Mỗi tuần một chuyên đề

Nhập Môn Kế Toán Quản Trị

• Thread starter Ngoc Thu
  • Ngày gửi
N

Ngoc Thu

Trung cấp
1/6/06
58
0
6
42
Phu yen
Hiện em đang được sếp giao cho nghiên cứu kế toán quản trị nhưng khỗ nỗi cái này không phải chuyên ngành của em.Vì vậy,Xin các anh chi,cô chú hướng dẫn cho em nhập môn ar.
Em phải mua sách tham khảo ở đâu?Vì không có ở HCM nên cái này thì em chịu.
Em đang làm ở công ty xổ số kiến thiết.
Mong các bác giúp đỡ.
Xin chân thành cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

blueremembrance

Trung cấp
Chào Ngọc Thu!

Bạn muốn hỏi mua sách kế toán quản trị ở Phú Yên thì mình chiu. Nhưng nếu bán hỏi sách kế toán quản trị nói chung thì ở các trường ĐH Kinh tế lớn đều có giáo trình kế toán quản trị viết rất căn bản và dẽ hiể. Giáo trình kế toán quản trị của trường ĐHKT TP là tài liệu tham khảo rất tốt đó.

Ngoài ra, quyển sách Accounting Management là quyển sách khá đầy đủ và academic.

Hi vọng bạn tìm được cho mình quyển sách vừa ý!

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Ngoc Thu nói:
Hiện em đang được sếp giao cho nghiên cứu kế toán quản trị nhưng khỗ nỗi cái này không phải chuyên ngành của em.Vì vậy,Xin các anh chi,cô chú hướng dẫn cho em nhập môn ar.
Em phải mua sách tham khảo ở đâu?Vì không có ở HCM nên cái này thì em chịu.
Em đang làm ở công ty xổ số kiến thiết.
Mong các bác giúp đỡ.
Xin chân thành cảm ơn.
Cả tỉnh Phú yên mà không có hiệu sách nào bán kế toán quản trị à.Bạn tham khảo thị trường một lần nữa đi nếu chắc không có mình sẽ về Phú yên bán sách chắc được chứ nhỉ?

N

Ngoc Thu

Trung cấp
1/6/06
58
0
6
42
Phu yen
blueremembrance nói:
Chào Ngọc Thu!

Bạn muốn hỏi mua sách kế toán quản trị ở Phú Yên thì mình chiu. Nhưng nếu bán hỏi sách kế toán quản trị nói chung thì ở các trường ĐH Kinh tế lớn đều có giáo trình kế toán quản trị viết rất căn bản và dẽ hiể. Giáo trình kế toán quản trị của trường ĐHKT TP là tài liệu tham khảo rất tốt đó.

Ngoài ra, quyển sách Accounting Management là quyển sách khá đầy đủ và academic.

Hi vọng bạn tìm được cho mình quyển sách vừa ý!
Cảm ơn bạn này nha,đúng là mình đi tìm nhưng ở ngoài này bán toàn sách gì đâu ko ar...lúc trước học thì đâu có học cái này đâu,giờ phải nghiên cứu cũng hơi bị choáng.Hôm vừa rồi công tác Tp,có ghé trường nhưng mấy tiệm sách gần trường kinh tế cn ko có bán.
Dù sao cũng cảm ơn mọi người nhiều.

hanjun8603

hanjun8603

Đói kiến thức!
26/4/06
97
1
6
43
Tuu quan
Ngoc Thu nói:
Cảm ơn bạn này nha,đúng là mình đi tìm nhưng ở ngoài này bán toàn sách gì đâu ko ar...lúc trước học thì đâu có học cái này đâu,giờ phải nghiên cứu cũng hơi bị choáng.Hôm vừa rồi công tác Tp,có ghé trường nhưng mấy tiệm sách gần trường kinh tế cn ko có bán.
Dù sao cũng cảm ơn mọi người nhiều.

Bạn cứ đến hiệu sách ở thư viện trường ĐH KTQD Hà Nội( thư viện đầu cổng trường) là mua được. Theo mình sách này không có hiếm đâu. Tại bạn không đến đúng nơi mua sách chuyên ngành thôi.

N

Ngoc Thu

Trung cấp
1/6/06
58
0
6
42
Phu yen
hanjun8603 nói:
Bạn cứ đến hiệu sách ở thư viện trường ĐH KTQD Hà Nội( thư viện đầu cổng trường) là mua được. Theo mình sách này không có hiếm đâu. Tại bạn không đến đúng nơi mua sách chuyên ngành thôi.
Thanz..nhưng tớ ở Phú Yên lận,chắc để lần sau vào SG ghé tiệm sách mua quá...hoặc có thể nhờ bạn ở đó mua giúp nhưng mà không biết tựa sách là gì hết...hix

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Ngoc Thu nói:
Thanz..nhưng tớ ở Phú Yên lận,chắc để lần sau vào SG ghé tiệm sách mua quá...hoặc có thể nhờ bạn ở đó mua giúp nhưng mà không biết tựa sách là gì hết...hix
Nếu bạn không ngại cho địa chỉ cụ thể, mình sẽ tặng bạn 1 cuốn Kế toán quản trị qua đường bưu điện.Thân !

N

Ngoc Thu

Trung cấp
1/6/06
58
0
6
42
Phu yen
Ngphuocthien nói:
Nếu bạn không ngại cho địa chỉ cụ thể, mình sẽ tặng bạn 1 cuốn Kế toán quản trị qua đường bưu điện.Thân !
Nếu được,bạn này không cần phải gửi bưu điện,vì cty mình có VPDD ở DakLak nên bạn này nếu có thể đem đến cho đó cho mình được không?
VPDD Cty XSKT Phú Yên
40 Nguyễn Đức Cảnh,Buôn Mê Thuột
(gặp a Phúc nha,nói là gửi sách cho Thu)
Cảm ơn bạn này nhiều.

mình có 1 cuốn, nó tận 200Mb chẳng biết gửi thế nào cho mọi người được?!

C

Chia-khoa-moi

Guest
19/9/06
1
0
0
50
QUAN.2 , TP HCM
Chào các anh chị và các bạn ! Minh là nhân sự mới , Ngành này quả là mới , Hiện nay sách cũng đa dạng nên tham khảo nhiều đầu sách và trong số đó biết đâu sẽ có cái mình cần , nên Anh Le nên nêu tên đầu sách , đừng nói không ( đã giúp thì giúp cho trót nha ! ) Chúc Ngọc Thu thanh công .
Lính mới
Thân ái

Chào Chia-Khoa-Moi và mọi người, mọi người hãy vào trang web này để load sách về ở dạng PDF nhé, http://www.freeloadpress.com/ chỉ cần click vào student, đăng ký miễn phí, rồi nó sẽ cho link download. Có cả sách thực hành và đáp án. Chúc mọi người thành công với Management Accounting.

Thân ái,

Ale

H

hoacat510

Guest
26/9/06
6
0
0
38
hà nội_hai duong
Anh Le à. Mình đang học môn KT Quản trị, cám ơn Anh le nhé. Mình đã vào thử rồi.Nhưng Anh LE có địa chỉ trang web nào mà đọc được sách chuyên ngành bằng TV ko? Vì ngoại ngữ của mình .. dốt lắm.

N

Ngoc Thu

Trung cấp
1/6/06
58
0
6
42
Phu yen
Thanz a Lê và chìa Khóa Mới...có tài liệu về e này thì tốt quá nhưng mà chưa có tg để tham khảo:(

hoacat510 nói:
Anh Le à. Mình đang học môn KT Quản trị, cám ơn Anh le nhé. Mình đã vào thử rồi.Nhưng Anh LE có địa chỉ trang web nào mà đọc được sách chuyên ngành bằng TV ko? Vì ngoại ngữ của mình .. dốt lắm.

híc, sách tiếng Việt mình các thầy viết toàn dịch từ tiếng Anh ra à, đọc tức anh ách :wall: :wall: :wall: Mình cũng đi lùng nhiều nhưng chưa thực sự thấy cuốn nào viết thực sự hay cả. Tài liệu Electronic bằng tiếng Việt chắc pó tay thui :1108: , nếu ai có forward cho mình với nhé cố gắng đọc hiểu đi, ít nhất cũng biết thêm mấy từ chuyên ngành mừ... :biggthump .

H

hoacat510

Guest
26/9/06
6
0
0
38
hà nội_hai duong
Vẫn biết là các thầy nhà ta toàn dịch từ những sách nước ngoài, lại còn mỗi người cho thêm 1 chút để mang tính cá nhân mữa. Nhưng sao đọc sách viết bằng ngôn ngữ khác TV khó quá.Phải làm sao bây giờ.!!!!!

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Thu6 thấy có sách Các chuẩn mực kế toán quốc tế ( International accounting standards) của WB biên soạn do nhà xuất bản chính trị quốc gia phát hành cũng hay lắm, sách song ngữ. Bạn có thể tham khảo thêm, vì kế toán nhà mình là dịch cả...

N

Ngoc Thu

Trung cấp
1/6/06
58
0
6
42
Phu yen
Thứ 6 ở DNai hả?Hehehe..bửa nào gặp làm 1 bữa hoành tráng đi hen:D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA