Mẫu biểu BCTC cho đơn vị HCSN

• Thread starter bLang
  • Ngày gửi
M

moclantrang

Guest
13/11/09
40
1
0
Hải phòng
Bạn nên dùng PM Misa, đơn vị mình cũng là đơn vị SN có thu, mình cũng đang dùng PM này, nếu bạn cần thì chi địa chỉ mail, mình gửi cho

bạn có thể cho mình xem trc về PM MISA đc ko? Mình đang cbị làm KT NT mà muốn xem tài liệu quá. nếu đc xin cảm ơn rất nhiều.
Mail: moclantrangttc2009@gmail.com
gửi qua mail nhé. Mong đc hồi âm!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dinhnguyen8787

Guest
21/8/09
1
0
0
36
TPHCM
Mình làm kế toán Trường học thuộc khối HCSN, mà có những khoản thu ngoài quy định, vd như hội phí, nước uống, vệ sinh...thì mình cần phải làm những sổ sách gì cho đúng quy định hả các bạn? Hiện giờ mình chỉ làm đơn thuần là mẫu thu chi nguồn quỹ này và lập phiếu thu chi thôi, mình thấy như vậy là không ổn, mong các bạn giúp mình, cảm ơn rất nhiều!!!

M

maidamh

Guest
25/10/09
1
0
0
bến tre
mấy anh ơi em đang làm thuyết trình báo cáo tài chính ở đơn vị hành chính sự nghiệp vậy em phải hội đủ những tài liệu nao mới được vậy mấy anh giúp e voi quá trời bày thuyết trình làm không nổi nũa mấy anh ơi cứu em với.cho qua mail cua em dum nha may anh maicongdanh.hui@gmail.com. cám ơn may anh rất nhiều

V

vtuvtn

Guest
18/12/07
3
0
0
40
Ho Chi Minh
Minh dang lam trong cong ty kiem toan, co kiem toan qua cac don vi HCSN. Bao cao don vi hanh chinh su nghiep (co thu hoac khong thu) bao gom: bang can doi tai khoan, bang tong hop kinh phi va quyet toan kinh phi da su dung, bang ke kinh phi da su dung de ngji quyet toan, bao cao chi tiet kinh phi hoat dong (nguon trung uong, nguon khac...), bang doi chieu du toan kinh phi ngan sach tai kho bac nha nuoc (neu don vi co nhan kinh phi cua trung uong), bao cao thu chi hoat dong su nghiep va hoat dong san xuat kinh doanh (ap dung cho don vi HCSN co thu), bao cao tinh hinh tang giam TSCD, bao cao kinh phi chua su dung da quyet toan nam truoc chuyen sang...va con nhieu mau khac. Cac mau nay tuy thuoc moi don vi truc thuoc Bo hay co quan quan ly Nha Nuoc nao yeu cau thi se bo sung hoac bo bot di.
Neu co gi k hieu hoac thac mac thi gui qua mail cho minh biet nhe. Mail cua minh la: hoinlq.hcm@aasc.com.vn

Sửa lần cuối:
T

t2vy1979

Guest
20/8/04
32
1
6
Binh Duong
chào bạn vtuvtn
đơn vị mình là HCSN tự đảm bảo 1 phần KP; có hoạt động kinh doanh dịch vụ dạy học; cho mình hỏi là ngoài tiền lương theo ngạch bậc thì nhân viên quản lý và nhân viên trực tiếp giảng dạy có nhận được thêm 1 phần tiền lương cho dịch vụ không? và tiền ABC (khoản tiền này giống nhưng là tiền thưởng có tính chất lương; vì nếu dạy đủ và đúng giờ thì sẽ xếp loại A) nếu có văn bản nào quy định rõ thêm về hạch toán chi phí giống như bên doanh nghiệp thì bạn cho mình thêm thông tin, cảm ơn bạn

T

t2vy1979

Guest
20/8/04
32
1
6
Binh Duong
chào bạn vtuvtn
Bạn có biết ngoài ND43 và TT71 thì bên HCSN có VP nào quy định rõ thêm về các khoản chi được tính vào CP xác định chi phí tính thuế TNDN, như bên doanh nghiệp kg?

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
chào bạn vtuvtn
Bạn có biết ngoài ND43 và TT71 thì bên HCSN có VP nào quy định rõ thêm về các khoản chi được tính vào CP xác định chi phí tính thuế TNDN, như bên doanh nghiệp kg?

Mình không phải vtuvtn, có thể trả lời bạn được không?
Là đơn vị sự nghiệp có thu, có dính đến kê và nộp thuế thì dĩ nhiên ngoài TT71 và NĐ 43, bạn phải áp dụng theo hai thông tư về thuế đó là TT 129/2008 - THuế GTGT và TT 130/2008 - Thuế TNDN, nhất là về các khoản chi phí tính thuế TNDN như bạn hỏi thì cần phải xem kỹ TT130.

hathuy271

hathuy271

Hand by hand
Bạn nên dùng PM Misa, đơn vị mình cũng là đơn vị SN có thu, mình cũng đang dùng PM này, nếu bạn cần thì chi địa chỉ mail, mình gửi cho

chào bạn! bạn gửi cho mình PM đó cho mình được k? mình đang rất cần. Cảm ơn bạn!

G

gacon011293

Sơ cấp
9/3/19
1
0
1
30
Bạn ơi bạn cho mình xin địa chỉ gmail được không ạ

nu cuoi xinh

nu cuoi xinh

Sơ cấp