Nhập khẩu máy móc liên quan đếnn ngành may mặc

• Thread starter vu202003
  • Ngày gửi
V

vu202003

Guest
2/4/11
3
0
0
ho chi minh
Chào các anh chị
Cho mình hỏi là , khi mình mua máy móc liên quan đếnn ngành may mặc từ bên nước ngoài về ( cụ thể là từ Nhật về ). Nếu vận chuyển bằng đường Biển , Khi lấy hàng mình sẽ phải đóng Thuế là bao nhiêu ?Máy may mình mua có giá trị số tiền lớn hơn 1 triệu .Và nhân tiện đây em cũng xin hỏi một câu nữa là hàng máy may có được xét vào hàng được miễn thuế nhập khẩu ko ?

Anh chị nào biết thì mách giùm em nhé .
Cám ơn các anh chị rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

magyc1908

Guest
25/2/11
10
0
0
hcm
- được miễn thuế nếu : Máy móc, thiết bị nhập khẩu hoặc xuất khẩu để trực tiếp phục vụ gia công được thoả thuận trong hợp đồng gia công. Hết thời hạn thực hiện hợp đồng gia công phải tái xuất hoặc tái nhập. Nếu không tái xuất hoặc tái nhập phải kê khai nộp thuế theo quy định;
các loại máy dệt, máy khâu, máy sấy khô,máy kéo sợi.. vẫn tính thuế nếu ko có hợp đồng nhé bạn
Còn riêng máy may không chịu thuế nhập khẩu cho dù có hay không có hợp đồng
bạn xem mục hàng hóa 84.53 trong biểu thuế 2011 để hiểu rõ hơn

Sửa lần cuối:
V

vu202003

Guest
2/4/11
3
0
0
ho chi minh
Cám ơn bạn nhiều lắm.
Mình sẽ tham khảo biểu thuế 2011

M

minhi

Guest
27/4/11
1
0
0
Ha Noi
Bạn Magyc1908 ơi, cho mình hỏi thêm chút là hàng này có cần phải xin phép nhập khẩu gì không nhỉ, nếu là máy cũ ý mà

T

teth

Sơ cấp
6/9/18
1
0
1
29
Bạn Magyc1908 ơi, cho mình hỏi thêm chút là hàng này có cần phải xin phép nhập khẩu gì không nhỉ, nếu là máy cũ ý mà
bên em đang định nhập máy xe sợi cũ về, không biết anh/chị nào đã làm chưa, có cần xin giấy phép gì không ạ?
em cảm ơn anh/chị.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA