Hóa đơn bị mất số!

• Thread starter springs_303
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

springs_303

Guest
10/5/06
2
0
0
TP.HCM
Mình mới vào làm trong công ty được mấy tháng thì phát hiện cuốn hoá đơn phát hành năm 2001 bị mất 2 số, mình không biết làm thế nào bây giờ. Anh kế toán cũ thì không liên lạc được nữa. Mình có nghe thấy thông tin vào năm 2003 bên thuế có quyết định huỷ toàn bộ hoá đơn …./01, nên 2 số cuối của cuốn hoá đơn đó đã bị huỷ. Ai biết về quyết định này xin vui long chỉ giáo cho mình với nhé?
Thanks.
:friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
springs_303 nói:
Mình mới vào làm trong công ty được mấy tháng thì phát hiện cuốn hoá đơn phát hành năm 2001 bị mất 2 số, mình không biết làm thế nào bây giờ. Anh kế toán cũ thì không liên lạc được nữa. Mình có nghe thấy thông tin vào năm 2003 bên thuế có quyết định huỷ toàn bộ hoá đơn …./01, nên 2 số cuối của cuốn hoá đơn đó đã bị huỷ. Ai biết về quyết định này xin vui long chỉ giáo cho mình với nhé?
Thanks.

Bạn hãy tìm lại trong hồ sơ lưu, nếu thật sự như thế thì sẽ có "biên bản thu hồi hóa đơn".
Năm 2003 mình cũng trả lại cho cán bộ thuế , và có biên bản.

S

springs_303

Guest
10/5/06
2
0
0
TP.HCM
Cám ơn bạn. Nếu mình tìm được hồ sơ lưu thì khỏi phải nói rồi. Nhưng như ý bạn nói, thì năm 2003 có quyết định thu hồi lại những hoá đơn .../01-N à? Bạn có biết đó là quyết định số mấy không, cho mình biết được không?
Thanks.

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
springs_303 nói:
Cám ơn bạn. Nếu mình tìm được hồ sơ lưu thì khỏi phải nói rồi. Nhưng như ý bạn nói, thì năm 2003 có quyết định thu hồi lại những hoá đơn .../01-N à? Bạn có biết đó là quyết định số mấy không, cho mình biết được không?
Thanks.

Mình không có quyết định đó, Khi đó mình làm part time, thấy qyuển hoá đơn bị xé hết những tờ chưa xuất, chủ DN nói thuế lập biên bản thu hồi và cho mình coi biên bản.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA