Định dạng % trong excel

• Thread starter mountain
  • Ngày gửi
M

mountain

Guest
6/5/06
85
0
6
Việt Nam
Mình dùng excel 2003. Hiện tại mình địng dạng % thì khi gõ 5 thì nó hiển thị là 500%. Vậy nếu muốn nó hiển thị là 5% thay vì 500% thì phải làm như thế nào. Mong các bạn chỉ giúp. Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
xhongball

xhongball

Guest
4/10/05
85
0
0
TPHCM
mountain nói:
Mình dùng excel 2003. Hiện tại mình địng dạng % thì khi gõ 5 thì nó hiển thị là 500%. Vậy nếu muốn nó hiển thị là 5% thay vì 500% thì phải làm như thế nào. Mong các bạn chỉ giúp. Thanks!
Bạn để ngay ô đó và gõ lại 5 là được, không định dạng % nữa .
Hiện tại mình vẫn làm vậy, bạn nào có ý gì hay hơn thì cho học hỏi nhá.
Thân ái.

H

Hoang Diep

Guest
Ban chọn Format Cells / chọn nhãn Number / chọn mục Percentage/ ok
Chuc thành công!
Trân trọng!

H

Hoang Diep

Guest
chu ý giảm số trong ô Decimel places = 0 nhe!

V

vicashuong

Guest
20/11/06
69
1
0
TP.HCM
Bạn nhắp vào biểu tượng % ở phía trên màn hình đó để định dạng.

M

mountain

Guest
6/5/06
85
0
6
Việt Nam
Mình đã thử các cách trên vẫn không làm được. Có lẽ là do trước đây mình đã chọn một số định dạng trong mục Tool/option... rồi bây chừ mới ra thế này đây. Có bạn nào biết chỉ giúp mình với, rất cảm ơn!

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Dear mountain,
--------------
Bạn nói là đã động vào Tools/Options thì rất có thể bạn đã động vào mục Edit/Fixed Decimal Place (Alt+X) và đã thiết lập tuỳ chọn này là 0. Nếu đúng, bạn Alt+X một lần nữa để bỏ check tuỳ chọn này.

M

mountain

Guest
6/5/06
85
0
6
Việt Nam
Phù mình tìm ra rồi. Vào Tool/option/edit rồi click vào enable automatic percent entry là ok. Dù sao cũng cảm ơn các bạn đã nhiệt tình giúp đỡ.

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Ồ!---Đúng là Excel mà những điều bạn ít biết. Mình cũng chưa bao giờ động vào tùy chọn này! Cám ơn bạn nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA