Có phải giải trình kèm tờ khai thuế đối với hóa đơn đã hủy?

• Thread starter longly
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

longly

Trung cấp
18/8/06
152
0
16
hồ chí minh
Chào các anh chị, cho em hỏi chút nhé: Tháng rồi cty em xuất 1 HĐ GTGT bị sai nên đã hủy, vậy chuẩn bị nộp báo cáo thuế thì em có làm tờ giải trình gì về tờ HĐ bị hủy này không ạ, em chưa gặp trường hợp này bao giờ nên ko rõ lắm, mong các anh chị giúp em, em cảm ơn nhiều !:biggrinda

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyet83

Trung cấp
14/10/05
102
0
0
40
Ha noi
em đã kê khai tờ hóa đơn hủy đó chưa ,
Nếu rồi thì em làm tờ giải trình theo mẫu 02A
Còn nếu chưa kê khai thì không phải làm gì cả chỉ luu vào tháng đó , khi cơ quan thuế hỏi thì lui ra cho họ biết

G

gianguyen

Trung cấp
20/4/06
151
0
0
45
Hai phong
nếu chưa kê khai em nên làm biên bản hủy hóa đơn - nêu rõ lý do hủy hóa đơn đó - và kẹp vào hóa đơn hủy.
Trường hợp em kê khai rồi thì tháng này điều chỉnh giảm trên tờ khai GTGT theo mẫu 02A
Và làm báo cáo tình hỉnh sử dụng hóa đơn trong tháng.

L

longly

Trung cấp
18/8/06
152
0
16
hồ chí minh
em chưa kê khai tờ HĐ đó, vậy phải làm biên bản hủy HĐ đó hả anh chị?

L

Lê Phượng

Guest
mình cũng đang trong trường hợp rất lo không biết minh làm có đúng không. Mình viết sai hóa đơn,mình lập biên bản hủy hóa đơn rồi hai bên mua và bán xác nhận hủy thì có được không?

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
- Nếu chưa xé khỏi cùi thì kê giấy than 3 liên gạch chéo và ghi "Hỏng, hủy bỏ".
- Nếu xé rồi thì lập biên bản hủy, có xác nhận của bên bán và bên mua. Kẹp biên bản hủy đó chung với hóa đơn hủy lưu ngay tại cùi.

Cuối cùng là trong báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn tháng đó nhớ báo hủy nó là xong. Không có gì phải lo bạn ạ.

Thân

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA