Thuế GTGT của vé máy bay điện tử

• Thread starter quynhtrangdinh
  • Ngày gửi
Q

quynhtrangdinh

Sơ cấp
9/10/12
22
0
1
Nam Định
Mình đọc mấy topic rùi nhưng vẫn chưa thấy chốt lại là vé máy bay điện tử có được coi là chứng từ hợp lệ để kê khai thuế không (đến thời điểm hiện nay). Nên gửi đề tài mới mong mọi người giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội
Ðề: Thuế GTGT của vé máy bay điện tử

Mình đọc mấy topic rùi nhưng vẫn chưa thấy chốt lại là vé máy bay điện tử có được coi là chứng từ hợp lệ để kê khai thuế không (đến thời điểm hiện nay). Nên gửi đề tài mới mong mọi người giúp đỡ.

Vé máy bay điện tử cũng hóa đơn đặc thù nên vẫn dùng để kê khai bt

peheo1607

peheo1607

Guest
7/4/12
6
0
1
32
Binh Duong

Nếu Cty có hợp đồng với khách hàng đúng địa chỉ bay đến thì mới đc khấu trừ.

T

thutran84

Trung cấp
19/12/07
160
9
18
40
Hà Nội

Khai thuế GTGT phải dựa trên hoá đơn các đại lý vé máy bay xuất cho DN chứ bạn, tuy nhiên để được khấu trừ thuế VAT và chi phí này được tính là chi phí được trừ khi xác định thuế TNDN, kèm theo hoá đơn phải là cuống vé máy bay đúng lộ trình trên hoá đơn ( nếu trên hoá đơn có ghi lộ trình), cái này mình chưa đọc được ở văn bản nào hướng dẫn, nhưng phải có cuống vé máy bay ( thẻ lên máy bay) mới chứng minh được là chi phí thực tế phát sinh ( có bay thực tế), Công ty mình đã từng bị cán bộ thuế loại thuế VAT và thuế TNDN vì chỉ có hoá đơn mà không có thẻ lên máy bay bạn nhé, điều này cũng là hợp lý vì hoá đơn các đại lý xuất rất dễ (mình đã rơi vào trường hợp nhận được 2 hoá đơn trùng nhau về tất cả mọi thông tin, cả số hoá đơn cho cùng 1 chặng bay thực tế, mình không hiểu sao lại có 2 hoá đơn trùng số như vậy) trong khi thực tế đơn vị không cử cán bộ đi thực tế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA