Có ghi tài khoản trên hóa đơn không?

• Thread starter Vũ Tuyết Lan
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
V

Vũ Tuyết Lan

Guest
20/11/06
2
0
0
41
Nam Định
Công ty em khi viết hóa đơn cho khách hàng mà yêu cầu của khách hàng là thanh toán qua tài khoản.
"Cho em hỏi TK của CT em có ghi trên hóa đơn đỏ không" nhưng trụ sở của CT đăng ký mã số thuế khác. Khi đăng ký TK mới mở là khác. Thì có thanh toán điện tiền qua TK không? Làm ơn trả lời nhanh cho em nhé.
Em xin chân thành cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Great life

Great life

Guest
20/11/06
143
0
0
Gửi lời yêu thương
Vũ Tuyết Lan nói:
Công ty em khi viết hóa đơn cho khách hàng mà yêu cầu của khách hàng là thanh toán qua tài khoản.
"Cho em hỏi TK của CT em có ghi trên hóa đơn đỏ không" nhưng trụ sở của CT đăng ký mã số thuế khác. Khi đăng ký TK mới mở là khác. Thì có thanh toán điện tiền qua TK không? Làm ơn trả lời nhanh cho em nhé.
Em xin chân thành cảm ơn!

Bạn phải ghi tài khoản trên hóa đơn chứ (nếu trong trường hợp không có hợp đồng kinh tế, hoặc không có giấy tờ ghi thông tin về tài khoản của công ty bạn thì khách hàng sao chuyển tiền được).
Trong trường hợp bạn xuất hóa đơn mà hình thức thanh toán là tiền mặt thì k cần ghi số tài khoản.

Số TK ngân hàng, thuế không quản lý.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Đỗ Hoàng Nhi nói:
Bạn phải ghi tài khoản trên hóa đơn chứ (nếu trong trường hợp không có hợp đồng kinh tế, hoặc không có giấy tờ ghi thông tin về tài khoản của công ty bạn thì khách hàng sao chuyển tiền được).
Trong trường hợp bạn xuất hóa đơn mà hình thức thanh toán là tiền mặt thì k cần ghi số tài khoản.
Số TK ngân hàng, thuế không quản lý.
Cơ quan thuế không quản lý nhưng cơ quan thuế có thể theo dõi đấy.Cơ quan thuế có quyền yêu cầu các tổ chức tín dụng, ngân hàng và tổ chức, cá nhân khác có liên quan cung cấp các tài liệu có liên quan tới việc tính thuế và nộp thuế.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA