví dụ như anh Mrvanthuc :flower1:
bạn có thể cho mình thông tin của anh mà bạn nói là nhận dạy làm chứng từ thực tế ý. cảm ơn !!!

P

phạmm thị giang

Guest
16/3/16
167
10
18
30
Thớt giống mình quá. Mình cũng làm cty tư nho nhỏ 2 năm rồi, mà bct và bctc thuê ngoài làm, tuần chú đến 1 buổi vào thứ 7, mình cũng tập làm theo rồi đối chiếu vơi của chú, thấy bct thì tạm ổn, nhưng mà vì không được thực tế nên vẫn không tự tin lắm. Đang muốn học thêm mà cũng không biết học chỗ nào mà chuyên về thực tế... Để học xong làm đc việc chứ nhiều chỗ toàn lý thuyết không à. Có ai ở Đồng Nai có trung tâm nào dạy thực tế không chỉ mình với ạ?

• Like
Reactions: giaoducvietnam.edu
L

Linh Hoàng 123

Sơ cấp
12/4/21
1
0
1
28
Theo mình nên cả 2 nghiệp vụ này đều quan trong tùy thuộc vào mục đích của mỗi người. Kế toán trưởng khi học để có được chứng chỉ của Bộ Tài Chính và được cấp chứng chỉ này để mình được hợp thức hóa bổ nhiệm lên kế toán trưởng, và khóa học này giúp mình bổ sung kiến thức tại vị trí kế toán trưởng. Còn báo cáo tài chính nhân cao là để mình có thể rành rọt và hiểu được các thông số về tài chính, hiểu về chứng khoán và các chỉ số tài chính. Do vậy cả 2 kháo học này theo mình đối với dân kế toán đều rất quan trong, Nếu được nên học cả 2 còn không thì lựa chọn cái nào phù hợp vưới mục tiêu của mình

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA