Mỗi tuần một chuyên đề

Mr mrvanthuc giã từ cuộc chơi để trở về ngôi nhà "chính mình"

• Thread starter Kế Toán Già Gân
  • Ngày gửi
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Mr mrvanthuc, bao năm lặn lội tìm kế mưu sinh, đánh Đông dẹp Bắc, đến Tây Tạng thỉnh kinh, sang Nam in, bán sách. Giờ mệt mỏi, thấy đâu không bằng tắm ao nhà; dù trong dù đục, vui buồn có nhau; hạt muối chia làm đôi, cục đường phèn thì nuốt trợn luôn. Thí chủ mrvanthuc xuống núi phen này, mong các giới võ lâm đồng đạo tiếp đón, chém gió cho 1 phen cho ra hồn để thử thách xem thí chủ thực sự có đắc đạo chốn trần thế này không? Nếu đắc đạo, Phật Pháp Tăng sẽ đưa về cõi Niết Bàn. A DI ĐÀ PHẬT

Đệ tử Thiện Huệ nick trên WKT (KTGG) xin kính báo cùng quý Phật Tử, đồng đạo, giới võ lâm 4 phương

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

applennpc

Trung cấp
7/12/09
187
3
18
37
Hà Nội
Ðề: Mr mrvanthuc giã từ cuộc chơi để trở về ngôi nhà "chính mình"

Vẫn thấy mrvanthuc lê la trả lời. ko hiểu tìm lại chính mình là j hay là bỏ nghiệp kế toán.

sansan244

sansan244

Trung cấp

Giã từ thì anh cũng truyền cho các đệ ít kinh nghiệm đi chư? bỏ dở thế này bọn em biêt tựa vào ai ?

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội

Mr mrvanthuc, bao năm lặn lội tìm kế mưu sinh, đánh Đông dẹp Bắc, đến Tây Tạng thỉnh kinh, sang Nam in, bán sách. Giờ mệt mỏi, thấy đâu không bằng tắm ao nhà; dù trong dù đục, vui buồn có nhau; hạt muối chia làm đôi, cục đường phèn thì nuốt trợn luôn. Thí chủ mrvanthuc xuống núi phen này, mong các giới võ lâm đồng đạo tiếp đón, chém gió cho 1 phen cho ra hồn để thử thách xem thí chủ thực sự có đắc đạo chốn trần thế này không? Nếu đắc đạo, Phật Pháp Tăng sẽ đưa về cõi Niết Bàn. A DI ĐÀ PHẬT

Đệ tử Thiện Huệ nick trên WKT (KTGG) xin kính báo cùng quý Phật Tử, đồng đạo, giới võ lâm 4 phương

Ý của tía là mrvanthuc "lên xe trâu" :004:ạ?

tuannv

tuannv

Trung cấp
19/12/08
174
5
18
Hanoi

Thế này tức là đi tu hay bị bỏ tù hả bác :)

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Bạch sư phụ,

Đệ tử Thiện Huệ, chiều mai đệ sẽ có mặt tại Sàigon chậm nhất là 17h00, sư phụ muốn phế công, hãy tu luyện nơi mô gì cũng được. Đệ tử đẩy cho sư phụ mấy cốc nếp rượu cẩm xem ai tăng liều liều (Tiêu lần lần) thì thì biết

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội
N

Na Tra

Sơ cấp
7/3/11
29
0
0
36
Bình Phước

Bác ni đố chữ hay sao ý...Bác thức vẫn trả lời bình thường sao lại về tắm ao. Em cũng có bài thơ đố chữ nhờ anh chị em giải giúp:

Lễ nghĩa cần chi bỏ ngã đi
Thi thư thêm nặng nỗi ưu phiền
Câm mà hỏi điếc làm sao được
Tu mà háo sắc chẳng thành tu...​

A

applennpc

Trung cấp
7/12/09
187
3
18
37
Hà Nội

mrvanthuc vao ma ko thay comment j ca. bac KTGG noi cao sieu quá, cháu có đi chùa nhưng mà ngôn ngữ phật đấy cháu ko hỉu nổi.

kimloan08

kimloan08

Trung cấp
15/12/08
77
8
8
Góc phố ngày xưa

Bác ni đố chữ hay sao ý...Bác thức vẫn trả lời bình thường sao lại về tắm ao. Em cũng có bài thơ đố chữ nhờ anh chị em giải giúp:

Lễ nghĩa cần chi bỏ ngã đi
Thi thư thêm nặng nỗi ưu phiền
Câm mà hỏi điếc làm sao được
Tu mà háo sắc chẳng thành tu...​

Lễ mà bỏ ngã ắt
Thi thư thêm nặng Thị rê vào mình
Câm hỏi Cẩm rõ như in
Tu mà háo sắc xin trả lời

Thiếp đà đối đặng chàng ơi!

N

Na Tra

Sơ cấp
7/3/11
29
0
0
36
Bình Phước

Lễ mà bỏ ngã ắt
Thi thư thêm nặng Thị rê vào mình
Câm hỏi Cẩm rõ như in
Tu mà háo sắc xin trả lời

Thiếp đà đối đặng chàng ơi!

Đối rất hay nhưng chưa phải ý...!

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Cộng đồng webketoan.vn (Kế toán, Kiểm toán, Tài chính, Thuế,...) với mục đích tạo sân chơi thực sự bổ ích và tuân thủ "ứng dụng" pháp luật vào cuộc sống. Qua luôn ghi nhận và biết ơn tất cả ACE đã đóng góp cho các chủ đề mỗi ngày 1 xôm tụ, bổ ích.

Chơi hết mình - Làm việc tận lực.

:dogrun:

T

thuynguyen0584

Guest
24/7/12
1
0
1
tphcm

Cộng đồng webketoan.vn (Kế toán, Kiểm toán, Tài chính, Thuế,...) với mục đích tạo sân chơi thực sự bổ ích và tuân thủ "ứng dụng" pháp luật vào cuộc sống. Qua luôn ghi nhận và biết ơn tất cả ACE đã đóng góp cho các chủ đề mỗi ngày 1 xôm tụ, bổ ích.

Chơi hết mình - Làm việc tận lực.

:dogrun:
Bố GG chém cũng kinh thiệt! Làm hết sức, chơi tẹt ga :banana:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA