Cài phần mềm MISA nhưng chỉ có biểu tượng, không vào được chương trình

• Thread starter Bich Van
  • Ngày gửi
B

Bich Van

Guest
Em cài phần mềm Misa nhưng khi cài xong chỉ có biểu tượng Misa trong: Control panel/ Add or Remove Rrograms mà không có trong ổ nào? và ko mở ra được. Xin cho biết vì sao? Thanhks

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Bich Van nói:
Em cài phần mềm Misa nhưng khi cài xong chỉ có biểu tượng Misa trong: Control panel/ Add or Remove Rrograms mà không có trong ổ nào? và ko mở ra được. Xin cho biết vì sao? Thanhks
chắc bạn làm sai công đoạn nào đó mà, CQ mình cũng dùng Misa mà, cứ cài xong là biểu tượng hiện luôn ra màn hình ngoài mà. bạn có thể gọi theo số tư vấn của Misa đó họ sẽ hướng dãn chi tiết cho bạn mà

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Bich Van nói:
Có thể quá trình cài bị sót cái MS SQL Server, sau khi khởi động máy tính bạn có nhìn thấy cái biểu tượng của cái MSSQLServer dưới khay hệ thống không? Nếu không có thì thử tìm cái star của MSSQLServer trong Program Files và kéo thả nó vào Startup. Sau đó khởi động lại máy tính, nếu vẫn không được thì ... khó chỉ lắm vì nhiêu khê và vận dụng kinh nghiệm búa xua, đơn giản là cài lại cả windows trước rồi cài lại Misa. Chạy tốt ngay.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA