Mỗi tuần một chuyên đề

Trợ giúp chuyển đổi sang VBB

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Topic này nhằm để các thành viên đóng góp ý kiến, phản ánh và giải quyết tất cả những trục trặc, khó khăn phát sinh khi chuyển đổi sang VBB.
Chú ý: Những bài viết không liên quan sẽ bị xóa không cần báo trước.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
Chuyển cái gì sang VBB vậy bác ,............, em chưa biết nhà ta định xây cái nhà mới theo kiến trúc nào hiiiiiiiiiiiiiiii ,

Bác ơi : Bác xây cái nhà VBB này thì ......... data coi như tong teo hết à ??? Bác convert data được từ IBF sang VBB à ,hay nhỉ , em từ bé chưa nghe đến điều này bao giờ hiiiiiiiiii , vì cách quản lý data của VBB và IBF hoàn toàn khác cơ chế cơ mà hiiiiiiiiiiiiii

Bác xây cái nhà VBB thì dựa trên những iu nhược gì vậy , em nghĩ cứ sài thằng IBF này có sao đâu nhỉ , change skin đi là xong , có gì lắm đâu

Chuyển sang VBB nhưng vẫn giữ cái /forum này lại à bác , để thi thoảng mem nào cần thông tin cũ còn vào đọc chứ , bỏ đi thì ............ coi như mới , phí công sức từ trước tới giờ của Các bác lắm , ..............., Mong bác hỉu cho hiiiiiiiiii ,
Khi bác chuyển sang VBB thì còn cái FORUm này không mà có topic ở đây vậy >?? chuyển sang bên kia thì mới hỏi được chứ hiiiiiiiii
À . nếu có nói sai chỗ nào thì bác xóa dùm em cái nha , thanks :thank :thank

M

Mr.X

Guest
Chuyển Đổi FORUM ấy mà cu em,có gì lạ đâu nhỉ
Thế là cái 4room này lại quay về theo motuýp kiểu VTF rồi,như vậy khi viết bài sẽ không tránh khỏi hiden text mà trong 4room này đã có người phê bình về chuyện HYDENT TEXT rồi thì phải
Chuyển đổi data sang VBB,tốt lắm,thử làm xem có được không ! :bia :bia :thank

maco

maco

Newbie™
10/10/03
313
1
0
Van Don
www.vandonhospital.com
Thực ra em nghĩ VBB hay IBF cũng có khác gì nhau lắm đâu, có chăng chỉ là thêm hay bớt 1 số chức năng thôi, còn tính năng bảo mật thì em nghĩ mỗi thằng có một thế mạnh về bảo mật riêng, cho nên có rất nhiều các diễn đàn có tiếng tăm họ vẫn dùng IBF đó thôi. Vấn đề quan trọng nhất bây giờ là các bác có chuyển được Data từ IBF sang VBB ko? Nếu không thì ta có nên làm không? Điều này chắc các bác rõ hơn ai hết.

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
Không chuyển được thì Reg ID rồi copy từng bài sang , lo gì hehe , Diễn đàn chỉ có 15875 Bài chứ mấy , tính đến thời điểm này , có gì lo đâu maco ,
sẽ có một đội chuyên trách khoảng 10 người hiiiiiiii , làm công việc đó đó :eek:k :eek:k :thank :thank :sorry :sorry :il :two: :talk

P

pnphuong

NHẪN
12/12/02
610
7
18
Hanoi
Em không có chuyên môn về vấn đề này nhưng nếu mà các bác chuyển sang mà có trục trặc để các thành viên phải đăng ký lại thì sẽ rất không hay. Vì thế tốt nhất là nếu có thể được thì theo phương án ta thử nghiệm trên cái www.webketoan.com.vn sau đó nếu ngon thì hợp nhất lại là OKIE.
Chẳng biết là em nói có đúng không các bác nhẩy :ak

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Các bác làm tui run quá. Tui không chuyên như các bác nhưng ba cái chuyện data này thì không tệ lắm đâu.
nipvnn này, VBB nó hỗ trợ sẳn công cụ import data từ rất nhiều kiểu forum khác nhau, vậy là bác chưa từng thấy cái này hả ?
Mặt khác, nếu không có công cụ sẳn thì cũng chẳng ai đi làm cái chuyện chuyển từng bài sang đâu. Nếu là tôi, tôi sẽ bỏ một ít thời gian so sánh cấu trúc data giữa 2 bên, rồi dùng vài câu lệnh SQL để xử lý là xong. Tôi đã từng làm như thế khi tự chuyển data từ Geeklog sang XOOPs.
Tui không có ý định tranh luận tiếp với các bác về mấy cái vụ IT này chỉ xin các bác nếu giúp được thì tôi rất cảm ơn, bằng không đừng tung hỏa mù như thế làm các thành viên khác hoang mang.

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
nipvnn này, VBB nó hỗ trợ sẳn công cụ import data từ rất nhiều kiểu forum khác nhau, vậy là bác chưa từng thấy cái này hả ?

À ....... Phiên bản mới chắc hizzz , Đã Lâu rồi có sờ vào mấy ông forum đâu mà bít no có code đó bên trong
:chuoi :chuoi
Nhưng mà em hỏi nhé , chuyển sang làm gì vậy ??? mục đích ? để an toàn hơn hay chạy thoe mode vậy ???
em hỏi vậy thôi , nhưng dùng cái gì nó cũng có iu nhược của nó , he he , mà có ai tung hỏa mù đâu bác ......... vì cái topic này thấy có thể nói thì nói thôi mà , nếu không zui bác del bài của em đi cho nhẹ ....... :eek:k
:cool :cool :lol :lol :eek:k

I

ITDOAC

Guest
Các bác Admin, hôm qua tới giờ tui thấy có mộ số hiện tượng sau:
- lỗi báo câu truy xuất dữ liệu: Query SQL..... (chỉ bị ngày hôm qua)
- Diễn đàn chính không active các nội dung mới, mặc dù đã click refresh phải logoff rồi login lại mới được (hôm nay mới bị).

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Ho^m qua khi ba'c HyperVn ba?o thu+? post ba`i xem co' ddu+o+.c kho^ng va` co' go~ ddu+o+.c da^'u kho^ng thi` Em chi.u kho^ng the^? post ddu+o+.c :(. Lo^~i xa?y ra vi` sau khi login Em kho^ng the^? ti`m ddu+o+.c cho^~ na`o dde^? post ca?, dde^'n lu'c na`y post ddu+o+.c thi` la.i pha?i du`ng kie^?u go~ VIQR (ba(`ng tay). F9 ma~i ma` cha(?ng ddu+o+.c . Co+ ma` Em tha^'y ca'i giao die^.n na`y dde.p ghe^. Xin ca/m o+n :)

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Chẳng hiểu sao nữa, lúc gõ được tiếng Việt, lúc lại không ngõ được, tức chết đi mất.

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
Tu'c da chet duoc chua? he he , bo go~ chen ntn ma lai luc duoc luc khong vay ,? send may cai code xem neo` ?

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
ơ vẫn oánh được dấu này !
To Nipvn : cái HmH lại đem ra văn điển rồi hử ? hôm nào để đãi em 1 bữa vào Khối 2 rồi em làm cho cái khác nhé !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA