Mỗi tuần một chuyên đề

Hoá đơn hợp pháp, hợp lệ nhưng không hợp tình!!!

• Thread starter Kế Toán Già Gân
  • Ngày gửi
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Quy định lỗi thời cũng cần nhanh chóng sửa đổi hoặc trong Hợp đồng sử dụng cung cấp nước hoặc điện cũng cần phải bổ sung điều khoản như cước: duy trì thuê bao "đồng hồ"???

Tuổi Trẻ – Thứ sáu, ngày 30 tháng chín năm 2011, có đăng bài: Tin vào Nhà nước

TT - Tuần qua, một bà cụ gần 90 tuổi, đi phải có người dìu đỡ, lụm cụm tìm đến Tuổi Trẻ để “kêu cứu về một chuyện oan ức”. Bà nói: “Tui già rồi không làm gì ra tiền mà tháng nào nó cũng ăn cướp của tui, tui đòi riết nó mới chịu đưa hóa đơn nè cô”.

Lại chuyện ngoaì lề: sao bà không cho thuê nhà để có thêm thu nhập???

BMAHVN của tôi có sống lại cũng không dám cho thuê nữa, chuyện trắng thành đen mấy hồi ở thời buổi này.

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Mấy vụ này có một câu trả lời: Em biết sai nhưng do cơ chế muốn thay đổi cũng khó ạ :004:

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Mấy vụ này có một câu trả lời: Em biết sai nhưng do cơ chế muốn thay đổi cũng khó ạ :004:

Hiến pháp còn sửa được huống chi mấy vụ cỏm côm như thế này Thầy nhỉ. Thầy có biết chỉ cần phản ảnh 1 lúc trên các 4rum, Nhà nước sẽ di hành, xem các trang web để điều chỉnh lại VBPL và các quy định để tránh các điều bất cập thôi. Thời này là thởi buổi "Độc Lập - Tự Do - Hạnh Phúc" rồi Thầy ơi.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Hiến pháp còn sửa được huống chi mấy vụ cỏm côm như thế này Thầy nhỉ. Thầy có biết chỉ cần phản ảnh 1 lúc trên các 4rum, Nhà nước sẽ di hành, xem các trang web để điều chỉnh lại VBPL và các quy định để tránh các điều bất cập thôi. Thời này là thởi buổi "Độc Lập - Tự Do - Hạnh Phúc" rồi Thầy ơi.

Câu nói này em theo dõi vụ liên đoàn bóng đá mình trả lời để chóng chế đó Thấy. lỗi do cơ chế không à :wall: mấy ổng đâu biết lỗi do mình đâu :wall:

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya

Em thì em cũng tin vào cách điều hành của nhà nước, có Độc Lập - Tự Do - Hạnh Phúc thật đấy, nhưng em vẫn thấy không có Công bằng, phải chăng ... không quy định !? Càng ngày, càng có nhiều vụ bị "phanh thây", Vinashin có 900 tỷ, nhưng Chi cục thuế Quận 1 HCM tận 1.400 tỷ (ôi một số tiền mà...) Chi cục thuế “ém” trên 1.400 tỷ đồng tiền ngân sách - Xã hội - Dân trí, bác to thì ăn bát tô, bát nhỏ thì ăn bát nhỏ, em thì em thích bát sách, bát vạn, bát văn rồi lục văn - vặt lông! Sống chết mặc bay!

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Em hy vọng sức mạnh tiếng nói của cộng đồng sẽ giúp quan chức của mình sẽ ngồi tự kiểm điểm và rút ưu khuyết điểm để xã hội ngày 1 phát triển vững chắc để không hổ thẹn với khẩu hiệu "4000 nghìn năm văn hoá, lịch sử" của đất nước ta.
Còn con sâu, hoặc cá nhân nào chờ nước đục thả câu sẽ có luật pháp nghiêm mình trừng trị trong 1 ngày gần đây nhất.

Sống phải có niềm tin, lạc quan, đấu tranh để không phụ lòng lời Bác daỵ, có thế mới là cháu ngoan của Bác.

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya
Em hy vọng sức mạnh tiếng nói của cộng đồng sẽ giúp quan chức của mình sẽ ngồi tự kiểm điểm và rút ưu khuyết điểm để xã hội ngày 1 phát triển vững chắc để không hổ thẹn với khẩu hiệu "4000 nghìn năm văn hoá, lịch sử" của đất nước ta.
Còn con sâu, hoặc cá nhân nào chờ nước đục thả câu sẽ có luật pháp nghiêm mình trừng trị trong 1 ngày gần đây nhất.

Sống phải có niềm tin, lạc quan, đấu tranh để không phụ lòng lời Bác daỵ, có thế mới là cháu ngoan của Bác.

Em cũng có lòng tin lắm đấy, nhưng em là em sợ bị trù dập không ngóc đầu lên được.
Dân mà làm sai, dù có tình tiết giảm nhẹ đi chẳng nữa thì cũng Tù mọt gông.
Các bác làm sai thì chỉ cần Nghiêm túc kiểm điểm (nhưng tiếc là trong từ điển không nêu chi tiết cụ thể cái từ như thế nào được gọi là Nghiêm túc), hoặc nặng thì Chuyển công tác để đỡ bị soi super. Cuối cùng thì chìm xuồng vào dĩ vãng.
"Ví đây đổi phận làm giai được, thì sự anh hùng há bấy nhiêu"!

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Đấu tranh cũng cần phải có phương pháp thưa các Thầy ạ, chứ không phải vạ đâu nói tá lả âm binh thiên tướng. Hốt về không hay đấy, lúc ấy chớ bảo tại sao em có bảo là "Độc lập - Tự Do - Hạnh Phúc" mà sao không cho được tự do ngôn luận nhe.

Em chỉ nhớ cái vụ hợp thức hoá nhà em, em chạy ròng rã gần cả 8 năm trời, bởi những quy định "Quy hoạch treo", nhưng không phải vì thế em lùi bước. Em cố gởi các bài đến các toà soạn, UB quận/Thành, sở tài nguyên môi trường, Sở xây dựng, Quốc hội và cuối cùng là vấn đề được giải toả. (Nhà kế bên em thì làm được còn nhà em thì hồ sơ ém tại đó ạ, không không được rồi, cần phải có cách xử lý thôi. Chạy qua nhà kế bên, làm bộ xin xem giấy hợp thức hoá đó rồi ghi cái sổ số "hồng", ngày cấp, người ký rồi làm văn bản khiếu nại???)

Thậm chí, ngày nhận giấy báo họ còn in cái tờ "Quyết định" chưa có con dấu của Chủ Tịch UB ký để loè em.

chuyenvien1234

chuyenvien1234

Sơ cấp
7/6/12
9
0
0
44
Ho Chi Minh
Ðề: Hoá đơn hợp pháp, hợp lệ nhưng không hợp tình!!!

Bác già gân còn bị lòe thì huống hò tụi em mới chập chững vào nghề

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Ðề: Hoá đơn hợp pháp, hợp lệ nhưng không hợp tình!!!

Em cũng có lòng tin lắm đấy, nhưng em là em sợ bị trù dập không ngóc đầu lên được.
Dân mà làm sai, dù có tình tiết giảm nhẹ đi chẳng nữa thì cũng Tù mọt gông.
Các bác làm sai thì chỉ cần Nghiêm túc kiểm điểm (nhưng tiếc là trong từ điển không nêu chi tiết cụ thể cái từ như thế nào được gọi là Nghiêm túc), hoặc nặng thì Chuyển công tác để đỡ bị soi super. Cuối cùng thì chìm xuồng vào dĩ vãng.
"Ví đây đổi phận làm giai được, thì sự anh hùng há bấy nhiêu"!
Chà... bạn nói (sát với thực tế quá) chuyện ( Đấu tranh thí tránh đâu ) trong cuộc sống thiếu gì cái để bắt bẻ ( Làm nhiều sai nhiều, làm ít sai ít, không làm không sai ) những ông ngựa non làm cật lực, nói thật to trước sau cũng bị loại ra thôi. Ngày nay người ta chuộng ( con ông, cháu cha và thật nhiều tiền ) những đối tượng này không học được mua mấy cái bằng, nói năng với xếp thì dạ thưa nhỏ nhẹ với cấp dưới thì quát tháo hách dịch, tham ô, nhủng nhiểu .. mọi người ai cũng biết, nhà nước cũng biết nên mới có cải cách hành chính, chống tiêu cực .. này nọ tuy chưa làm được bao nhiêu nhưng cũng nên tin vào tương lai để mà sống chứ phải không các bạn?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA