Mỗi tuần một chuyên đề

Hoá đơn viết bừa bãi

• Thread starter hong hot
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

snoopy2004

Trung cấp
19/7/05
118
1
16
tphcm
nedved nói:
Thế thì giải pháp là làm thế nào để Coi nghiệp vụ đó không phải là hoạt động kinh doanh là xong chứ gì.

Có ông kô đăng ký kd ô tô mà vẫn cứ bán thanh lý ô tô đây thôi.

Như thế thì thiên hạ đại loạn mất thôi. Nếu như nghiệp vụ đó không phải là hoạt động kinh doanh thì đâu được xuất hoá đơn. Cũng huề cả làng

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
nedved

nedved

Guest
14/7/04
687
2
0
Xa xa nương dâu
snoopy2004 nói:
Như thế thì thiên hạ đại loạn mất thôi. Nếu như nghiệp vụ đó không phải là hoạt động kinh doanh thì đâu được xuất hoá đơn. Cũng huề cả làng

Dạ thưa không loạn đâu ạ,

Em vẫn thấy các hoạt động không phải kd mà vẫn phát hành hóa đơn đấy ạ, cũng không thấy có trong đăng ký kd luôn ạ.

DN em mua cái ô tô về, đi chán đi chê, sắp hỏng đến nơi, bán => thế là phải phát hành cái hóa đơn.

Cái này cũng thế ạ, làm cho nó thành cái gì đó thu được rồi thanh lý ra là có thể OK ạ

P

Phanengland

Guest
1/1/06
25
0
1
Cau Giay-Ha Noi
Theo tôi thì làm theo cách của bạn Donhat là hay nhất là làm các thủ tục thu hồi và huỷ tờ HĐ đó ngay khi họ chưa kê khai thuế. Phải biết thuyết phục sếp bạn là không nên cố gắng tìm cách chữa lõi vì cái giá phải trả cho việc này là rất lớn nếu nhu Thuế họ mà tìm ra là hỏng tất cả đấy. Vì truờng hợp này là hành vi cố ý làm sai nạng đấy. Bạn hãy sáng suốt lên, hãy biết tính con đường dài ... chúc bạn thành công.

H

hong hot

Cao cấp
Phanengland nói:
Bạn hãy sáng suốt lên, hãy biết tính con đường dài ... chúc bạn thành công.

Nghe bạn nói mà tôi thấy cuộc đời này tươi đẹp và toàn màu hồng quá. Cũng may là trên đời người ta "nghĩ khác và làm khác" chứ "nghĩ sao làm vậy" thì có lúc nghĩ bậy thì toi.

Bây giờ em mà thu hồi cái hoá đơn đó về hoặc đi tố cáo với công an thì 2 đứa con em ở nhà ai nuôi???:wall: doanh thu chủ yếu của bọn em ở chố đó mà em làm vậy thì tịt đường làm ăn của sếp em à?:DJ:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA