Mỗi tuần một chuyên đề

Đơn vị không có mã số thuế

• Thread starter hatnguyenap
  • Ngày gửi
H

hatnguyenap

Sơ cấp
10/6/11
6
1
0
40
Hải Dương
tháng vừa rồi bên em có xuất hóa đơn cho Trung Tâm nghiên cứu và PT Hệ Thồng Nông Nghiệp ở Hoài Đức HN và Trại Giam Quyết Tiên Sơn Dương ở Tuyên Quang nhưng trên hóa đơn lại không ghi mã số thuế em có hỏi bộ phận viết hóa đơn thì họ nói là không có mã số thuế như vậy hóa đơn đó có đúng ko ạ?em không biết những đơn vị nào thì không có và không cần ghi mã số thuế trên hóa đơn?em nhờ các anh chị cho em ý kiến với ạ/ em cám ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội
Ðề: Đơn vị không có mã số thuế

tháng vừa rồi bên em có xuất hóa đơn cho Trung Tâm nghiên cứu và PT Hệ Thồng Nông Nghiệp ở Hoài Đức HN và Trại Giam Quyết Tiên Sơn Dương ở Tuyên Quang nhưng trên hóa đơn lại không ghi mã số thuế em có hỏi bộ phận viết hóa đơn thì họ nói là không có mã số thuế như vậy hóa đơn đó có đúng ko ạ?em không biết những đơn vị nào thì không có và không cần ghi mã số thuế trên hóa đơn?em nhờ các anh chị cho em ý kiến với ạ/ em cám ơn nhiều!

Có một số đơn vị nhà nước, hành chính sự nghiệp không có thu không có MST đâu bạn. Nếu người mua không có MST thì gạch bỏ các ô trống ghi mã số thuế trên hóa đơn

tuanquanghw

tuanquanghw

Cao cấp
10/7/09
267
6
18
33
Hà Nam

Chỉ có tổ chức, cá nhân có phát sinh khoản nộp cho Nhà nước mới được cấp mã số thuế. Bạn cứ yên tâm đi.

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Thì cũng giống như bạn xuất hóa đơn cho khách hàng lẻ đó mà, Không có MST thì gạch ô đó thôi.

M

maiducduy

Sơ cấp
8/8/11
3
0
1
can tho

nhu vay minh viet co thue 10% duoc khong?

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội

nhu vay minh viet co thue 10% duoc khong?

Hóa đơn bạn bán hàng cho bên đơn vị không có thuế hay khách hàng cá nhân bạn vẫn phải xuất hóa đơn và thuế suất bình thường của bên bạn bán ra thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA