Kế toán trong Trung tâm tiếng Anh

• Thread starter tranphuong34
  • Ngày gửi
T

tranphuong34

Guest
8/11/13
2
0
0
34
Hà Nội
Dear các bác,

Em đang làm kế toán cho một DN kinh doanh loại hình đào tạo - kinh doanh TT Tiếng Anh. Trung tâm của em có giấy phép đào tạo nên được phép xuất hóa đơn không có thuế GTGT. Em đã đi làm được 04 tháng rồi. Tuy nhiên gần đây, bên phòng HC mới báo cho em biết một tin kinh khủng là giấy phép đào tạo của cty đã hết hạn từ tháng 04 mà chị ấy không biết và giờ mới đang tiến hành làm lại.

Các anh chị cho em hỏi, như vậy, những HĐ xuất trong thời gian này em vẫn xuất không có VAT thì có vấn đề gì không ạ? Và nếu có thì em phải làm thế nào??? :((

Em xin chân thành cảm ơn các bác trước ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Ðề: Kế toán trong Trung tâm tiếng Anh

Dear các bác,

Em đang làm kế toán cho một DN kinh doanh loại hình đào tạo - kinh doanh TT Tiếng Anh. Trung tâm của em có giấy phép đào tạo nên được phép xuất hóa đơn không có thuế GTGT. Em đã đi làm được 04 tháng rồi. Tuy nhiên gần đây, bên phòng HC mới báo cho em biết một tin kinh khủng là giấy phép đào tạo của cty đã hết hạn từ tháng 04 mà chị ấy không biết và giờ mới đang tiến hành làm lại.

Các anh chị cho em hỏi, như vậy, những HĐ xuất trong thời gian này em vẫn xuất không có VAT thì có vấn đề gì không ạ? Và nếu có thì em phải làm thế nào??? :((

Em xin chân thành cảm ơn các bác trước ạ!

Câu này hơi khó, nếu đúng theo quy định thì hết thời hạn giấy phép thì sẽ không được sử dụng và xuất hóa đơn (do sẽ dơi vào tình trạng giải thể)

Tuy nhiên mình nghĩ bạn nên hỏi rõ bên thuế thì sẽ hiệu quả hơn (vì trong thời gian chờ đợi tiếp tục kinh doanh vẫn có thể thực hiện được)

Thân

A

adachi110

Sơ cấp
23/6/09
6
0
1
36
hòa bình
B ơi.b đac hỏi về bên thuế về trường hợp này chưa

Xem nhiều