Mỗi tuần một chuyên đề

Bảng kê kèm theo hóa đơn

• Thread starter oanhhuynhtlqn
  • Ngày gửi
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Bảng kê kèm theo hóa đơn

Trường hợp có 2 mặt hàng khác nhau ví dụ là A và B (trong đó sản phẩm A chỉ có 1 dòng, sản phẩm B có nhiều dòng, quy cách, chủng loại khác nhau và lập bảng kê để chi tiết cho sp B) và mình xuất hóa đơn 2 dòng như sau:
1/ Sản phẩm A
2/ Sản phẩm B
(Đính kèm bảng kê chi tiết số...ngày...)
Như thế này có hợp lý không ạ?
Cảm ơn cả nhà!
Mình nghĩ cũng đc, nhưng tốt nhất là xuất 2 hóa đơn riêng ra cho 2 sản phẩm, vì Tên sp A là tên cụ thể, còn Tên sp B là tên đại diện cho một nhóm hàng, khi cần kiểm tra nhập kho cũng dể hơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khampha65

Trung cấp
27/11/08
156
2
18
ha noi

Có thể siêu thị big c hơi khác một chút, hi, khi em mua văn phòng phẩm, thì trên hóa đơn chính chỉ ghi là văn phòng phẩm theo .......số ....., cho ng mua ký vào, đồng thời họ bấm tờ hóa đơn bán lẻ vào tờ hóa đơn chính, có thể xem tờ hóa đơn bán lẻ này là bảng kê chi tiết đc ko, vì trên đó chi tiết các văn phòng phẩm mà em đã mua và em cũng ko cần phải ký lên tờ hóa đơn bán lẻ này.

Mình nghĩ: có thể coi tờ hoá đơn bán lẻ là tờ bảng kê chi tiết đính kèm hoá đơn GTGT bán văn phòng phẩm vì nội dung thì đúng là nội dung của bảng kê chi tiết của hoá đơn đó, chỉ có tên là "hoá đơn bán lẻ" mà thôi.

Sửa lần cuối:
anhhv90

anhhv90

Guest
14/8/14
37
1
8
HCM

Có A/C nào cho em hỏi,
Công ty em bán lẻ kem tươi thì viết hóa đơn như thế nào ạ, (hình như phải lập bảng kê, nhưng lập ntn và có mẫu j ko, nếu có cho em mẫu này luôn nhé)
với lại trong giấy đăng ký KD ko có danh mục bán lẻ kem, mà chỉ ghi thực hiện quyền xuất khẩu, nhập khẩu, phân phối thì mình bán lẻ như vậy có đc ko ạ?
Em ms vào nghề nên ko hỉu lắm, mong nọi người giúp đỡ :).
Thanks!!!

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Có A/C nào cho em hỏi,
Công ty em bán lẻ kem tươi thì viết hóa đơn như thế nào ạ, (hình như phải lập bảng kê, nhưng lập ntn và có mẫu j ko, nếu có cho em mẫu này luôn nhé)
với lại trong giấy đăng ký KD ko có danh mục bán lẻ kem, mà chỉ ghi thực hiện quyền xuất khẩu, nhập khẩu, phân phối thì mình bán lẻ như vậy có đc ko ạ?
Em ms vào nghề nên ko hỉu lắm, mong nọi người giúp đỡ :).
Thanks!!!
Bạn tìm tải về mẫu này nha
5.7. Mẫu tham khảo Bảng kê bán lẻ hàng hóa dịch vụ có giá trị dưới 200.000 VND
(Phụ lục 5 ban hành kèm Thông tư số 153/2010/TT-BTC ngày 28/9/2010 của Bộ Tài chính)
Phân phối ở đây có nghĩa bán sĩ và bán lẻ, mình nghĩ cũng đc rồi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA