Mỗi tuần một chuyên đề

Đóng báo hiểm lần đầu

• Thread starter ngochan2908
  • Ngày gửi
N

ngochan2908

Guest
14/8/13
48
0
6
34
Hà Nội
Mọi người giúp em với ạ. công ty em thành lập từ năm 2010 nhưng giờ mới làm thủ tục đóng bảo hiểm. công ty có 3 người nhưng chỉ đóng bảo hiểm cho 1 giám đốc thôi. vậy thì trong cái bẳng đăng ký tình hình sử dụng lao động em có phải đưa tên cả 3 người vào k ạ? hay chỉ để mình tên giám đốc thôi ạ?cả nhà giúp e với ạ. em đang cần gấp quá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Huyenlady891

Sơ cấp
17/12/13
4
0
0
32
Hà Nội
Ðề: Đóng báo hiểm lần đầu

Chỉ cần tên 2 người còn lại, vì bạn khai BH mới cho 2 người còn lại đúng k nhỉ????

N

ngochan2908

Guest
14/8/13
48
0
6
34
Hà Nội

Không phải bạn ạ. mình chỉ đóng cho 1 mình giám đốc thôi, còn 2 nv còn lại k đc đóng. h mình muốn hỏi là bảng đăng ký tình hình sử dụng lao động có phải đưa tên cả 3 người vào k? hay là chỉ đưa tên của giám đốc thôi bạn nhỉ?mình chưa làm bao h nên lúng túng quá. bạn giúp mình nhé. thanks!
Chỉ cần tên 2 người còn lại, vì bạn khai BH mới cho 2 người còn lại đúng k nhỉ????

O

oaihiptb

Guest
23/10/12
8
0
1
33
Thái Bình

Bên bạn đăng ký đóng cho ai, thì ghi tên người đó vào Bảng đky tình hình sử dụng lao động Mẫu D02-TS ấy.
Thân

N

ngochan2908

Guest
14/8/13
48
0
6
34
Hà Nội

Không, mình muốn hỏi ở cái mẫu đăng ký tình hình sử dụng lao động với phòng lao động và thương binh xã hội cơ, chú k phải mẫy D02-TS
Bên bạn đăng ký đóng cho ai, thì ghi tên người đó vào Bảng đky tình hình sử dụng lao động Mẫu D02-TS ấy.
Thân

H

hongtram2606

Sơ cấp

Mọi người giúp em với ạ. công ty em thành lập từ năm 2010 nhưng giờ mới làm thủ tục đóng bảo hiểm. công ty có 3 người nhưng chỉ đóng bảo hiểm cho 1 giám đốc thôi. vậy thì trong cái bẳng đăng ký tình hình sử dụng lao động em có phải đưa tên cả 3 người vào k ạ? hay chỉ để mình tên giám đốc thôi ạ?cả nhà giúp e với ạ. em đang cần gấp quá.

Vậy thì trong bảng đăng ký tình hình sử dụng lao động bạn chỉ đăng ký 1 người thôi, còn nếu bạn muốn đưa hết 3 người thì hai người không đóng bảo hiểm chỉ được ký HĐLĐ 3 tháng thôi, nếu hết thời hạn 3 tháng mà bạn ký tiếp HĐLĐ với hai người đó thì bạn phải đăng ký lao động lại và đóng bảo hiểm.BẠn nhớ là khi đăng ký lao động thì thời hạn ký hợp đồng không được quá 1 tháng (ví dụ: công ty bạn thành lập năm 2010, ký HDLD với sếp năm 2010 khi đăng ký LD PLDTBXH se k chấp nhận, bạn phải ký HDLD mới để đang ký LD, còn HDLD cũ nộp để đóng bảo hiểm)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA