Đi nộp hồ sơ quyết tóan thuế thu nhập cá nhân.

• Thread starter trung87
  • Ngày gửi
T

trung87

Trung cấp
3/11/08
58
0
6
Đất lành chim đậu
Rất mong anh chị góp ý để Hồ sơ quyết tóan thuế được hoàn thiện.Tôi làm xong tờ khai quyết toán thuế tncn và mẫu 5a và 5b,vậy phải nộp Cục thuế HCM mấy bản nhỉ,có nơi nói 2 và 3 bản?Có cần lập phụ lục 25 không nhỉ,nếu lập thì chỉ điền thông tin thuế tncn hay là phải điền đủ các chỉ tiêu?Rất mong anh chi và các bạn gop ý.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoanghaiquy

Guest
16/5/11
22
0
1
hồ chí minh
Ðề: Đi nộp hồ sơ quyết tóan thuế thu nhập cá nhân.

Rất mong anh chị góp ý để Hồ sơ quyết tóan thuế được hoàn thiện.Tôi làm xong tờ khai quyết toán thuế tncn và mẫu 5a và 5b,vậy phải nộp Cục thuế HCM mấy bản nhỉ,có nơi nói 2 và 3 bản?Có cần lập phụ lục 25 không nhỉ,nếu lập thì chỉ điền thông tin thuế tncn hay là phải điền đủ các chỉ tiêu?Rất mong anh chi và các bạn gop ý.

2 hay 3 bản thì tuỳ nơi thôi. Còn phụ lục 25 thì nếu bên bạn có nhận uỷ quyền quyết toán thay cho người lao động và những người bình quân trong năm thu nhập tính thuế nằm ở bậc 1 (được miễn 5 tháng cuối năm) thì phải làm PL25. Trên này bạn nhập số liệu là mục III, gồm: chỉ tiêu [12], [13], [14]:
[12] số cá nhân công ty quyết toán thay- số tiền thuế phải nộp của những người này trước khi miễn, giảm
[13] số cá nhân công ty quyết toán thay có thu nhập tính thuế ở bậc 1 - số tiền thuế được miễn
[14] tổng số thuế còn phải nộp sau khi miễn giảm

H

hadieu

Trung cấp
24/9/09
188
1
18
Phú Thọ - Hà Nội

ở chỉ tiêu 12 bao gồm cả những cá nhân chưa đến mức nộp thuế àh bạn

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM

ở chỉ tiêu 12 bao gồm cả những cá nhân chưa đến mức nộp thuế àh bạn

Chỉ cá nhân phải nộp thuế, được miễn giảm thôi

T

trung87

Trung cấp
3/11/08
58
0
6
Đất lành chim đậu

lần đầu đi nôp mà ko biết Cục thuế HCM nhận mấy bản nhỉ?mình đi kê khai hàng tháng thì nhận 2 bản thôi( 1ban minh luu),nhưng quyết toán thì ko biết bao nhiêu?chắc làm 3 bản,nếu dư thì kỉ niệm.Kế toán TH mà 5-6 triệu,thấy nản vì việc nhiều,hic hic

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

lần đầu đi nôp mà ko biết Cục thuế HCM nhận mấy bản nhỉ?mình đi kê khai hàng tháng thì nhận 2 bản thôi( 1ban minh luu),nhưng quyết toán thì ko biết bao nhiêu?chắc làm 3 bản,nếu dư thì kỉ niệm.Kế toán TH mà 5-6 triệu,thấy nản vì việc nhiều,hic hic

QT.TNCN chỉ làm 2 bản hồ sơ giấy thôi (1 nộp 1 lưu) đồng thời chép file quyết toán cho CQ thuế nếu không gởi file trực tiếp qua mạng (CQ thuế gởi giúp).

Khà khà, cơ quan thuế giải quyết nhanh thiệt:
Sáng nay ở TG gởi file quyết toán qua mạng trước, ở SG mang hồ sơ giấy đến nộp, trên đó nộp xong alo cho hay, vào mạng kiểm tra lại thấy file ở trạng thái "Đã phê duyệt" :drummer:

M

maichi55

Trung cấp
25/8/11
86
1
8
Ha noi

Em chưa nộp trên mạng Tờ khai quyết toán thuế TNCN trên mạng bao giờ. Nếu ai ở HN thì chia sẻ thông tin giúp nhé. Mà công ty em ko có ai phải nộp thuế thì có phải làm phụ lục 25 ko?

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Em chưa nộp trên mạng Tờ khai quyết toán thuế TNCN trên mạng bao giờ. Nếu ai ở HN thì chia sẻ thông tin giúp nhé. Mà công ty em ko có ai phải nộp thuế thì có phải làm phụ lục 25 ko?
Gởi file QT.TNCN trực tiếp cho CQ thuế hay gởi qua mạng đều được. Trước miễn giảm không ai phải nộp thuế thì không phải lập PL25.

T

trung87

Trung cấp
3/11/08
58
0
6
Đất lành chim đậu

Gởi file QT.TNCN trực tiếp cho CQ thuế hay gởi qua mạng đều được. Trước miễn giảm không ai phải nộp thuế thì không phải lập PL25.

Gửi thêm bảng kê 5a,5b qua mạng ko anh nhỉ? hay là em chép 05/kk và 2 bảng kê vào đĩa rùi nộp cho nó chắc cú:)

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Gửi thêm bảng kê 5a,5b qua mạng ko anh nhỉ? hay là em chép 05/kk và 2 bảng kê vào đĩa rùi nộp cho nó chắc cú:)

File kết xuất từ QT.TNCN gồm tờ khai 5KK và bảng kê 5A, 5B rồi em.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA