Kê khai vé máy bay Vietnam Airlines?

• Thread starter tuongvi5589
  • Ngày gửi
T

tuongvi5589

Sơ cấp
27/4/12
14
0
1
đăk lăk
mong cả nhà cho ý kiến! e đang kê khai thuế tháng 5 thì có gặp 1 trường hợp khó nghĩ là tổng số lượt đi lượt về là 4.434.00đ, nhưng VAT lại 444.000đ vậy phải kê khai trên bảng kê ntn ah???

Khóa học Quản trị dòng tiền
phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn
Ðề: Kê khai vé máy bay Vietnam Airlines???

mong cả nhà cho ý kiến! e đang kê khai thuế tháng 5 thì có gặp 1 trường hợp khó nghĩ là tổng số lượt đi lượt về là 4.434.00đ, nhưng VAT lại 444.000đ vậy phải kê khai trên bảng kê ntn ah???
Kê thuế VAT trên bảng kê là 444.000đ là ok, quan trọng phần thuế nhất,

T

tuongvi5589

Sơ cấp
27/4/12
14
0
1
đăk lăk

vậy ta phải ép thuế vô đúng k. ghi đúng thuế trên vé máy bay là đc hả bạn! cảm ơn bạn nhiều nhé!

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

vậy ta phải ép thuế vô đúng k. ghi đúng thuế trên vé máy bay là đc hả bạn! cảm ơn bạn nhiều nhé!
Cái bạn cần là thuế mà, cứ ghi đúng VAT trên vé là ok

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội

Vé máy bay còn có phí phi trường.. không chịu thuế GTGT. Bạn phải kiểm tra lại xem vé có phải là vé giảm giá không? nếu không phần thuế VAT > 10 tiền vé nên check lại đơn vị viết hóa đơn xem vì sao? liệu có viết sai không. Nếu ko sai thì mới kê thuế theo hóa đơn nhé

T

tuongvi5589

Sơ cấp
27/4/12
14
0
1
đăk lăk

mình hỏi bên đại lý thì họ bảo phiếu thu-hoá đơn này là đúng, k thể chỉnh sửa, ng đi tự in trên trang web của hảng hàng không. mình cúng k hiểu rỏ. Sếp mình đi và in ra đưa cho mình vậy.các vé khác của Vietnam Airlines mình điều gặp trường hợp này.

N

nhim1988

Sơ cấp
10/9/09
14
0
1
Vĩnh Phúc
Ðề: Kê khai vé máy bay Vietnam Airlines?

chỉ lệch có vài đồng thôi mà bạn, bạn cứ kê khai theo đúng số thuế trên hóa đơn là được, đâu cần phải nguyên tắc là 10% đâu.

T

tongthithuhoa

Sơ cấp
7/4/11
16
0
1
34
Hà Nội

Anh chị ơi , cho em hỏi chút công ty em có nhận được 1 hóa đơn-phiếu thu tiền cước vận chuyển của Vietnam airline (ko có hóa đơn GTGT) thì em có thể khai hóa đơn này vào phần mềm kê khai thuế được không. Muốn hóa đơn được chấp nhận có kèm theo giấy tờ gì ko (như cuống vé máy bay chẳng hạn). Anh chị trả lời sớm giúp em với. EM cảm ơn.

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Anh chị ơi , cho em hỏi chút công ty em có nhận được 1 hóa đơn-phiếu thu tiền cước vận chuyển của Vietnam airline (ko có hóa đơn GTGT) thì em có thể khai hóa đơn này vào phần mềm kê khai thuế được không. Muốn hóa đơn được chấp nhận có kèm theo giấy tờ gì ko (như cuống vé máy bay chẳng hạn). Anh chị trả lời sớm giúp em với. EM cảm ơn.
Phiếu thu tiền cước vận chuyển của VNA là hóa đơn giá trị gia tăng, thực hiện kê khai và hạch toán chi phí. Cuống vé máy bay sau khi đi về nên kẹp vào hóa đơn (có thêm cả tờ hành trình bay) để xác nhận vé đã sử dụng.

etrip4u

etrip4u

Trung cấp
21/10/19
54
0
8
31
etrip4u.com
Có lệch không đáng kể lắm @@ có thể linh động được!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA