Mỗi tuần một chuyên đề

Xin công văn về việc đóng dấu treo trên hóa đơn vẫn được chấp nhận (GẤP GẤP!!!)

• Thread starter hien_thu
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hien_thu

Guest
21/6/05
142
0
0
hanoi
Chào mọi người,
Cty mình đang tiến hành hoàn thuế. Có một số hóa đơn khi mua hàng chỉ đóng dấu treo.Và đương nhiên phần dưới chỉ có chữ ký của người bán hàng, ko có chữ ký thủ trưởng. Thế mà bên thuế khăng khăng đòi loại các hóa đơn đó chỉ vì ko có chữ ký thủ trưởng (Nếu có thì cần quái gì phải đóng dấu treo nữa nhỉ???). Thế nên bạn nào có công văn trong đó nói rõ hóa đơn đóng dấu treo vẫn được chấp nhận thì cho mình xin để cung cấp cho thuế. Vì thời gian rất gấp gáp nên tớ rất mong nhận được hồi âm của các bạn.
TRân thành cảm ơn!!1

Khóa học Quản trị dòng tiền
PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Trời, lại có kiểu này nữa, bạn tìm trong Cơ sở pháp lý các văn bản pháp quy về hóa đơn chứng từ, trong đó điều 1.3 .b có ghi rõ:Trường hợp mẫu hóa đơn có chỉ tiêu thủ trưởng đơn vị ký duyệt thì không nhất thiết thủ trưởng đơn vị ký duyệt mà có thể ủy quyền cho người có trách nhiệm trong DN(có thể là người bán hàng), ký, ghi rõ họ, tên, khi lập và giao hóa đơn cho khách hàng.Việc ủy quyền người ký duyệt hóa đơn bán hàng phải có quyết định của thủ trưởng đơn vị(giám đốc) và hóa đơn này phải được đóng dấu của tổ chức, cá nhân vào góc trên, bên trái của liên 2 tờ hóa đơn

Híc, cho hỏi bạn thuộc quận nào ?

S

Song Huong

Cao cấp
hien_thu nói:
Chào mọi người,
Cty mình đang tiến hành hoàn thuế. Có một số hóa đơn khi mua hàng chỉ đóng dấu treo.Và đương nhiên phần dưới chỉ có chữ ký của người bán hàng, ko có chữ ký thủ trưởng. Thế mà bên thuế khăng khăng đòi loại các hóa đơn đó chỉ vì ko có chữ ký thủ trưởng (Nếu có thì cần quái gì phải đóng dấu treo nữa nhỉ???). Thế nên bạn nào có công văn trong đó nói rõ hóa đơn đóng dấu treo vẫn được chấp nhận thì cho mình xin để cung cấp cho thuế. Vì thời gian rất gấp gáp nên tớ rất mong nhận được hồi âm của các bạn.
TRân thành cảm ơn!!1
Bạn tham khảo cv 3507/TCT-PCCS của TCT ngày 19 tháng 9 năm 2006.

Thân

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA