Mỗi tuần một chuyên đề

Hỏi về việc khai báo tên khi đăng ký CFA??

• Thread starter nkh1988
  • Ngày gửi
N

nkh1988

Sơ cấp
14/6/08
9
0
0
35
Hà Nội
Em hỏi một chút với. Tên đầy đủ em là Nguyễn Khắc Hiếu.Trong phần đăng ký của CFA, em khai: Family name là Nguyễn, Middle: Khắc, Given name : Hiếu. Trong thư báo confirm registration của CFA nó báo Name as it appears on passport: Hiếu Khắc Nguyễn. Mà như em nghiên cứu là nó chỉ chấp nhận 2 TH sau: Hiếu Nguyễn Khắc hoặc Nguyễn Khắc Hiếu. Thế em nên sửa thế nào đây ạ? Cho chữ Khắc vào Given name: Khắc Hiếu hay cho vào Family name: Nguyễn Khắc.
Anh chị nào thi rồi bảo em với nhé! Em cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamtu107

Guest
19/1/11
17
0
0
Hanoi
bạn ơi! tên bạn thế là ok rồi, ko sao đâu, mình cũng mới đăng kí và nhận được confirm như vậy. Nếu bạn thấy ko yên tâm thì email cho CFAI hỏi xem, họ sẽ trả lời ngay!
Good luck!

M

mrthanh

Guest
27/8/10
32
0
0
Hà Nội
không sao cả, thế là đúng rồi đấy, nếu bạn sửa thì lại sai đấy. ở ngoài tài khoản nó thế thôi, gần thi nó sẽ gửi cho mình thông tin chính xác mà.

N

nkh1988

Sơ cấp
14/6/08
9
0
0
35
Hà Nội
Em cảm ơn ạ! Các anh chị nói thế em cũng bớt lo. Nhưng em hỏi FTMS thì bên đó lại trả lời không được. Có lẽ nên mail đến CFAI cho chắc! Có gì em sẽ báo lại tình hình để cả nhà cùng biết. Em cảm ơn ạ!

M

milosftu

Sơ cấp
23/8/10
40
0
0
40
ha noi
Dear Mr/Mrs,

I have a problem about the exact name of mine.
Here is it :

In my Passport , my vietnamese name is exactly : Đỗ Hoàng XXX . It means the familly name is : Đỗ (with ỗ) and given name is known as Hoàng XXX with (à in Hoàng) .
But some teachers recommended me using Hoang XXX Do to register. (familly name is Do and given name is Hoang XXX)

Testing Policies

So following the new policies of CFA institute , should i use : Hoàng XXX Đỗ or Hoang XXX Do ?

Please reply me as soon as possible.

Thank you so much !

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

Dear XXX,

Thank you for contacting us. Please note that your name falls under our acceptable name variations. For more information on them please visit: Testing Policies

Please contact us again if you have any further questions or requests.

Best Regards,

Eddie Coles | Client Services Representative | CFA Institute | 560 Ray C. Hunt Drive | PO Box 3668 | Charlottesville, VA | 22903-0668 USA
Follow CFA Institute online: CFAInstitute.org | twitter.com/CFAInstitute

│ Facebook.com/CFAInstitute

│LinkedIn: Member Group

│LinkedIn: Candidate Group

nói chung lần sau thắc mắc gì khó quá thì cứ mail cho bọn CFA mà hỏi, câu trả lời sẽ đc reply sau vài ba ngày làm việc không tính thứ 7 và chủ nhật

M

mitneo

Sơ cấp
29/9/08
14
0
0
36
Hồ Chí Minh
Sẵn tiện cho mình hỏi ké, trong lúc điền tên thì mình điền bằng tiếng việt có dấu hay không dấu. Lúc trước mình đăng ký thì điền không dấu, nhưng hôm nay thấy bạn này lại điền có dấu nên hơi lo (mình thi L1 06/2011). Cảm ơn cả nhà.

X

xenonnt

Trung cấp
30/7/08
170
0
0
HCMC
Tớ điền không dấu vẫn không sao, đi thi bình thường. yên tâm nha!

M

mrthanh

Guest
27/8/10
32
0
0
Hà Nội
Please note that your name falls under our acceptable name variations.

đó milos đã trích dẫn ans của CFAI rùi còn gì. ko phải lo dấu má nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA