Cách tổng hợp bảng lương cả năm để tính thuế tncn.

• Thread starter 170987
  • Ngày gửi
le thi mai ngan

le thi mai ngan

Sơ cấp
5/10/20
2
1
1
27
Em không phải ktoan nhưng được giao cầm quỷ và trả lương trong công trường. em làm bang tổng hợp lương thế này không biết có được không. ace có thể giúp em xây dung một bảng lương cả năm được không ạ. thanks ace

Đính kèm

• Bảng tổng hợp a.xlsx
    197.3 KB · Lượt xem: 21
  • Like
Reactions: SA_DQ
Khóa học Quản trị dòng tiền
Nam18061988

Nam18061988

Sơ cấp
27/11/21
3
3
1
25
Ðề: Cách tổng hợp bảng lương cả năm để tính thuế tncn.

Các bạn ơi trong trường hợp nhân viên kiểu ra vào công ty liên tục thì bảng lương phải tổng hợp thế nào để có thể quyết toán thuế TNCN cho họ?
Em cũng vướng vấn đề này, chị chỉ em cách khắc phục với

• Like
Nam18061988

Nam18061988

Sơ cấp
27/11/21
3
3
1
25
Ðề: Cách tổng hợp bảng lương cả năm để tính thuế tncn.

Các bạn ơi trong trường hợp nhân viên kiểu ra vào công ty liên tục thì bảng lương phải tổng hợp thế nào để có thể quyết toán thuế TNCN cho họ?
Chị ơi chỉ e cách với

• Like
M

Minh Tiến 21

Trung cấp
5/10/22
54
18
8
Hà Nội
vayonline24h.vn
Bạn thử tăng số lượng nhân viên lên 500 sẽ thấy ngay sự ì ạch.

Mã nhân viên của bạn mang ít thông tin quá. Nếu là mình thì cũng sẽ tạo ra mã 5 kí tự, nhưng 3 ký tự đầu sẽ là các chữ cái đầu của họ&tên, đệm (Nếu ai không có đệm, thì ta thêm J vô giữa)
2 số cuối để phân biệt tên họ tạo ra mã trùng nhau.

• Like
M

Minh Tiến 21

Trung cấp
5/10/22
54
18
8
Hà Nội
vayonline24h.vn
Cách của bạn không căn cơ và dễ sai sót. Cái sai sẽ to lớn, một khi đơn vị đó có những người trùng họ lẫn tên.
Việc này ta cần hướng dẫn bạn ấy tạo mã nhân viên trong toàn công ty để dùng được trong hơn 15 năm trở lên tồn tại của công ty.

• Like
S

SA_DQ

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
29/6/05
568
99
28
66
HCM city
Em không phải ktoan nhưng được giao cầm quỷ và trả lương trong công trường. em làm bang tổng hợp lương thế này không biết có được không. ace có thể giúp em xây dung một bảng lương cả năm được không ạ. thanks ace
Đúng như bạn ở #45 & #46 đã nêu: Ta cần 1 danh mục mã duy nhất cho 1 CSDL
Các bạn có thể tham khảo cách tính từng quí, 6 tháng, 9 thang & cả năm (khi có đủ số liệu 12 tháng) trong file kèm theo bài

Chúc các bạn vui!

Đính kèm

• NhanSu.rar
    172.5 KB · Lượt xem: 5
B

BaochauRuby

Sơ cấp
17/12/22
1
0
1
44
Đúng như bạn ở #45 & #46 đã nêu: Ta cần 1 danh mục mã duy nhất cho 1 CSDL
Các bạn có thể tham khảo cách tính từng quí, 6 tháng, 9 thang & cả năm (khi có đủ số liệu 12 tháng) trong file kèm theo bài

Chúc các bạn vui!
tạo nút lệnh trong bảng tổng hợp để tổng hợp lương từng quý như thé nào ko thấy hướng dẫn cách làm