Mỗi tuần một chuyên đề

Đóng dấu bán hàng qua điện thoại

• Thread starter NGUYET10
  • Ngày gửi
N

NGUYET10

Guest
26/3/10
40
0
6
TPHCM
Các bạn cho mình hỏi.
Khi xuất hoá đơn giao cho khách hàng ở xa không kí nhận hoá đơn được thì liên tím và liên xanh lưu ở Cty mình đóng dấu bán hàng qua đt có hợp lệ không. trường hợp mình không đóng dấu BHQDT để trống như vậy có bị phạt không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhdatcoltd

Sơ cấp
22/4/10
44
2
0
36
Hải Dương
Ðề: Đóng dấu bán hàng qua điện thoại

Theo mình nếu không có dấu bán hàng qua ĐT thì bạn cứ ghi bằng bút trên cả 3 liên cũng được
mình toàn làm thế!

N

NGUYET10

Guest
26/3/10
40
0
6
TPHCM

Vậy trường hợp mình bỏ trống không có chữ kí không đóng dấu BHQDT cũng không ghi tay thì có bị phạt không bạn?

A

anhakt01

Sơ cấp
24/4/12
21
0
0
hà nội

vậy trường hợp mình bỏ trống không có chữ kí không đóng dấu bhqdt cũng không ghi tay thì có bị phạt không bạn?
tớ cũng hỏi như bạn này

giangkinhte

giangkinhte

Trung cấp
12/6/10
76
0
0
p

quan trọng là bên mua hàng, nếu họ ko ký tên vào bên người mua hàng sẽ bị thuế loại ra vì ko có đủ những thông tin cần thiết trên hoá đơn. còn bên bán hàng thì cũng cần ký vào hai liên còn lại,

1

10111961

Sơ cấp
30/5/12
17
0
0
Hà Nội

quan trọng là bên mua hàng, nếu họ ko ký tên vào bên người mua hàng sẽ bị thuế loại ra vì ko có đủ những thông tin cần thiết trên hoá đơn. còn bên bán hàng thì cũng cần ký vào hai liên còn lại,

ý của bạn vẫn là người mua ký vào HD. Nhưng trong trường hợp người mua ở xa không ký đc vào HD thì giả quyết thế nào?

tuanquanghw

tuanquanghw

Cao cấp
10/7/09
267
6
18
33
Hà Nam

Thông tư 153/2010 đã nêu rõ:

đ) Tiêu thức “người mua hàng (ký, ghi rõ họ tên)”
Riêng đối với việc mua hàng không trực tiếp như: Mua hàng qua điện thoại, qua mạng, FAX thì người mua hàng không nhất thiết phải ký, ghi rõ họ tên trên hoá đơn. Khi lập hoá đơn tại tiêu thức “người mua hàng (ký, ghi rõ họ tên)”, người bán hàng phải ghi rõ là bán hàng qua điện thoại, qua mạng, FAX.
Vậy thì đóng dấu hay ghi bằng tay đều hợp lệ.

T

trangdangminh

Sơ cấp
7/7/12
25
0
0
hà nội

mình thấy bạn tuanquanghw nói đúng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA