Mỗi tuần một chuyên đề

Xuất hóa đơn cho công trình đã hàon thành ntn?

• Thread starter nguyenhong12
  • Ngày gửi
N

nguyenhong12

Trung cấp
18/3/11
109
1
0
34
đồng nai
anh chị cho em hoi:
Công ty em sắp hoàn thành 1 công trình lắp đặt thiết bị trị giá 100tr (bao gồm thiết bị, dây, nhân công...)
Vậy khi xuất hóa đơn thì mình phải gi theo hạng mục trong hợp đồng hay chỉ ghi là hợp đồng số... và trị giá là bao nhiêu thui?
Anh chị chỉ em với!
Em cảm ơn nhiều, lần đầu tiên em xuất hóa đơn mà ko biết làm sao!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
quocvietkevin

quocvietkevin

"Hotboy WKT"
11/12/10
98
3
0
Nghệ An
Xuất như vậy nè: "KHối lượng hoàn thành Hạng mục... công trình... .Hợp đồng số... ngày\tháng\năm."
Số tiền : Giá trước thuế: 90.909.091 đ. Thuế VAT: 9.090.909 đ. Tổng cộng: 100.000.000 đ.
Thân!

N

nguyenhong12

Trung cấp
18/3/11
109
1
0
34
đồng nai
Nếu em chỉ ghi là: VD: Công trình Số 04/PTN-10/04/2011. Như vậy đã đầy đủ chưa anh chị và hợp đồng đó mình phải mang lên thuế chứng ko anh chị.
Anh chị có thể cho em một ví dụ cụ thể viết HĐ bên xây lắp ko ạ? thanks!

Sửa lần cuối:
quocvietkevin

quocvietkevin

"Hotboy WKT"
11/12/10
98
3
0
Nghệ An
Nếu em chỉ ghi là: VD: Công trình Số 04/PTN-10/04/2011. Như vậy đã đầy đủ chưa anh chị và hợp đồng đó mình phải mang lên thuế chứng ko anh chị.
Anh chị có thể cho em một ví dụ cụ thể viết HĐ bên xây lắp ko ạ? thanks!

Ai ghi thế bao h em! Ví dụ cty anh bên xây lắp nè:
"KHối lượng hoàn thành Hạng mục Cải tạo sửa chữa khoa nghệ thuật -Trường ĐH SÀi Gòn" Hợp đồng 06/HĐAM-11 ngày 05/04/2011.
Hồi trước bên anh đem HĐ xây lắp lên Thuế chứng..nhưng bây h Bên Thuế TB ngta bảo không cần nữa.Ko biết bên Thuế em thì sao.

K

ketban

Cao cấp
27/6/06
235
1
0
Hoàng Mai, Hà Nội
Theo mình bạn ghi là "Cung cấp và lắp đặt thiết bị .. chi tiết theo hợp đồng số........ký ngày......."

B

babydiep

Guest
13/4/10
38
0
6
Sài Gòn
Theo mình bạn ghi là "Cung cấp và lắp đặt thiết bị .. chi tiết theo hợp đồng số........ký ngày......."
như bạn kêt bạn nè
Trả lời đúng rồi đó.
Bên mình cũng vừa mới xuất hóa đơn cho bên kia nhưng xuất 60% trị giá hợp đồng nè.
ghi nội dung hóa đơn là Cung cấp và lắp đặt thiết bị ... ( theo hợp đồng sô ...... ký ngày ...)
Chỉ vậy thôi.

2

2xu

Trung cấp
2/12/10
58
0
0
NHNNVN
như bạn kêt bạn nè
Trả lời đúng rồi đó.
Bên mình cũng vừa mới xuất hóa đơn cho bên kia nhưng xuất 60% trị giá hợp đồng nè.
ghi nội dung hóa đơn là Cung cấp và lắp đặt thiết bị ... ( theo hợp đồng sô ...... ký ngày ...)
Chỉ vậy thôi.

Như ketban là đúng nếu xuất đủ 100%
Như bạn là còn thiếu vì mới chỉ xuất 60% ... ghi như vậy thì sau này thu thêm 40% nữa bạn ghi ra sao, không lẻ cũng cái câu "Cung cấp và lắp đặt thiết bị ... ( theo hợp đồng sô ...... ký ngày ...)" y như củ vậy sao ?
Nên có thêm chữ lần 1

"Cung cấp và lắp đặt thiết bị lần 1 ( theo hợp đồng sô ...... ký ngày ...)"
Như vậy sẽ có lý hơn ... he he.

B

babydiep

Guest
13/4/10
38
0
6
Sài Gòn
cái này là mình đang nói ban í nên xuất hóa đơn theo nội dung như vậy thôi.
Như bạn là còn thiếu vì mới chỉ xuất 60% ... ghi như vậy thì sau này thu thêm 40% nữa bạn ghi ra sao, không lẻ cũng cái câu "Cung cấp và lắp đặt thiết bị ... ( theo hợp đồng sô ...... ký ngày ...)" y như củ vậy sao ?
Nên có thêm chữ lần 1

"Cung cấp và lắp đặt thiết bị lần 1 ( theo hợp đồng sô ...... ký ngày ...)"
Như vậy sẽ có lý hơn ... he he.
Còn bên em ghi như thê này nè
Thanh toán 60% hợp đồng lắp đặt cơ điện phòng rót A1 (HĐ số 008/2011/FCV/SV/OP_PO69156)
và kèm theo 1 chứng nhận hoàn thành của 60% giá trị hợp đồng.
như vậy đó

2

2xu

Trung cấp
2/12/10
58
0
0
NHNNVN
cái này là mình đang nói ban í nên xuất hóa đơn theo nội dung như vậy thôi.

Còn bên em ghi như thê này nè
Thanh toán 60% hợp đồng lắp đặt cơ điện phòng rót A1 (HĐ số 008/2011/FCV/SV/OP_PO69156)
và kèm theo 1 chứng nhận hoàn thành của 60% giá trị hợp đồng.
như vậy đó
Ừ, ghi và kèm như vậy là quá tốt rồi.....

H

hien555

Sơ cấp
12/7/10
4
0
0
36
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi chút, Bên mình thì xuất hóa đơn ghi là : Thanh toán đợt 1 theo hđ số...ngày.... nhưng lại k có kèm theo chứng nhận j cả. Như vậy có được không?

N

nnluong811

Trung cấp
28/9/08
70
0
6
Hà Nội
1. Bên e cũng ghi là "Quyết toán công trình "..." theo hợp đồng thi công xây dựng số... ký ngày... tháng... năm...
Dài wá nên khi vào tờ khai thuế hàng tháng e vít tắt đc hok?
VD: E sẽ viết là: Quyết toán CT "...." theo HĐTCXD số ... ký ngày .../..../...?
Hoặc nếu dài quá mà e ko vít hết đc e chỉ viết: Quyết toán công trình "...". Thôi thì có đc ko?

2. Bên cty e có 1 công trình hoàn thành từ tháng 10/2010. Đến tháng 12/2010 thì Quyết toán được duyệt. Lúc đó mới ký thanh lý hợp đồng. Bên chủ đầu tư đã trả tiền vào ngày 31/12/2010.
Nhưng đến nay đã là tháng 6 mà cty e vẫn chưa xuất hóa đơn.
Mọi ng` cho e hỏi như vậy thì cty e sẽ bị phạt thế nào? Có văn bản nào quy định ko?

Sửa lần cuối:
B

bumkt

Trung cấp
9/5/11
78
0
0
37
hcm
Được bạn ơi, minh xuat cung ghi như vậy thoi đâu có kèm gì đâu.

K

ketban

Cao cấp
27/6/06
235
1
0
Hoàng Mai, Hà Nội
Câu hỏi thứ 2 bạn có thể giải thích rõ lý do tại sao mà bên bạn chưa xuất hóa đơn cho khách sau khi hoàn thành và đặc biệt là khi khách đã thanh toán cho bên bạn k? Lý do chưa có hóa đơn để xuất hay lý do gì?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA