Mỗi tuần một chuyên đề

Thủ tục đối với nhà cung cấp để lấy được hóa đơn

• Thread starter nhung203
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nhung203

Guest
20/11/04
21
0
0
huế
trường hợp cty em mới thành lập, trong thời gian thực hiện phục vụ cho quá trình hoạt động của công ty, thì giám đốc đã tu sửa lại văn phòng làm việc, và có tu sửa lại cửa kính của phòng làm việc trị giá là 1.000 USD nhưng do ban đầu giám đốc không biết để lấy hóa đơn GTGT, và như vậy khi cty đi vào hoạt động thì có bộ phận kế toán, và em đang làm kế toán cho công ty, vì em mới ra trường nên không có kinh nghiệm, thì anh chị bày cho em cách làm sao để em có thể hợp thức hóa hóa đơn này, để em đưa nó vào chi phí hợp lý của cty, em phải làm thủ tục như thế nào đối với ngừoi đã cung cấp dịch vụ cho em, để em mua được hóa đơn GTGT này
xin mọi ngừoi bày cho em vơi
xin cám ơn!:dogrun:

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
nhung203 nói:
trường hợp cty em mới thành lập, trong thời gian thực hiện phục vụ cho quá trình hoạt động của công ty, thì giám đốc đã tu sửa lại văn phòng làm việc, và có tu sửa lại cửa kính của phòng làm việc trị giá là 1.000 USD nhưng do ban đầu giám đốc không biết để lấy hóa đơn GTGT, và như vậy khi cty đi vào hoạt động thì có bộ phận kế toán, và em đang làm kế toán cho công ty, vì em mới ra trường nên không có kinh nghiệm, thì anh chị bày cho em cách làm sao để em có thể hợp thức hóa hóa đơn này, để em đưa nó vào chi phí hợp lý của cty, em phải làm thủ tục như thế nào đối với ngừoi đã cung cấp dịch vụ cho em, để em mua được hóa đơn GTGT này
xin mọi ngừoi bày cho em vơi
xin cám ơn!:dogrun:
theo anh em nên đén cửa hàng hoặc nói trước với xếp em gọi điện trước cho họ để họ cấp hoá đơn cho em chứ kolà ko được đưa vào chi phí đâu. rất hy vọng là tài ngoại giao của em giỏi. chúc em thành công

N

nghiepkt

Guest
12/11/06
66
0
0
hanoi
để sửa chữa phòng của sếp đi chăng nữa thì bạn cũng phải có dự toán, chi phí của các bên thi công: BB nghiệm thu, bàn giao khối lượng và cũng phải có hóa đơn để QT, phức tạp hơn đấy bạn ạ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA