Mỗi tuần một chuyên đề

Điều tra biến động giá sắt thép của cục thuế

• Thread starter DO PHUONG
  • Ngày gửi
D

DO PHUONG

Guest
2/3/06
21
0
0
HCM
Chào các bác!
Em hiện đang công tác tại 1 DN do cục thuế tp. HCM quản lý, DN em hoạt động lĩnh vực sản xuất tôn và sắt thép xây dựng. Có bác nào làm kế toán bên lĩnh này cho em hỏi thăm 1 tí!
Theo thông báo của chị quản lý thuế, thời điểm này cục thuế đang tiến hành điều tra sự biến động giá sắt thép trong năm 2004 và 2005. Chị quản lý đề nghị DN báo cáo số liệu Doanh thu, đơn giá bình quân hàng hoá xuất bán, Doanh thu của các cty có mã số thuế + doanh thu các cá nhân mua lẻ không có MST, photo hoá đơn VAT đầu ra của các cá nhân mua lẻ . Cho em hỏi có bác nào làm trong lĩnh vực này không và có bị tình trạng giống như bên DN em không? có bác nào đoán ngoài ý định điều tra biến động giá thì cục thuế có ý đồ gì khác không? ( tại tớ đa nghi hay sao nhưng tớ thấy lo lo)
Có bác nào biết xin giúp với!:help:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
DO PHUONG nói:
Chào các bác!
Em hiện đang công tác tại 1 DN do cục thuế tp. HCM quản lý, DN em hoạt động lĩnh vực sản xuất tôn và sắt thép xây dựng. Có bác nào làm kế toán bên lĩnh này cho em hỏi thăm 1 tí!
Theo thông báo của chị quản lý thuế, thời điểm này cục thuế đang tiến hành điều tra sự biến động giá sắt thép trong năm 2004 và 2005. Chị quản lý đề nghị DN báo cáo số liệu Doanh thu, đơn giá bình quân hàng hoá xuất bán, Doanh thu của các cty có mã số thuế + doanh thu các cá nhân mua lẻ không có MST, photo hoá đơn VAT đầu ra của các cá nhân mua lẻ . Cho em hỏi có bác nào làm trong lĩnh vực này không và có bị tình trạng giống như bên DN em không? có bác nào đoán ngoài ý định điều tra biến động giá thì cục thuế có ý đồ gì khác không? ( tại tớ đa nghi hay sao nhưng tớ thấy lo lo)
Có bác nào biết xin giúp với!:help:
Cái này là do các công ty sắt thép bán hay xuất giá bán thấp hơn giá thực tế nên thuế đang kiểm tra nhưng Mina thì bị kiểm tra từ năm 2005 do bán sỉ với số lượng lớn. Họ kiểm tra như vậy để xác định giá bán trên hóa đơn của DN bạn có đúng trên giá thị trường không?
Thân

D

DO PHUONG

Guest
2/3/06
21
0
0
HCM
Chị MINA ơi, cho em hỏi thêm 1 tí là kết quả kiểm tra bên cty chị như thế nào? có bị ảnh hưởng gì khi quyết toán thuế năm 2005 hay không hả chị?
Nhưng tại sao cục thuế lại yêu cầu em thống kê tổng doanh thu của các cty mua hàng có MST và các đơn vị mua lẻ vậy chị? Mục đích thống kê này để làm gì vậy chị? Chị giúp em với, em cảm ơn chị trước vậy!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA