Phần mềm MISA

• Thread starter bi-bo
  • Ngày gửi
B

bi-bo

Guest
8/6/06
37
0
6
Hanoi
Mình mới sử dụng phần mềm MISA, cac bac ai đã dùng rồi xin cho hỏi: Mình muốn làm cái phiếu chi tạm nộp thuế TNDN thì làm thế nào? Mình đã vào phần nộp thuế nhưng nó chỉ cho nộp thuế GTGT thôi. Cám ơn các bác trước !:friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mature102

Trung cấp
25/7/05
50
0
0
47
Hà Nội
bi-bo nói:
Mình mới sử dụng phần mềm MISA, cac bac ai đã dùng rồi xin cho hỏi: Mình muốn làm cái phiếu chi tạm nộp thuế TNDN thì làm thế nào? Mình đã vào phần nộp thuế nhưng nó chỉ cho nộp thuế GTGT thôi. Cám ơn các bác trước !:friend:

MISA nói thì hay nhưng cung cách phục vụ khách hàng chả nhiệt tình họ đến cài demo cho chúng tôi sau đó gọi mãi chả có ai đến nữa, chán. Các bác nào biết công ty phần mềm nào cho HCSN tương đối nhưng nhiệt tình chăm sóc khách hàng chút cho tôi biết với.
LH : 0912466969
Cảm ơn nhiều!

H

Hien tron

Guest
Tạm nộp thuế TNDN là cách nói của dân Kế toán vì chưa có số liệu chính xác TNDN của đơn vị trong năm, còn thực tế đã nộp tức là đã chi tiền rồi làm gì có hoàn lại đâu, chỉ có bù trừ vào thuế TNDN vào năm tài chính tiếp theo nếu TNDN của đơn vị bé hơn số kế hoạch

H

Hien tron

Guest
Phần mềm mi sa không thể kết hợp được với phần mềm bán hàng siêu thị vì hàng hóa siêu thị xài mã vạch, không xài mã vật tư có đúng không các bạn.
Có cách nào khắc phục được không?
Cần bên cung cấp phần mềm siêu thị đưa ra những cổng gì thì có thể kết hợp được

I

ikki

Guest
4/4/06
3
0
0
Hà nội
bi-bo nói:
Bác cứ vào phần phiếu chi mà làm. Sau khi đã định khoản ở trang chi tiết xong thì sang trang Thuế để kê khai thông tin về thuế. Tại trang Thuế bác có thể kê khai các loại thuế khác nhau: GTGT, XNK, tiêu thụ đặc biệt, .... chứ không chỉ có thuế GTGT đâu.
Nếu bác làm mà thấy vẫn chưa ổn thì gọi luôn cho phòng tư vấn của MISA xem. Họ sẽ giúp bác.